Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maumivu ya Mapenzi yako wapi? ? ?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Kongosho, Jul 11, 2012.

  1. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #1
    Jul 11, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 145
    Kila siku watu wanalia na maumivu ya mapenzi.
    Lakini najaribu kuyalinganisha na maumivu mengine, maumivu mengine yote unaweza gusa kiungo na kusema hapa panauma.

    nashindwa elewa, maumivu ya mapenzi yanakuwa wapi? Yanashika kiungo gani? Ni moyo? Ni ubongo? Ni tumbo?

    Hebu nisaidieni . . . .
     
  2. mito

    mito JF-Expert Member

    #2
    Jul 12, 2012
    Joined: Jun 20, 2011
    Messages: 6,933
    Likes Received: 954
    Trophy Points: 280
    Pressure inapanda pressure inashuka inagusa viungo vyote mkuu
     
  3. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #3
    Jul 12, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,161
    Likes Received: 9,851
    Trophy Points: 280
    Viungo vyote vinauma na moyo na akili vyote huathirika.
     
  4. pinkmousse

    pinkmousse JF-Expert Member

    #4
    Jul 12, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 228
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kila kitu kinauma sana,na mwili unakuwa na joto sana kama homa hivi, hakuliki wala hakulaliki.
     
  5. PetCash

    PetCash JF-Expert Member

    #5
    Jul 12, 2012
    Joined: Mar 20, 2012
    Messages: 1,663
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Emotional center in the brain of course, which triggers the release of hormones in the blood stream one of which is the adrenaline responsible for the heartbeat race and high blood pressure
     
  6. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #6
    Jul 12, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    kwanza unajichukia mwenyewe,
    unamchukia kila mtu...
    yaani hujielewi ..unaona dunia ni mbaya kila kitu ni kibaya.....acha tu sikia kwa jirani
     
  7. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #7
    Jul 12, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,254
    Trophy Points: 280
    Yanashika wallet yangu
    :croc:
     
  8. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #8
    Jul 12, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    teh how?
     
  9. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #9
    Jul 12, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Maumivu ya Mapenzi ni intense emotional pain or suffering one feels after losing a loved one, whether through death, divorce, breakup, physical separation, or romantic rejection.

    Ni ngumu kuyacompare na maumivu ya kawaida au ya viungo ambavyo unaweza kuyatuliza hata kwa panadol, haya ya mapenzi huacha kumbukumbu na makovu yasiyotibika kirahisi! Pia saa nyingine humfanya mtu afanye maamuzi magumu hata ya kuirudisha nafsi yake kwa muumba! Ni hatari kwa kweli.
     
  10. Mahmetkid

    Mahmetkid JF-Expert Member

    #10
    Jul 12, 2012
    Joined: Apr 20, 2012
    Messages: 552
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 45
    It is generalized perceptive pain.
     
  11. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #11
    Jul 12, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,254
    Trophy Points: 280
    Kuwa uyaone mama, sio maghorofa Bali maisha:rant:
     
  12. Purple

    Purple JF-Expert Member

    #12
    Jul 12, 2012
    Joined: Feb 9, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 192
    Trophy Points: 160
    Unahisi maumivu moyoni, hata ukila chakula hakipiti, usingizi hauji,unaona kila mtu mbaya na unahisi dunia yote inataka kukuangukia lol! Wacha kabisa hiyo kitu..
     
  13. M'Jr

    M'Jr JF-Expert Member

    #13
    Jul 12, 2012
    Joined: Jul 8, 2011
    Messages: 3,511
    Likes Received: 121
    Trophy Points: 160
    Kongosho,

    Haya maneno sio scientific so usinitake nithibitishe please. Maumivu ya mapenzi yaanathiri sehemu ya ubongo inayohusika na matendo wanaita yasiyo ya hiyari (hope unayakumbuka, so mapenzi ni mojawapo ya matendo hayo) Ndio maana mara nyingi mapenzi yanakuwa very uncontrollable. Sasa matendo yasiyo ya hiyari hupelekea mwili ku act isivyo hiyari pia, kwa mfano unaposhtuliwa na kuingia woga huweza kupata baridi mwili mzima na vinyweleo kusimama ghafla hali ambayo huwezi kuifanya wewe mwenyewe kwa kutaka.

    Sasa maumivu ya mapenzi huwa yanagusa eneo ambalo linakuwa na athari karibu mwili mzima na ndio maana huamsha hisia za hasira, uchungu, woga nk. Hisia hizi hupelekea matokeo mengine kama vile kulia, kushindwa kula, kulala nk. Kwa hiyo hii ni ndio husababisha mtu kupata maumivu ambayo anashindwa kuyatanabaisha yanatokea wapi hasa. Huu ni uchambuzi wangu usiokuwa wa kisayansi lakini kabla siku haijaisha ntakuwa nimekupatia uchambuzi wa kisayansi zaidi.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  14. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #14
    Jul 12, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,938
    Likes Received: 5,389
    Trophy Points: 280
    hayo maumivu yanagusa wapi hadi ujichukie?
     
  15. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #15
    Jul 12, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,938
    Likes Received: 5,389
    Trophy Points: 280
    Mi huwa yana gusa kongosho yangu mpaka na hisi ibadilishwe ni wekewe ya chui!
     
  16. super thinker

    super thinker JF-Expert Member

    #16
    Jul 12, 2012
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 369
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ni kujiona yule aliyekuwa unahisi anakukuali, unamkubali, unampenda, unahisi anakupenda hayuko tena katika namna uliyokuwa unafeel zamani........as a result unajiona usiyefaa, usiyekubalika, usiyependeka!!ni mwili muzima mzeiya wenye experience wanasema, lakini what I believe mtu akiweza kuwa na control over the psychology anayabeat maumivu haya within a short time na kutokujiendekeza!
     
  17. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #17
    Jul 12, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,823
    Likes Received: 2,247
    Trophy Points: 280
    jamani mimi ni kiuno....yaani maumivu ninayoyapata siwezi kusimulia....ni sawa na kuugua ngiri.....
     
  18. Mzalendo JR

    Mzalendo JR JF-Expert Member

    #18
    Jul 12, 2012
    Joined: Jun 6, 2012
    Messages: 1,024
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Ngoja kwanza nikikumbuka narudi tena....
     
  19. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #19
    Jul 12, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,783
    Likes Received: 1,680
    Trophy Points: 280
    Kil Conner hun ...
    Ukucha mguu, utumbo hadi nywele za. Kila Conner .... is just the way it is sweety ....
     
  20. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #20
    Jul 12, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    Kongosho kwanza, ya leo kali aisee nimechakaje jamaniii.

    ila ukeli ni kwamba mapenzi ni kitu kinachogusa hisia za mwili na hisia za mwili hormanal controlled japokuwa pia una wakati ambapo hata CNS inahusika pia. anything which disturbs your hormonal coordination lazima kisababishe matatizo mtambuka ndani ya mwili wako.

    mfano, unapokasirika sana huwez kusema hasira ziko mkononi ama kuzigusa lakin ile ni emotion iliyotokana na kuwa hypersensitive towards something. na baada ya hasira kali sana waweza kujikuta unaumwa mwili mzima kwani akunakuwaga na oversecretion ya some hormones from different glands hata enzymes pia na ndio maana wengine hadi wanatapika. this applies the same kwenye mapenzi. mwingine akiumizwa sana hujikuta hata kula hawez kumbe gastrointestinal glands zimesha kuwa impared kwa wakati huo.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...