Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maumivu ya kiuno na mguu kufa ganzi kwa vipindi

Discussion in 'JF Doctor' started by Magehema, Jun 18, 2009.

  1. M

    Magehema JF-Expert Member

    #1
    Jun 18, 2009
    Joined: Aug 11, 2008
    Messages: 446
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Wana JF habarini.

    Napata maumivu makali ya kiuno hasa ninapotembea au kusimama kwa muda mrefu na pia nina tatizo la mguu mmoja huwa kama natembelewa na wadudu kwa ndani/kufa ganzi hasa wakati wa usiku na pia asubuhi ninapoamka.

    Ni tatizo ambalo nimekuwa nalo kwa muda wa miezi kama miwili na nusu sasa.

    Nimepiga xray na kufanya kipimo cha mkojo lakini hapajaonekana tatizo lolote. Ni mfanyaji mazoezi mzuri (kucheza mpira wa miguu) ila sijawahi kuumia mazoezini.

    Msaada tafadhali.
     
  2. c

    care4all Senior Member

    #2
    Jun 18, 2009
    Joined: Feb 25, 2007
    Messages: 103
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Matatizo kwenye figo huweza pelekea kiuno kuuma, lakini kama mkojo ulionesha hakuna matatizo basi that means tatizo huenda siyo figo
    Sababu nyingine inaweza kuwa ni kufanya kazi za kukaa muda mrefu (kupiga L) daily, na kama hiyo ndiyo source ya tatizo lako, basi inabidi ufanye mazoezi ya kukunja mgongo kwa nyuma na kutumia dawa za kuchua.
    Kufa ganzi kwa mguu kuweza kutokana na tatizo lako la kwenye kiuno kwa kuwa mishipa ya fahamu/damu ya miguuni imepitia kiunoni.
    Onana na Dr kwa maelezo zaidi

    NB: Wengine wanadai ukikwiba mke ya mtu na mwenyewe aking'amua nayo inaweza kuwa source....hehehe
     
  3. M

    Mtamu Member

    #3
    Jun 18, 2009
    Joined: Apr 21, 2009
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jenga utamaduni wa kufanya uchunguzi wa afya,
     
  4. M

    Magehema JF-Expert Member

    #4
    Jun 18, 2009
    Joined: Aug 11, 2008
    Messages: 446
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Thanks C4All for ur resourceful info, inawezekana ni sababu ya kukaa kwa muda mrefu. Thanks again.
     
  5. M

    Magehema JF-Expert Member

    #5
    Jun 18, 2009
    Joined: Aug 11, 2008
    Messages: 446
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mtamu, I always do health check ups. Thanks for emphasizing.
     
  6. Mganga wa Jadi

    Mganga wa Jadi JF-Expert Member

    #6
    Jun 18, 2009
    Joined: Mar 12, 2008
    Messages: 278
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Pole sana ndugu Magehema. Maumivu ya kiuno na ganzi miguuni yana sababishwa na tatizo kwenye sehemu ya chini ya mgongo. Hasa pingili za lumbar na sacral za mgongo zinapoungana huwa zinagandamiza baadhi ya mishipa ya fahamu ndo maana huwa unasikia kama wadudu wana kutembelea miguuni au wakati mwingine husikia kama mtu anakuchomachoma na pini. Ni tatizo linalowapata watu wanaonyanyua vitu vizito lakini pia huwapata watu ambao umri umesogea kidogo. Matibabu yake ni mazoezi maalum ya mgongo lakini pia ni vizuri ukaenda MOI kuna wataalamu wazuri wa mgongo.
     
  7. M

    Magehema JF-Expert Member

    #7
    Jun 19, 2009
    Joined: Aug 11, 2008
    Messages: 446
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mganga wa Jadi thanks a lot for ur advice, najitahidi sana kufanya mazoezi ya mgongo, nashukuru Mungu sinyanyui vitu vizito (vyuma/magunia), ingawa nina uziti kiasi, I weigh about 78 kg ingawa ni mfanyaji mzuri wa mazoezi (retired footballer).
     
  8. henry normal

    henry normal Member

    #8
    Jul 16, 2015
    Joined: Jun 13, 2015
    Messages: 69
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Habari wapendwa wa JF,

    Naombeni uelewa wenu juu ya tatizo linisumbuali.kiuno kinauma upande wa kushoto haswa maeneo ya paja na kiuno.

    Tatizo nini wapendwa?
     
  9. Kisima

    Kisima JF-Expert Member

    #9
    Jul 17, 2015
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 3,239
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Hii nishaielezea kitambo humu.
    Tiba yake ni rahisi sana!
    Saga tangawizi mbichi na mizizi ya tula tula(ndulele,matula) kisha changanya na asali au mafuta ya nyonyo au mafuta ya kondoo.
    Chua kuanzia mgongoni hadi kiunoni na hata huko kwenye paja! Kaa saa zima kisha kaoge na maji ya moto.
    Fanya hivyo asbuhi na jioni kwa siku 3 mfululizo.
    Usipo pona aisee itakuwa ni ajabu isiyo kweli.
    Usisahau kuleta mrejesho hapa usaidie na wengine.
     
  10. henry normal

    henry normal Member

    #10
    Jul 17, 2015
    Joined: Jun 13, 2015
    Messages: 69
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Nashukulu ndugu ntafanyia kaz
     
Loading...