Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maumivu ya jino

Discussion in 'JF Doctor' started by Davies_007, May 16, 2011.

  1. D

    Davies_007 Member

    #1
    May 16, 2011
    Joined: Apr 22, 2010
    Messages: 59
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wakuu Naumwa na Jino ile mbaya. hivi dawa ya Jino nin kama sitaki kulitoa?
     
  2. njiro

    njiro Member

    #2
    May 16, 2011
    Joined: Nov 7, 2010
    Messages: 97
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 15
    Limetoboka hadi kwenye nerve? Kama limetoboka hakuna ujanja, labda ung'oe ama wakufanyie root canal
    Kama bado je lina usaha? Kama lina usaha jaribu kunywa antibiotics (amokslini). na make sure kuwa uwe unalisafisha kuondoa mabaki ya chakula. Pia uache kula pipi na biscuits au chokolate

    Kitu cha muhimu hapo nenda kwa Dakitari wa meno, anaweza kukupa ushauri wa kutosha kabisa. By the way ukipata dactari mzuri atakung'oa jino taratibu.
    Pole sana.
     
  3. D

    Davies_007 Member

    #3
    May 16, 2011
    Joined: Apr 22, 2010
    Messages: 59
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Aisee Jino Limetoboka tu, ila naogopa kulitoa coz niliambiwa kutoa jino la juu ni Hatari sana
     
  4. Kichwa Ngumu

    Kichwa Ngumu JF-Expert Member

    #4
    May 16, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,707
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Maumivu ya Jino ni noma is better you take it off
     
  5. Rubi

    Rubi JF-Expert Member

    #5
    May 16, 2011
    Joined: Oct 5, 2009
    Messages: 1,609
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Pole sana pamoja na ushauri wa mkuu hapo, kama halijawa katika hali mbaya sana jaribu pia kutengeneza dawa hii ambayo mimi niliisikia kwa Dk. Ndodi nikaitengeneza nikaitumia kwa kweli kwangu ilinisaidia mpaka sasa nina ahueni maana meno yalianza kutoboka mpaka nikaogopa nisigebaki kibogoyo.

    Niliichukua ndulele (ndula) mbili zilizokomaa vizuri na kuwa za njano zenye kubwa nikakata katikati pamoja na malimao mawili yaliyokomaa vizuri lakini yana rangi ya kijani nayo nikakata katikati kisha nikachemsha baada ya kuiva (kama dk 15) epua nikachanganyachanganya (squeeze) kwa kutumia mikono safi kisha nikachuja, halafu nikadondoshea matone matano ya mafuta ya taa nikakoroga vizuri na kijicho. Kila nimalizapo kula usiku nahakisha nimeshapiga mswaki na kuondoa mabaki yote ya vyakula kwenye meno na kuwa sitakula kitu kingine 'then' nachukua vijiko vitatu vya chakula vya hiyo dawa nasukutua kwa muda wa dk 15 - 20 kisha natema naenda kulala. nilifanya hivyo kwa muda wa siku tatu (ndio dozi) baada ya hapo nikapona hivyo bado nadunda nilisevu kwenda kung'oa. labda side effect niliyoiona ni meno kufa ganzi wakati uko kwenye dozi ila inakwisha mara baada ya kumaliza dozi. So ukipenda unaweza kujaribu au vipi muone daktari wa meno.

    Ila suala la usafi wa meno ni muhimu ni vyema kuhakisha unapiga mswaki vuzuri asubuhi na jioni kabla ya kulala najua sio rahisi kupiga mswaki kila umalizapo kula kama taratibu za afya zinavyotaka ila asubuhi na jioni ni muhimu kwa kweli.
     
  6. Fredwash

    Fredwash JF-Expert Member

    #6
    May 20, 2011
    Joined: Oct 27, 2009
    Messages: 561
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 45

    mmh mkuu hiyo dawa yako kiboko nina tatizo la meno kama yako ila hiyo dawa yako.. please hebu kuwa serious
     
  7. BelindaJacob

    BelindaJacob JF-Expert Member

    #7
    May 20, 2011
    Joined: Nov 24, 2008
    Messages: 5,971
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Wahi kwa Dentist haraka iwezekanavyo..akiliona anaweza kukushauri ung'oe au la...isije ikawa ni root canal, maumivu yake si mchezo na inahitaji matibabu haraka..
     
  8. Rubi

    Rubi JF-Expert Member

    #8
    May 20, 2011
    Joined: Oct 5, 2009
    Messages: 1,609
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    INAONEKANA UNAOGOPA SANA DAWA AU UNAAMINI dAWA ZA HOSPITALI TU NDIO ZINAWEZA KUMALIZA MATATIZO YAKO.

    HIYO DAWA NI NZURI UKITUMIA HAUMEZI UNATEMA; UKIMEZA NI SUMU. MIMI NIMETUMIA NA IMENISAIDIA SIWEZI MSHAURI MTU KITU AMBACHO SIJAKITUMIA.
     
  9. Fredwash

    Fredwash JF-Expert Member

    #9
    May 20, 2011
    Joined: Oct 27, 2009
    Messages: 561
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 45

    sio kuwa naogopa dawa... halafu katika vitu ambavyo huwa na imani navyo ni njia mbadalay a kutibu ungonjwa... mi ni mpinzani namna moja sana wa dawa za hospital sema elimu za njia mbadala ya kutibu maradhi mbalimbali ndio zinatupita pembeni anyway nitajaribu na nikipona nitakiuja kutoa ushuhuda hapa.. thanx for the tip
     
  10. HAZOLE

    HAZOLE JF-Expert Member

    #10
    May 21, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 1,314
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145

    dah, hiyo makini sana ila mixture yake babkubwa. Are you serious rubi?
     
  11. Graca

    Graca JF-Expert Member

    #11
    May 21, 2011
    Joined: Apr 24, 2011
    Messages: 490
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hii dawa ya ukweli, mama yangu alishatumia akapona.
     
  12. blackdog

    blackdog Member

    #12
    May 21, 2011
    Joined: Jan 9, 2011
    Messages: 84
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    mimi nilisubuliwa na jino nilishindwa kufanya kazi kwa siku tatu nilipokwenda hospitali nilishauriwa kuliondoa lakini waliniambia ni hatari sana, rafiki yangu alinichimbia mizizi ya ndulele akanichemshia nikasukutua kwa siku mara tatu sikuamini kabisa sijaliondoa jino langu. Naamini ndulele ni dawa ya meno tofauti ni utumiaji tu.
    Jaribu kama utapenda lakini maji usimeze.
     
  13. N

    NZURI PESA JF-Expert Member

    #13
    May 22, 2011
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 1,440
    Likes Received: 194
    Trophy Points: 160
    Si kweli.mi nisha ng'oa meno ma 2 ya juu na 1 la chini miaka 9 iliyopita yana maumivu sawa.Na daktar aliyening'oa ni mtaalam sikuhisi maumivu tena baada tu ya kung'oa.Upo mkoa gan au wilaya gan nikupe maelekezo
     
  14. wende

    wende JF-Expert Member

    #14
    May 22, 2011
    Joined: Sep 6, 2009
    Messages: 683
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hiyo iko sawa kabisa,,,ila wasiwasi wangu ni huo muda wa dk15-20 wa kusukutua naona kama ni muda mwingi mno!! Isn't 3minutes?? Side effect nyingine nikuwa,jiandae kutokwa na mate mengi sana mpaka kero,,,,,hii si kwa watu wote. Nina mifano hai,kuna watu wamepona kabisaaa.
     
  15. u

    uporoto01 JF-Expert Member

    #15
    May 23, 2011
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 4,746
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Wote hapa mnaongelea kung'oa au dawa mbadala hamna alieongelea kuziba,mimi nimeziba kama manne na moja lina miaka 10 ni mbinu nzuri sana.
     
  16. N

    Ninaweza JF-Expert Member

    #16
    May 23, 2011
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 5,564
    Likes Received: 391
    Trophy Points: 180
    Root cal treatment ni aina ya matibabu ya meno, ambapo jino linauliwa kwa kuondoa kiini (pulpu) na sehem ya katikati ya mzizi wa jino (canal) husafishwa, ili kuondoa infection ambayo inaweza kuwa imefika huko. Baada ya kujiridhisha kuwa maambukizi yameisha (maumivu hua yamekoma na antibiotic zaweza kutumuka) jino huzibwa kuanzia mwisho wa mzizi (apex) mpaka kujengwa sura halisi ya jino kama lilivo kuwa kabla ya kutoboka. Jino huendelea kuwepo na kutumika kama kawaida na pasipo maumivu lakini jino hilo siyo hai.Kwakweli there so many things to know in dentistry whether ua a dental practitioner or not ni muhim kujua kwan ni sehem ya afya zetu. Please fana dental check up atleast twice a year,usiende dental clinic kwa kusukumwa na maumivu kuna mengi hufanywa huko twendeni na tuwatumie ma dentist si wakati wa maumivu tu bali hata kwenye mpangilio mbaya wa meno kinywani kwani nayo huongeza chance za jino kutoboka. kukaa naugonjwa kinywani inaweza kukuingiza ktk complikeshen au kukugharim maisha.
     
  17. N

    Ninaweza JF-Expert Member

    #17
    May 23, 2011
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 5,564
    Likes Received: 391
    Trophy Points: 180
    Hiyo dawa yako mkuu inachokifanya ni kuua mishipa ya faham kwenye jino hivo maumivu huisha kwan nerves zinazofanya uhis maumivu umeziua na mawasiliano hamna,(mf. sawa na paralysis ya guu au mkono) kama jino hilo limetoboka litaendelea kupukutika mpaka liishe pasipo luleta maumivu. ANGALIZO: Kuendelea kukaa na jino lililo toboka si salama kwa afya yako ingawa halina maumivu kwan kuna mawasiliano kati ya nje na ndan kupitia hilo tundu kwny jino kwahiyo waweza kujikuta siku moja unaamka na kujikuta umevimba ingawa hukusikiamaumivu hapo awali. Kwa ufupi simshauri mtu kuitumia hiyo dawa ya Ndodi inafanya root canal isiyo rasmi hata kwa meno ambayo yangezibwa kwa njia za kawaida. alafu si kila jino linalouma litafanyiwa matibabu hayo, ndugu kuna visababishi vingi vya maumivu kinywani vivyo hivyo na matibau yake!
     
  18. S

    Sometimes JF-Expert Member

    #18
    May 23, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 4,574
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Kudondoshea mafuta ya taa si sumu hiyo Mkuu!
     
  19. Rubi

    Rubi JF-Expert Member

    #19
    May 23, 2011
    Joined: Oct 5, 2009
    Messages: 1,609
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Huo muda ni sahihi kabisa maana ndio dawa inapenya kwenye jino na kuua wale wadudu sasa ukitaka mudo wako mwenyewe hutapona daina sikiliza ushauri wa daktari.
     
  20. Fredwash

    Fredwash JF-Expert Member

    #20
    May 23, 2011
    Joined: Oct 27, 2009
    Messages: 561
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 45


    mmh veri veri resonable chalenge... but anyway its worth trying... finger crossed!
     
Loading...