Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maumivu kwa wenye magari: Utaratibu mpya wa kulipia road licence, Gharama za fire zaongezwa

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Njaare, Jul 28, 2012.

  1. N

    Njaare JF-Expert Member

    #1
    Jul 28, 2012
    Joined: Sep 26, 2010
    Messages: 1,065
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    [FONT=&quot]Wana JF, Leo nimestuka na hii kodi mpya kwenye magari. Mbona sikusikia kama chanzo kipya cha mapato ya serikali kwenye bajeti ya mwaka huu?[/FONT]
    [FONT=&quot]
    Leo rafiki yangu kaenda TRA kulipia road licence katika kituo kimoja cha TRA. Alipofika kaambiwa anatakiwa alipie na gharama za ukaguzi wa mtungi wa fire extinguisher kwa gari yenye cc 1500 hadi 2500 ni elfu thelathini (30,000/=). Na utaratibu huu mpya umeanza tarehe 23/07/2012. [/FONT]
    [FONT=&quot]
    Katika utaratibu huo mtu unatakiwa kulipia gharama za ukaguzi TRA halafu ukimaliza kulipa unaenda na risiti na mtungi wako Fire. Ukifika fire unakaguliwa ndipo unapewa stika.[/FONT]
    [FONT=&quot]
    Ninajiuliza, je hiki chanzo kipya cha mapato kimekuja baada ya bajeti au kilikuwepo ila kilijificha kama kile kipengele cha SSRA?[/FONT]
     
  2. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #2
    Jul 28, 2012
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    ukiona tabu uza gari yako upande toyo..
     
  3. Lyceum

    Lyceum JF-Expert Member

    #3
    Jul 28, 2012
    Joined: Oct 1, 2009
    Messages: 733
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 45
    Black market by your govt.
     
  4. Zinedine

    Zinedine JF-Expert Member

    #4
    Jul 28, 2012
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 1,189
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Acha majibu ya ki-mramba mramba, ni majibu ya kishetani hayafai kuyatoa ikiwa ww ni bin-adam uliyo 'perfect'. Hili suala ni la msingi cz unatoa hiyo 30,000 au 40,000 then haupewi mtungi bali unanunua mwenyewe, so the questions are, What are we paying for? Why is such huge amount like that?
     
  5. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #5
    Jul 28, 2012
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    ujumbe ni kwamba kama hela yako haijatimia usinunue gari, otherwise unatoa wrong impression kuwa unazo kumbe kabwela tu. duniani kote wene kipato kikubwa ndio wanaolipa kodi kubwa..siitetei serikali lakini ukweli wa mambo ndio huo.
     
  6. Suzie

    Suzie JF-Expert Member

    #6
    Jul 28, 2012
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 1,264
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Mmh hapa tunakoelekea kutakuwa na gap kubwa kati ya wenye nayo na tusiokuwa nacho. Mbaya zaidi tusiokuwa nacho wengi ni wasomi wazuri
     
  7. d

    dagjrtz Member

    #7
    Jul 28, 2012
    Joined: Jan 18, 2011
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Eti wanadai hiyo ni gharama ya ukaguzi you pay in advance na kutokana kwamba wengi walikuwa hawalipii stika za faya wanadhani TRA ndiyo wanaweza kukusanya.

    Abdulrahim acha majibu yenye mtazamo hasi na kukatisha tamaa, hata kwa kutumia kiasi kidogo cha pesa mtu anaweza kumiliki gari inayoendana na uwezo wake,
     
  8. B

    BAKARI MBAGA Member

    #8
    Jul 28, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    t
    Tatizo c kulipa hizo 30000,ttz ni je zinatumika kufanyia kazi gani?.usikute zinaishia kwenye posho za safari na vikao visivyo na tija
     
  9. Marire

    Marire JF-Expert Member

    #9
    Jul 28, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 11,342
    Likes Received: 167
    Trophy Points: 160
    Hapa mwanza sasa paking ni sh 900 gari imeshakuwa anasa
     
  10. Marire

    Marire JF-Expert Member

    #10
    Jul 28, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 11,342
    Likes Received: 167
    Trophy Points: 160
    Hapa mwanza sasa paking ni sh 900 gari imeshakuwa anasa na viongozi wanajitahidi kutuminya kila kona,gas,mafuta,umeme
     
  11. k

    kamau ngilisho Member

    #11
    Jul 28, 2012
    Joined: Apr 14, 2012
    Messages: 39
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    uclalamike sana mkuu huo ni utaratibu ambao upo yawezekana wewe ni m1 wawale wanaoogopa trafic iyo30 ulotozwa ni faini ila kawaida stika ya fireni5000
     
  12. M

    Mbarute G.Ngera New Member

    #12
    Jul 28, 2012
    Joined: Jun 2, 2008
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hii niliiona kwenye matangazo ya TRA wakiwa pamoja na watu wa fire, ili kupunguza usumbufu wa ukusanyaji wa mapato. Watu wa fire watakuwa wanachukua asilimia 70 nyingine zinabaki TRA. Kwa zoezi zima wanategemea kupata kiasi cha milioni kumi.
     
  13. The Listener

    The Listener JF-Expert Member

    #13
    Jul 28, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 976
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ni kweli na huo ndo ukweli wenyewe lakini the way ulivyomjibu ndo ameshangaa!!!!! it was simple kumwambia kwa plain language ukiwa na nia ya kufikisha ujumbe wako kama ulivyodhamiria
     
  14. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #14
    Jul 28, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Acha kubonga pumba mambo mengine ni wizi mtu
     
  15. Mbugi

    Mbugi JF-Expert Member

    #15
    Jul 28, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,397
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    kaka bado pia unatakiwa kuwa na "stika ya Geneza"
     
  16. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #16
    Jul 28, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mkuu huyu jamaa siyo kosa lake bali alibemendwa
     
  17. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #17
    Jul 28, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,540
    Likes Received: 288
    Trophy Points: 180
    elfu 30 ni pesa ya mafuta ya siku moja. Not a big deal for car owners.
     
  18. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #18
    Jul 28, 2012
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    swaum kali
     
  19. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #19
    Jul 28, 2012
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Hata mimi nimekutana na hiyo kodi nikaishia kushangaa....

    Tatizo la viongozi wetu ni kwamba wanataka kuishi bila kusumbua akili....Yaani hawakuni vichwa kutafuta vyanzo vingine vya mapato ambavyo kiukweli vipo vingi sana. Badala yake wanaangalia kodi kwa wafanyakazi (PAYE), kodi kwenye vinywaji baridi/bia na magari!
     
  20. I

    Ichobela Senior Member

    #20
    Jul 28, 2012
    Joined: Jan 7, 2012
    Messages: 189
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Seriously,thz 2oo much!Sticker 30,000 na bora na ukaguz ufanyikie hapo TRA,kupewa nayo itakuwa the other story...!Thz TZ...
     
Loading...