Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maumbile na maambukizi ya ukimwi

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Kaitaba, Dec 23, 2009.

  1. Kaitaba

    Kaitaba JF-Expert Member

    #1
    Dec 23, 2009
    Joined: Jun 30, 2009
    Messages: 928
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Kwa vile huwezi kupata ukimwi hadi uchubuke wakati wa tendo la ngono, sasa je unaweza kupata ukimwi iwapo uume wako ni mdogo na umekutana na mwanamke mwenye uke mpana? yaani muda wote wewe ni kuogelea (kuelea) tu

    Wataalamu naombeni majibu.
     
  2. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #2
    Dec 23, 2009
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    uwezekano wa kupata bado upo kwasababu HIV huenezwa kwa njia ya damu! kama m/mke huyo akiwa anaumwa ukimwi basi hata wewe utakuwa katika 'risk' kubwa ya kubeba tu!
     
  3. Kaitaba

    Kaitaba JF-Expert Member

    #3
    Dec 23, 2009
    Joined: Jun 30, 2009
    Messages: 928
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Ki vipi wakati hakuna mchubuko wowote uliotokea? maana uke ni mkubwa na uume ni mdogo
     
  4. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #4
    Dec 23, 2009
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,571
    Likes Received: 1,813
    Trophy Points: 280
    Wengine hamkawii kuzama uvinza........
     
  5. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #5
    Dec 23, 2009
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 160
    Mkuu umenichekesha sana, huo utakuwa uroho wa fisimaji
     
  6. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #6
    Dec 23, 2009
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,571
    Likes Received: 1,813
    Trophy Points: 280
    Ndiyo mkuu .......... tusije tukadhani upana wa ile kitu na udogo wa hii kitu ingine ndo tupo salaaamaaaa saliminiiiii...la hasha......... unaweza ukaipata kwa kuzama uvinza.......... kinyume na maumbile........ kulambalamamba vidole vilivyotoka uvinzani........ denda..........etc
     
  7. K

    Kijamani Senior Member

    #7
    Dec 23, 2009
    Joined: Nov 10, 2009
    Messages: 160
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ukimwi unapata tu bro!
     
  8. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #8
    Dec 23, 2009
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Du! mwafwa.
     
  9. Kaitaba

    Kaitaba JF-Expert Member

    #9
    Dec 23, 2009
    Joined: Jun 30, 2009
    Messages: 928
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Mimi sijakuelewa labda wengine
     
  10. M

    Mbunge wa CCM JF-Expert Member

    #10
    Dec 23, 2009
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 476
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hapana!

    umekosea kabisa. ukimwi hauenezwi kwa nia ya mate. bali damu na majimaji ya ukeni/shahawa.

    mfano ukiwekewa maji ya kunywa yenye vvu ukanywa huataambukizwa ukimwi kwa sababu maji yatapitia tumboni, vinavyohitajika vitafyonzwa na mwisho makapi vikiwemo vvu vtaelekea ******. huo ndio ukweli.

    salama ya mtu mwenye uume mdogo(au hata mkubwa ambaye hakuchubuka) ni pale atakapokimbilia bafuni na akanawa vizuri mara tu apatapo mshindo. kuna wale walegeao sana baada ya kupata mshindo na kuchukua muda mrefu kutoka ukeni, hao ndio walio na hatari kubwa ya uambukizwa.

    msipotoshe ukweli!!!!!!!!!!!!
     
  11. Sipo

    Sipo JF-Expert Member

    #11
    Dec 23, 2009
    Joined: Jul 25, 2008
    Messages: 2,155
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    [​IMG]
     
  12. M

    Mende dume Member

    #12
    Dec 23, 2009
    Joined: Nov 5, 2009
    Messages: 73
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kaka wewe ndo unapotosha ukweli, sio shahawa wala maji ya ukeni kama yalivo huambukiza ukimwi, ni vyote hivyo pamoja na mate vikichangamana na damu yenye HIV.

    kibamia sio ndo kupona, kaka.

    lakini pia tusikomae kwenye ngono tu kama ndo chanzo cha VVU, ajali kwenye daladala karakana na kwingineko au hata mahospitali na majumbani tunako gusana na damu mbichi za wenzetu, au tunavyo wagusa wenzetu nk

    nk nk nk
     
  13. M

    Mbunge wa CCM JF-Expert Member

    #13
    Dec 23, 2009
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 476
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    bahati mbaya sina muda wa kubishana kwenye majamvi ya udaku!
     
  14. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #14
    Dec 23, 2009
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Ni vizuri kuchukua tahadhari bila kujali mwanamke ana uke mpana au mwembamba. Hakikisha unatumia kondom wakati wote. Michubuko inayosemwa si ile ya kuonekana au kusikia maumivu ya kwamba kuna michubuko. unaweza kuipata halafu usijue kama ulipata hiyo michubuko. Halafu kama pamoja na huo upana bado kulikuwa na msuguano uliokuwezesha wewe kupata mshindo, basi ni dhahiri kwamba msuguano huo unatosha pia kusababisha michubuko.

    Na kibaya zaidi ni kwamba uke ukiwa mpana, utachukua muda mrefu zaidi kwa mwanaume kupata mshindo na hivyo kuongeza uwezekano wa kupata michubuko. Wanawake wenye uke mwembamba wakiandaliwa vizuri ni salama zaidi kuliko wenye uke mpana. Kama ulifanya naye bila kondom tafadhari chukua hatua kwenda kupima mara baada ya miezi mitatu ili kujihakikishia kwamba upo salama. Achana na ushauri wa kutoka humu ambao ni experiencial zaidi ambazo haziwezi kuwa sahihi.
     
  15. Shishi

    Shishi JF-Expert Member

    #15
    Dec 23, 2009
    Joined: Feb 11, 2008
    Messages: 1,245
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135

    Zuma style....kwanini usitumie kinga tu ya nini kujitoa sadaka???? ama muoe kama alivosema mkuu hapo juu
     
  16. _ BABA _

    _ BABA _ JF-Expert Member

    #16
    Dec 23, 2009
    Joined: Nov 23, 2009
    Messages: 204
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Du mkuu umenishtua sana na hiyo statement nyekundu...maana mie sema kweli napenda lambalamba vidole toka kule uvinza....
     
  17. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #17
    Dec 23, 2009
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,009
    Likes Received: 864
    Trophy Points: 280
    Kwa mwanaume kuna ukweli kiasi lakini kwa mwanamke si lazima kutokea michubuko. Katika mzunguko wa mwenzi, kuna siku ambazo mwanamke yupo prone zaidi na maambukizi (hata ama hakuna michubuko)iwapo atashiriki ngono zembe na mwanaume mwenye vvu.

    Kama unakusudia kusema kwamba ukubwa wa uke unazuia msuguano kabisa hapo inaweza kuwa sawa. Lakini binafsi siamini kama uke unaweza kuwa mkubwa kiasi cha kutokuwepo kwa msuguano kabisa (uke sio kama shimo ambalo waweza ingia bila kugusa kuta zake!).

    The best way ni kuacha ngono/ngono zembe.
     
  18. Willy

    Willy Member

    #18
    Dec 23, 2009
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 70
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    Maambukiyi za virus vza ukimwi ni complex kidogo. Virusi vinakaa kwenze chembechembe nyeupe ya damu ndiyo maana ukiwa na ugonjwa wa zinaa ambao unaambatana va usaha basi uwezekano wa maambukizi unakuwa mkubwa. Siku za nzuma nilitoa maoni kuhusu wale ambao hawajatahiriwa wanakuwa na ule ute ambao una chembechembe nyeupe za damu ambazo zinazidisha uwezekano. kuhusu ukubwa na udogo nadhani lililo muhimu ni kuwepo kwa uchubuko unaoleta chembechembe nyeupe. samahani kuwa nimejaribu sana kurahisisha mabo hapa ili nieleweke kama bingwa wa kinga ya mwili wa binadamu
    Willy
     
  19. babukijana

    babukijana JF-Expert Member

    #19
    Dec 24, 2009
    Joined: Jul 21, 2009
    Messages: 4,087
    Likes Received: 361
    Trophy Points: 180
    mama yangu,we mgombea ubunge wa jimbo gani vile?
     
  20. Annina

    Annina JF-Expert Member

    #20
    Dec 24, 2009
    Joined: Nov 15, 2009
    Messages: 437
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Bado kuna kazi kubwa ya kuelimisha umma juu ya maambukizi ya ukimwi. Kuna maoni ya baadhi ya wachangiaji yameniogopesha... kama watu wanaofikiwa na vyombo vya habari uelewa wao ndio huu, najiuliza kule milimani kwetu hali ikoje!
     
Loading...