Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maujanja ya Mirosoft haya hapa. No2.

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Sizinga, Nov 7, 2011.

  1. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #1
    Nov 7, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 294
    Trophy Points: 180
    Ngoja tuendelee kuona sehemu ya pili ya maujanja kama nilivyopromic,najua itawasaidia some members humu jamvini. Tuanze sasa!!



    1.NOTEPAD


    Wale wapenzi wa kutumia notepad kuandika baadhi ya notes kwenye kazi zenu mpo?? Hizi unajua notepad unaweza kuifanya kama diary kwa kazi zako? Hapa itakuonyesha saa, dakika na tarehe kwa kila utapofanya kazi zako.

    Kivipi? Fuatana nami hapa:
    -Fungua notepad, halafu andika .LOG (hapa CAPSLOCK iwe sensitive) katika mstari wa kwanza kabisa.

    -Halafu Save kwa jina lolote unalolitaka, halafu funga(close) file.
    -Fungua tena hilo file kwa double-click

    -Andika notes zako, zisave halafu funga. Hapo kila ukifungua hilo file utaona linadisplay muda(sasa,dakika na tarehe) kwa kila muda utakapoandika kazi zako.(Date and time come automatically)
    Kushney.


    1. Microsoft Office 2007.
    Haya twende kwa watumiaji wa Microsoft office 2007. Hivi unajua hii MS O ikicollapse au kwenye new installation unaweza ku-install bila kutumia crack? Ndiyo utaweza tu
    Kivipi. Twende
    -Install Microsoft Office 2007 kama trial version.
    -Ikikubali funga(close) programs zote za office.
    -Halafu fungua kwenye hili folder. C:\Program files\Common files\microsoft shared\OFFICE12\Office Setup Controller\Proof.en\
    -Hapo utaona hii kitu "Proof.xml"
    -Right-click hiyo kitu, halafu fungua kwa kutumia notepad.
    -Hapo delete notes zote unazoziona, halafu copy and paste hizi notes hapa chini.


    <?xml version="1.0" encoding="utf-8"?>
    <!--_SIG=o6qjGNt0P98N1PiQH9LsdM+Qxxa1LCTungnlKXKQoI5nvd6KPOCpdGSjKqZWUT3QX4ujQaKWPsv+xPdzxq7T/m3qICTZI7PQLxERc//iRCuf3cebwwnQpV8g65Edqv0KqNPn/pTBBIx8i38l1WMw23Wpo7oOwICsJy2BF2dx2n8=-->
    <Package Id="Proof.en-us" Type="MSI" Path="Proof.MSI" Version="1.0" ProductCode="{90120000-001F-0409-0000-0000000FF1CE}" MSIVersion="12.0.4518.1014" Platform="x86">
    <Feature Id="FindAllWordFormsFiles_1033" Cost="500643">
    <OptionRef Id="FindAllWordFormsFiles_1033"/>
    </Feature>
    <Feature Id="Gimme_OnDemandData" Cost="0">
    <OptionRef Id="Gimme_OnDemandData"/>
    </Feature>
    <Feature Id="SpellingAndGrammarFiles_1033" Cost="39828097">
    <OptionRef Id="SpellingAndGrammarFiles_1033"/>
    </Feature>
    <Feature Id="ThesaurusFiles_1033" Cost="2754660">
    <OptionRef Id="ThesaurusFiles_1033"/>
    </Feature>
    <Feature Id="MsoInstalledPackagesScopedIntl_1033" Cost="0">
    <OptionRef Id="neverInstalled"/>
    </Feature>
    <Feature Id="HyphenationFiles_1033" Cost="232281">
    <OptionRef Id="HyphenationFiles_1033"/>
    </Feature>
    <Feature Id="OCR_1033" Cost="9112900">
    <OptionRef Id="OCR_1033"/>
    </Feature>
    <Feature Id="SetupControllerFiles" Cost="1248">
    <OptionRef Id="neverInstalled"/>
    </Feature>
    <Feature Id="SetupXmlFiles" Cost="1248">
    <OptionRef Id="neverInstalled"/>
    </Feature>
    </Package>

    Au ukipenda unaweza kurename kila kwenye "AlwaysInstalled" weka "neverInstalled".

    • Save hapo kazi imeisha.
    • Kusney
    KUMBUKA: Usifanye internet update yoyote hapo.



    1. Programs sumbufu(Non-responsive programs)
    Unajua unaweza kuzifunga (close) automatically programs zote zisizo respond?

    Kivipi, twende pamoja:
    -Window XP hata(Vista na W7 works) ukafunga hizo programs bila kutumia task manager
    -Anzia hapa Start->run->andika regedit
    -Halafu nenda hapa HKEY_CURRENT_USER->ControlPanel->Desktop

    -Right click halafu modify hii kitu REG_SZ entry AutoEndTasks na value yake andika 1
    Kushney.



    1. Unnecessary Programs.
    Ujue hii inatokea kwenye computer nyingi mno, yaani kila unapowasha computer yako basi kuna programs nyingi zinafunguka hovyohovyo, bila mpangilio na kufanya system yako itumuie muda mrefu kuisubiri zijifungue hizo programs.(Inaongeza boot time tu)

    Kiufupi hizo programs zinatoka katika folder la Startup au Registry
    -Disable programs zote kwenye hili folder "Sttartup folder"
    -Au disable programs za registry hapa: HKEY_LOCAL_MACHINE SOFTWARE Microsoft Windows CurrentVersion Run.
    Kushney.



    1. Je wajua hili??
    Hivi unajua kwamba huwezi kutengeneza folder lolote kwenye Computer zinazotumia window kwa jina la CON ?.(You cant rename any folder with that name, namaanisha hivyo)
    Hapa sio watu wa Microsoft wala Bill Gates anaweza kuja na jibu sahihi hata kama windows wamengeneza wao.
    Ukifanya hivyo litakuja jina default tu like New folder....nk.


    Vilevile hata ukifanya kazi zako kwa notepad au Microsoft office ukasave kwa jina hilo CON basi huwezi kufanikiwa? Hembu jaribu sasa uone.


    Incase ukifanikiwa, Je wajua kwamba hilo folder huwezi kuledelete kwa njia ya kawaida?? Hahahaaa, ngoja nicheke kwanza.(sio virus jamani).


    Hembu jaribu kutengeneza folder kwa majina haya halafu uje uniambie:
    -PRN

    -AUX

    NUL
    COM1


    Tuishie hapo kwa leo, kazi njema na Wiki njema

    Namba 1 hii hapa..
    http://www.jamiiforums.com/tech-gadgets-and-science-forum/189530-yajue-maujanja-ya-computer-hapa-should-see-this-no-1-a-2.html

    [​IMG]
    [​IMG]
    [​IMG]
     
  2. Maganga Mkweli

    Maganga Mkweli JF-Expert Member

    #2
    Nov 7, 2011
    Joined: Jul 14, 2009
    Messages: 2,060
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    hii ndio maana ya ugreat thinker safi sana kamanda endelea kutoa somo ..
     
  3. Pdraze

    Pdraze JF-Expert Member

    #3
    Nov 7, 2011
    Joined: Sep 15, 2011
    Messages: 606
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Thanx mkuu nakuaminia
     
  4. I

    Isaack Binya Member

    #4
    Nov 7, 2011
    Joined: Oct 26, 2011
    Messages: 33
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mkuu kama una maujanja yeyote ya kwenye Mac coz mi nina iBookG4 halaf ni mgen huku.
     
  5. IrDA

    IrDA JF-Expert Member

    #5
    Nov 7, 2011
    Joined: Aug 26, 2010
    Messages: 503
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    Mkuu mbona vijana wa microsoft wameweza kutoa jibu la hili swala,yani ni kwamba maneno kama CON,AUX,NUL,LPT1,LPT2 na LPT3 yako reserved kwa ajili ya hardwares maalumu.Nanukuu:
    "CON" is a reserved name that dates back to the days of MS-DOS and is short for "CONsole". The idea is that any program could write to the screen or read from the keyboard simply by opening and acting on a file by the name of CON

    Kwa ujumla nimeipenda post yako big up mkuu
     
  6. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #6
    Nov 7, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,183
    Likes Received: 5,437
    Trophy Points: 280
    senkyu ticha
     
  7. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #7
    Nov 7, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 294
    Trophy Points: 180
    Hahaa, mkuu hapo tuko pamoja!!
     
  8. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #8
    Nov 7, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 294
    Trophy Points: 180
    Buji....ntake radhi bana mi sio ticha...kwikwiiiii
     
  9. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #9
    Nov 7, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 294
    Trophy Points: 180
    Hahaa...ina maana kitufe cha like hujakiona??au unatumia mchina??haya bana
     
  10. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #10
    Nov 7, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 294
    Trophy Points: 180
    Mkuu mi natumia sana Linux version, kwenye Mac siko pouwa ingawa nilishawahi kutumia Leopard version...anyway kitengo cha mac labda kama mtu mwingine ana maujuzi atayamwaga, ila kwangu niko "Full empty bottle"
     
  11. IrDA

    IrDA JF-Expert Member

    #11
    Nov 7, 2011
    Joined: Aug 26, 2010
    Messages: 503
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    LIKE is common,thats why nimeinvent aina yangu ya kutoa likes
     
  12. snochet

    snochet JF-Expert Member

    #12
    Nov 7, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 1,233
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    gud,i'm impressed kwa kweli,u'll mek a lot of geeks ukiendelea
     
  13. f

    fisadimpya Senior Member

    #13
    Nov 7, 2011
    Joined: Oct 27, 2011
    Messages: 121
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    nakuvulia kofia
     
  14. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #14
    Nov 7, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 294
    Trophy Points: 180
    Hahaa...fisadi mpya....wenzako wanavuana magamba, we unavua kofia...hay bana!!
     
  15. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #15
    Nov 7, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 294
    Trophy Points: 180
    haya mkuu, nimekukubali!!
     
  16. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #16
    Nov 7, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 294
    Trophy Points: 180
    Hilo neno(red) liko sahihi au umekosea??
    geek: if u call someone, usually a man or boy, you are saying in an unkind way that they are stupid, awkward or weak.

    Sijui ulikuwa na maana hiyo au lah...ujue maneno mengi siku hizi, nifafanulie kidogo
     
  17. b

    beware Member

    #17
    Nov 7, 2011
    Joined: Oct 15, 2011
    Messages: 29
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ubarikiwe nimeapply maujanja no 1 on how to make computer buust quickly imekubali mpendwa tunashukuru kwa kutokuwa mchoyo
     
  18. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #18
    Nov 7, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 294
    Trophy Points: 180
    nAWE PIA UBARIKIWE BEWARE!!
     
  19. Kwamex

    Kwamex JF-Expert Member

    #19
    Nov 20, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 378
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nasave
     
  20. m

    mzee wandimu JF-Expert Member

    #20
    Nov 20, 2011
    Joined: Sep 23, 2011
    Messages: 439
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    mkuu unamaanisha mafaili yote nikiyafuta pale sintakuwa nimesababisha kitu chochote kuwa abnormal? pale kwenye anneccessary programs?
     
Loading...