Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maudhui ya shairi la wanafunzi yamchefua DC

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Zak Malang, Sep 27, 2010.

  1. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #1
    Sep 27, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Maudhui ya shairi la wanafunzi yamchefua DC

    Mkuu wa Wilaya ya Mkuranga, Henry Clemens, juzi aligeuka mbogo baada ya kukasirishwa na shairi lililoimbwa na wahitimu watarajiwa wa Kidato cha Nne katika Shule ya sekondari ya Kata ya Kiparang’anda.

    Maudhui ya shairi yalikuwa yanaeleza manung’uniko yao dhidi ya serikali kutokana na matatizo kibao yanayozikabili shule za kata ikiwemo ukosefu wa walimu huku wakidai kwamba walengwa wa shule hizo ni watoto wa walalahoi.

    Wahitimu hao katika mashairi yao walidai kuwa matatizo mengi yanayozikabili shule za kata yanachangia wengi wao kufeli na kujikuta wakiishia mitaani wakikosa kazi za kufanya huku watoto wa vigogo wakiendelea kuneemeka na elimu bora wanayoipata kutokana na wazazi wao kuwa na uwezo.

    Baadhi ya maneno yaliyopo kwnye mashairi hayo yanasema “:shule za kata wamejengewa masikini, watoto wa wakubwa hawaonekani, maisha mitaani magumu, wanafunzi wanafeli, nyumba za kupanga, wengi wanakatisha masomo yao, wazazi wengi masikini, hakuna walimu tabu nyingi wanapata mitaani, wazazi hawana uwezo wanategemea mashamba. Serikali itupe suluhisho la matatizo haya.”

    Baada ya wanafunzi hao kumaliza mashairi yao, Mkuu wa huyo wa Wilaya aliwageukia wazazi wao na kuwaonya kutohusisha ujenzi wa shule hizo na masuala ya kisiasa.

    Pia aliwataka waache tabia ya kukumbatia umasikini wakati wana uwezo wa kuwasomesha watoto wao.

    “kuna matatizo ya hapa na pale lakini motto akianza kutembea anatambaa ndiyo hatua ya kwanza. Jitihada za serikali kujenga shule za sekondari Mkuranga ni tofauti na maeneo mengine hapa nchini kulikuwa na shule za sekondari nne lakini hadi sasa zipo 22, ni sawa na ongezeko la asilimia 450, maeneo mengine hayana asilimia hiyo licha ya halmashauyri nyingine kuwa na umri wa miaka 100, tusiulize serikali iko wapi, tuseme serikali ijitahidi kuongeza ubiora wa shule,” alisema Mkuu wa Wilaya…..

    Aliongeza: “Serikali ipo na kama isingekuwepo msingepata nguvu za kusema maneno hayo…….

    ……Alisema hakubaliani na waliosoma mashairi hayo na kuwataka wanafunzi hao wasome na kwenda kuwasaidia wazazi wao……..

    ……”Mimi mbona nilisoma shule za kimasikini na hadi sasa nina digrii zangu mbili na nataka nikaongeze nyingine, na wale wanaotaka kuwa na watoto wa wakubwa nitawapeleka Masaki mkakae nao, msikae kuukumbatia umasikini, shule za kata zimejengwa kwa ajili ya wananchi wote na siyo kuwalenga watoito wa kimasikini, umasikini ni wa kujitakia hata ukiwa tajiri huwezi kukamilika kwa kila kitu. Shida yenu ni kupata elimu au kusoma na watoto wa wakubwa?” alisema na kuhoji na kuwataka waachane na mambo ya siasa kwa kuwa hayana mwisho.



    Chanzo: Nipashe
     
  2. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #2
    Sep 27, 2010
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Kwanza niwapongeze sana hao watoto kwa shairi makini. Inapendeza kuona kwamba vijana wa kidato cha nne tayari wameshajanjaruka na wapo tayari kutetea haki zao za msingi. Na pili nimpe pole huyo mkuu wa wilaya kwa kuwa imemuuma kuambiwa ukweli. Siku zote ukweli unauma. Na huo ndo ukweli kwamba shule za kata ni kwa ajili ya masikini. Kama aliona kwamba shairi hilo ni la uongo basi angeeleza mtoto wake anasoma wapi? Mkuu wa wilaya pia hakujibu hoja ya upungufu wa walimu na ukosefu wa hostel na kupelekea watoto kupanga mitaani.

    Hakuna mtu hata mmoja mwenye uwezo wake atakayekubali kupeleka mtoto kwenye shule ya kata ili hali anajua kwamba uwezekano wa kupata elimu ya maana ni mdogo. Lakini iwe na itakavyokuwa, ujumbe umefika.
     
  3. Iza

    Iza JF-Expert Member

    #3
    Sep 27, 2010
    Joined: Jan 8, 2009
    Messages: 1,793
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Watoto wanataka madawati,walimu na maabara nzuri..sio takwimu zisizo na mpango..!
     
  4. W

    WildCard JF-Expert Member

    #4
    Sep 27, 2010
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Nilihudhuria mahafali kama hiyo pale Eagles Bagamoyo wao wanachoomba ni standby generator umeme wa TANESCO ukikatika wasipate shida, computer nyingi na mtandao wa internet wa uhakika, maabara za kisasa zaidi,.... ndani ya Tanzania hii moja!
     
  5. Mundali

    Mundali JF-Expert Member

    #5
    Sep 27, 2010
    Joined: Sep 16, 2010
    Messages: 749
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kazi yao kuchakachua tu mambo muhimu wakiambiwa ukweli wanakimbilia kusema ni siasa. Mbona huyo DC hatumii baiskeli? Gari yake inazidi thamani ya shule aibu.
     
  6. M

    Magehema JF-Expert Member

    #6
    Sep 27, 2010
    Joined: Aug 11, 2008
    Messages: 446
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Ni bahati mbaya sana viongozi wengi wa serikali hutumia mamlaka na madaraka kujibu maswali magumu badala ya kujenga hoja! Amenikumbusha yule mgombea ubunge wa jimbo la Ubungo ambaye alitishia kumpeleka mtu mahakamani kisa kaulizwa swali lililomkera!
     
  7. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #7
    Sep 27, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,761
    Likes Received: 1,873
    Trophy Points: 280
    Yeye yuko mkuranga watoto wake wanasoma wapi?....hapo Kiparang'anda?...sidhani...ndio maana kaudhika...hataki watoto wake wachanganyike na wa wengine...MIMI NIMESOMA NA ROSEMARY NYERERE....
     
  8. QUALITY

    QUALITY JF-Expert Member

    #8
    Sep 27, 2010
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 854
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    UKWELI UNAUMA. HATA YEYE MWENYEWE (MKUU WA WILAYA) ANAJUA HAYO APUNGUFU. ANACHOFANYA NI KUYAFUMBIA MACHO.
    WANAFUNZI WAMESEMA "Serikali itupe suluhisho la matatizo haya". Yeye anajibu " kuwaonya kutohusisha ujenzi wa shule hizo na masuala ya kisiasa".

    HAO (CCM) WAMEISHIWA SERA
     
  9. Lady N

    Lady N JF-Expert Member

    #9
    Sep 27, 2010
    Joined: Nov 1, 2009
    Messages: 1,917
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    kutoka shule 4 hadi 22! ongezeko la 450% na walimu wameongezwa %ngapi? si ni siasa hizo!
     
  10. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #10
    Sep 27, 2010
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Walimu nao wanakimbia kufundisha mwalimu anapangiwa shule mshahara anapata kwa mbinde eti jina halijaingia kwenye computer wanaamua kukacha kufundisha.
     
  11. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #11
    Sep 27, 2010
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Kuna mtu anataka kkuwa mwalimu sku hizi?, enzi za Mwalimu kuwa mwalimu ilikuwa kazi ya maana sana ktk jamii. lakini ss hv mwalimu ni mtu wa kudharauliwa sana, mwanao akishindwa mipango yote ndy unampeleka ualimu! wanasiasa wanashinda kutukana taaluma za wenzao!!!! Kaaz kwelikweli!
     
  12. BornTown

    BornTown JF-Expert Member

    #12
    Sep 27, 2010
    Joined: May 7, 2008
    Messages: 1,701
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    :clap2::clap2: bravoooo bravoooooooooo wametunga shairi zuri sana yaani hii in INDIRECT KICK :A S thumbs_up:
     
  13. kipipili

    kipipili JF-Expert Member

    #13
    Sep 27, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 1,486
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    shoka moja mbuyu chini wazamani watajiju
     
  14. M

    Mpingo1 Member

    #14
    Sep 27, 2010
    Joined: Feb 17, 2009
    Messages: 91
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tangu siku ya kwanza nilipoingia form I, Chemistry, Physics na Biology nilikuwa nikisoma nikiwa Labaratory. Huwa najiuliza, hivi nikialikwa nikatoe mada ya Chemistry kwenye shule hizi nitafanyaje? Sana sana najua nitaishia kuitwa mbabaishaji, kwa sababu nitashindwa 'kubabaisha' kwa kukosa vitendeakazi!.......
     
  15. Mkosoaji

    Mkosoaji JF-Expert Member

    #15
    Sep 27, 2010
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 364
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Katika zote nimeipenda hii, halafu akaongeza hiyo asilimia ni rekodi, kuna halmashauri zina miaka 100 hazijafikia hapo. Hivi huyu DC mzima kweli?
     
  16. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #16
    Sep 27, 2010
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Nakumbuka kuna mtoto mmoja wa shule alimuuliza swali waziri mkuu(wakati huo Lowasa) "kwanini viongozi wanarundikiwa vyeo? huyo huyo mkuu wa mkoa, huyo huyo mbunge..."
    Lowasa alichukia sana.
    Nchi hii ukitaka kukorofishana na viongozi basi zungumza ukweli tu.
     
  17. S

    Sabi Sanda JF-Expert Member

    #17
    Sep 27, 2010
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 413
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Watoto wamenena na CCM na Serikali hawana njia bali kuhakikisha Shule hizi za kata zinakuwa na ubora unaohitajika. Hili linawezekana bila tatizo na liko ndani ya uwezo wetu kama nchi. Tuwe wakweli.
     
  18. c

    chach Member

    #18
    Sep 27, 2010
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 68
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi ni mtoto wa masikini lakini secondary nimesoma na mtoto wa Aboud Jumbe akiwa rais Zanzibar na watoto wa mawaziri kadhaa ENZI hizo kama Kuhanga,Mgonja,Maswanya nk.Hebu ajitokeze mlala hoi anayesoma hizi shule za yeboyebo na watoto kama hao kwa sasa.Tunataka Tanzania moja elimu moja
     
  19. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #19
    Sep 27, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Hivyo DC ni kifupisho cha nini???? Drunk Clown au????
     
  20. BabaDesi

    BabaDesi JF-Expert Member

    #20
    Sep 27, 2010
    Joined: Jun 30, 2007
    Messages: 2,792
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Mkuu, mimi ninasikia tu kuhusu huyu mgombea kukasirishwa na swali aliloulizwa. Hivi aliulizwa nini na kujibu nini? siku hiyo mi sikuweza kuangalia hicho kipindi.
     
Loading...