Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mauaji ya Songea; IGP - Said Mwema aomba radhi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ludewa, Feb 24, 2012.

  1. L

    Ludewa JF-Expert Member

    #1
    Feb 24, 2012
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 215
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu wa Jeshi la Polisi, Said Mwema, amesema amesikitishwa na kusononeshwa sana na mauaji ya watu wanne yaliyofanywa hivi karibuni katika mji wa songea na vijana wake askari wa jeshi la polisi, ndiyo maana amepeleka kikosi maalum toka makao makuu ili kubaini ukweli wa hali halisi iliyojiri. Said Mwema, ameyasema hayo hivi punde, wakati alipokutana na kamati ya kudumu ya bunge inayoshughulika na maswala ya ukimwi, inayoongozwa na mhe. Lediana Mng'ong'o.

    Akiongea kwa upole na unyenyekevu, hata kabla hajaulizwa, IGP, alifafanua kuwa yeye binafsi ameumizwa sana moyoni mwake na mauaji ya raia wasio na hatia. "hivi ninavyozungumza nina kidonda moyoni mwangu," alisema IGP akisisitiza kuwa, "mimi [said mwema] binafsi ninsingependa kuona hali hii inaendelea."

    Kufuatia hali hiyo, mbunge wa Ludewa, mhe. Filikunjombe, alimtaka IGP aombe radhi, kuthibitisha kauli yake kwamba ni kweli ana 'kidonda moyoni' kinachosababishwa na mauaji ya watendaji wake wa chini.

    Pamoja na kukubali rai ya Mhe. Filikunjombe, IGP Mwema, amesema askari waliofanya yale mauaji, ikibainika wametumia 'nguvu ya ziada', watachakuliwa hatua za kinidhamu. Na hivyo IGP amewataka wabunge wasubiri ripoti ya uchunguzi.

    My take: Ni jambo la busara kwa IGP Mwema kuomba radhi kwa makosa yalosababishwa na askari wake. Huu ni uungwana. Hata hivyo, Mawaziri nao wajifunze kuwajibika kwa makosa ya walio chini yao.
     
  2. cjilo

    cjilo JF-Expert Member

    #2
    Feb 24, 2012
    Joined: Sep 8, 2011
    Messages: 854
    Likes Received: 72
    Trophy Points: 45
    ya kama ni kweli basi amefanya vyema ila tume tushachoka nazo kwani huwa kinachojiri baada ya tume kuundwa
     
  3. Kambaku

    Kambaku JF-Expert Member

    #3
    Feb 24, 2012
    Joined: Nov 12, 2011
    Messages: 1,114
    Likes Received: 447
    Trophy Points: 180
    Sasa aombe radhi au awajibike kwa kujiuzulu?
     
  4. Limbani

    Limbani JF-Expert Member

    #4
    Feb 24, 2012
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 1,395
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Wameshazoea kuua hao, hana lolote ni unafiki tu!!
     
  5. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #5
    Feb 24, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Sinema haziishi inji hii...! Hii pia ni mwendelezo tu.
     
  6. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #6
    Feb 24, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    WAMEUA MALA NGAPI NDUGU!! MBONA HAWAKUOMBA MSAMAHA.
    but si jambo la kubeza bwana afadhali hata hao polisi wamekamatwa!
     
  7. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #7
    Feb 24, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 464
    Trophy Points: 180
    Inamaana hakupewa taarifa ya machafuko? Na je kwa nini alishindwa kuwazuia askari wake wasiwashambulie raia wasiokuwa na hatia anakuja kuomba radhi ya kinafiki wakati raia wamepoteza maisha yao.
     
  8. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #8
    Feb 24, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,711
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    mwishowe utaambiwa walifanya hivyo in faith of self-defense. Hili linchi sijuwi lini litakuja pata watu na viongozi wenye akili timamu.
     
  9. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #9
    Feb 24, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Yule RPC wa songea ajiuzuru coz alisema polisi kisheria walikuwa halali.
     
  10. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #10
    Feb 24, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,044
    Likes Received: 1,345
    Trophy Points: 280
    arusha,mbeya,songea,mwembechai,pemba,nyamongo,zombe-dar mauji yote hayo hawajajifunza tuu?
     
  11. assa von micky

    assa von micky Senior Member

    #11
    Feb 24, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 144
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    uzuri wa sinema za bongo ni kama zile za hollywood ,utofauti ni kwamba za bongo zinaongozwa na siasa.....
     
  12. M

    Mkwe21 JF-Expert Member

    #12
    Feb 24, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 1,417
    Likes Received: 149
    Trophy Points: 160
    Sasa na Huyu aliyesema ni maandamano ya Wahuni na Bado yupo kwenye hiyo Tume Watamfanyaje? Je Hata kama ni Mhudi ndio Tuseme Hana Haki ya Kuishi!! Duh Bado Tuna safari Ndefu!! Refer Mahojiano ya BBC
     
  13. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #13
    Feb 24, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Sina imani na tume aliyoiunda ya Chagonja kabisa.
     
  14. PISTO LERO

    PISTO LERO JF-Expert Member

    #14
    Feb 24, 2012
    Joined: Mar 8, 2011
    Messages: 2,821
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    wanajamvi sijawahi kona kiongozi mnafiki kama huyu,kwanini asiwaombe radhi wana arusha,mbeya,mwanza,au kwasababu jimbo hilo anatoka gamba mwenzao?
     
  15. F

    FJM JF-Expert Member

    #15
    Feb 24, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Kwa nini aliwapa silaha za moto? Polisi pamoja na mkuu wa mkoa waliona shida gani kuwapokea hao waandamanaji na kuwasilikiliza badala ya kumwaga risasi?

    Binafsi ili hii apology ya IGP iwe na maana (walau kwa kiasi) ni vema RPC wa mkoa wa Ruvuma akaondolewa haraka. Short of that ni sawa kuwatukana wananchi wa Songea, something which afande Chagonje ameshaanza kwa kuwaita wananchi wa Songea wahuni.
     
  16. don-oba

    don-oba JF-Expert Member

    #16
    Feb 24, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 1,377
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    IGP amwondoe kwanza Chagonja kwenye hiyo tume...yeye ameanza kulalamika kwamba wale vijana walioandamana ni wahuni hata kabla ya kuchunguza. Hii tume imeondoka tayari na matokeo. Polisi wanatuhumiwa halafu hao hao wajichunguze?.
     
  17. L

    Ludewa JF-Expert Member

    #17
    Feb 24, 2012
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 215
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Askari wanakuwa na silaha za aina zote, all the time, ni wao askari walio kwenye tukio ndo wanaopashwa kutumia busara na kupima uhalali wa matumizi ya silaha husika.
     
  18. L

    Ludewa JF-Expert Member

    #18
    Feb 24, 2012
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 215
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mie nadhani huu ni mwanzo mzuri. Kuomba radhi ni uungwana.
     
  19. F

    FJM JF-Expert Member

    #19
    Feb 24, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Kwa nini aliwapa silaha za moto? Polisi pamoja na mkuu wa mkoa waliona shida gani kuwapokea hao waandamanaji na kuwasilikiliza badala ya kumwaga risasi?

    Binafsi ili hii apology ya IGP iwe na maana (walau kwa kiasi) ni vema RPC wa mkoa wa Ruvuma akaondolewa haraka. Short of that ni sawa kuwatukana wananchi wa Songea, something which afande Chagonje ameshaanza kwa kuwaita wananchi wa Songea wahuni.
     
  20. n

    ndomyana JF-Expert Member

    #20
    Feb 24, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 4,673
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Igp ujue umeua watu wenye haki ya kuishi kama ww, je utatubuje hyo dhambi, kuomba msamaha wa aina hyo tu haitoshi
     
Loading...