Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mauaji ya Pemba 2001: Majina ya Watuhumiwa.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mdau, Dec 16, 2010.

  1. Mdau

    Mdau JF-Expert Member

    #1
    Dec 16, 2010
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,629
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    Mnamo tarehe 27 Januari 2001, makumi ya wananchi wa Pemba waliuawa na vyombo vya usalama katika maandamano na mamia kadhaa kukimbilia uhamishoni nchini Kenya..kuna mambo mengi sana yamepatwa kusemwa, lakini jambo la msingi kabisa; ambalo ni kwa watuhumiwa kufikishwa mbele ya vyombo vya sheria, halijapata kutimizwa..kubwa la kujifunza ni kwamba viongozi wetu wa kisiasa ni njaa kali sana, nathubutu kusema CUF kinaongozwa na viongozi waliokosa dira, wenye tamaa ya madaraka na waliochoka kimawazo..ingekua ni chama makini, naamini wangepiga sana kelele ili waliopanga na kutekeleza mauaji yale wafikishwe mbele ya vyombo vya sheria..thamani ya maisha ya binadamu haipimwi kwa unafiki wa MUAFAKA, ambao mwisho wa siku hautaleta tija wala kubadilisha hali ya maisha ya mzanzibari wa kawaida..wito wangu ni kwamba, Zanzibar si mali ya CUF au CCM pekee, ni mali ya Wazanzibari wenyewe, hivyo basi, kama ambavyo tumeshuhudia jinsi viongozi na maafisa mbalimbali duniani kote wanavyowajibishwa kwa uvunjifu wa haki za binadamu katika nchi zao husika, ni wakati muafaka sasa kwa wenye mapenzi mema na machungu ya kweli kwa Zanzibar, kusimama na kupigania utendekaji wa haki kwa waliotimiza na walioathirika na mauaji ya Pemba mwaka 2001..iwe ni kwa kuanzisha uchunguzi wa ndani au wa nje, mwisho wa siku ni kwamba haki lazima itendeke!!!

    Binafsi naamini wafuatao wanalazimika kutoa maelezo kuhusu kwa nini wasiwe ni washukiwa katika kupanga mauaji hayo:

    1. Benjamin Mkapa
    2. Omar Mapuri
    3. Omar Mahita
    4. Apson Cornel
    5. listi iendelee tafadhali........
     
  2. Mpevu

    Mpevu JF-Expert Member

    #2
    Dec 16, 2010
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 1,817
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    mmh,
    Sasa inabidi wafikishwe ICC ya arusha ama the Hague,
    Je! Nao waundiwe tume huru iwachunguze?
    Maana kuna wengine hasa aliyekuwa IGP akiitwa 'laana-khum' na mwenyekiti wa CUF katika moja ya kampeni zake hapa DSM.
     
  3. d

    dotto JF-Expert Member

    #3
    Dec 16, 2010
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 1,714
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    haki itendeke
     
  4. m

    mchakachuaji1 Senior Member

    #4
    Dec 16, 2010
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 115
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Arusha sio ICC ni ICTR yaani International Criminal Tribunal for Rwanda.
     
  5. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #5
    Dec 16, 2010
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,559
    Likes Received: 2,063
    Trophy Points: 280
    Omari Ally Juma (Marehemu)
     
  6. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #6
    Dec 16, 2010
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Nilikuwa sijui, kumbe ile ya Arusha ni maalumu kwa kesi ya Rwanda tu!!
     
  7. Jituoriginal

    Jituoriginal JF-Expert Member

    #7
    Dec 16, 2010
    Joined: Feb 8, 2010
    Messages: 355
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Aman Abeid Karume.
     
  8. m

    mtemiwao JF-Expert Member

    #8
    Dec 16, 2010
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 384
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Waroho wa madaraka wanachekelea na suti kama vile waliokufa cio binadamu TUWAPIGANIE NDG ZETU
     
  9. B

    Beyond Thinking Member

    #9
    Dec 16, 2010
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 18
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hoja ni nzito, waliotajwa kama wauwaji ni walikuwa au wapo katika madaraka, na wenyewe wanasema "Jusice is the interest of teh people in power" kwa maana hiyo kilichofanyika Pemba ni Justice hivyo hakuna wa kushatakiwa kwa kuwa kwenye kutenda haki hashtakiwi!, Watanzania bado hawajaandaliwa kwa hilo.
     
  10. papason

    papason JF-Expert Member

    #10
    Dec 16, 2010
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 1,821
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 160
    Maalim na Lipumba....................Nukumbuka siku nne kabla ya mandanamo maalim alikimbilia Europe na Lipumba alijificha pale Buguruni wakawa wana organize maandamano ya pemba thru remote control wakati wao ndio walitakiwa kuwa kwenye first line ya maandamano, tena through mufaka wao feki CCMm iliwaambia 'kuwasahau mashujaa wao' kama moja ya kipengele cha cha muafaka na wao wakakubali hivyo kwa uoga wao unawafanya kuwa watuhumiwa #2
     
  11. c

    chidide Member

    #11
    Dec 16, 2010
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 91
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hawa nao lazima waongezwe:

    Maalim Seif Sharrif Hamad
    Prof. Lipumba maana wao waliwatuma wananchi waaandamane lakini wao wakasepa. No hata hawawakumbuki marehemu!!!
     
  12. Mpevu

    Mpevu JF-Expert Member

    #12
    Dec 16, 2010
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 1,817
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Juma Duni Hajji nadhani yeye alikuwa ni chambo kwa hao wenye red hapo juu, kweli maalim alikuwa nje kwa kile kisemwacho 'kuwaeleza wahisani wazuie misaada kwa SMZ'
     
  13. papason

    papason JF-Expert Member

    #13
    Dec 16, 2010
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 1,821
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 160


    Walai sheria lazima ichukue mkondo wake ikiwashilikisha maalim seif na Prof Lipumba ili uwe mfano wa wasiasa 'makanjanja', wanao wadanganja wanaharakati waandamane na wao wakula kona,

    Tena binafsi nawashangaa sanaa vijana wa CUF kulifumbia macho jambo hili?
     
  14. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #14
    Dec 16, 2010
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,085
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    msisahau kumuingiza Prof Lipumba na Maalim Seif
     
  15. Mshirazi

    Mshirazi JF-Expert Member

    #15
    Dec 16, 2010
    Joined: Dec 8, 2009
    Messages: 444
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Miongoni mwa victim sio wanachama wa CUF pekee,, kuna na yule askari aliekatwa kichwa,, waliohusika pia wafikishwe kwenye sheria,,
     
  16. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #16
    Dec 16, 2010
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    wamfukue tu hata mifupa yake isomewe mashtaka
     
  17. mgen

    mgen JF Bronze Member

    #17
    Dec 16, 2010
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 12,809
    Likes Received: 975
    Trophy Points: 280
    seif sharif@lipumba wavune walicho kipanda hapo hakutakuwa na muafaka bali miafaka yote iwe ushahidi dhidi yao INSHAALAH!
     
  18. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #18
    Dec 16, 2010
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    kuna hoja ambazo huwa sichangii kabisaaaaaaaaaaa

    hata kwa bunduki
     
  19. Che Guevara

    Che Guevara JF-Expert Member

    #19
    Dec 16, 2010
    Joined: May 22, 2009
    Messages: 1,177
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Kigezo kimojawapo cha kufikia muafaka kingekuwa kushitakiwa kwa walioamuru mauaji ya 2001. Au hata kuwataja hadharani ili waaibike kwa jamii (name & shame). Viongozi wa CUf wakawa kimya...

    List iendelee;
    5. Amani Karume.
    6. Maalim Seif Shariff Hamad.
    7. Prof Lipumba.


    Ocampo njoo! Mahakama za Bongo zitachakachua kama kawa...
     
  20. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #20
    Dec 16, 2010
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Nimesema sichangii
     
Loading...