Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mauaji ya kutisha Mbeya

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MUME WANGU, Mar 28, 2009.

  1. M

    MUME WANGU Member

    #1
    Mar 28, 2009
    Joined: Mar 25, 2009
    Messages: 24
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuna habari kwanba mkoani Mbeya hivi sasa kuna mauaji yakutisha, mauaji hayo yanasadikika kuwa ni ya imani zakishirikina, wafanya biashara wa mabucha ya nyama ndiyo washirika wakuu, inasemekana kuwa nyakati za usiku huwavizia watu nakuwaua na vifaa wanavyo tumia mabuchani na baada ya hapo huvipeleka vifaa hivyo kwa waganga wa wakieji ili mauzo yao yaongezeke, vifaa wanavyotumia kuulia watu mara nyingi ni zile hook zenye sharp end zakutundikia nyama mabuchani...mwenye taarifa zaidi atujuze
     
  2. bm21

    bm21 JF-Expert Member

    #2
    Mar 28, 2009
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 774
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Oh my God, when shall these people break out of the vicious cycle?
     
  3. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #3
    Mar 28, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Siamini asilani hii habari... Haiwezekani kuuza kilo 5 extra kutoe roho za watu, na je watalazimika kuua kila mara ili kuboresha biashara?

    Haiwezekani nakataa sasa inakuwa too much
     
  4. R

    REVETA New Member

    #4
    Mar 28, 2009
    Joined: Mar 28, 2009
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Its amazing, if the government and concerned person did not take any measure to alleviate the problem.

    Thank you

    my opinion
     
  5. Timtim

    Timtim JF-Expert Member

    #5
    Mar 28, 2009
    Joined: Feb 9, 2008
    Messages: 576
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 45
    Bongo tunaelekea wapi sasa. Tumekuwa washirikina kama ndugu zetu wa West Africa?
     
  6. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #6
    Mar 28, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    mkuu we are all responsible and concerned people, sio serikali au ndugu pekee

    turudi kwenye ile culture ya mtoto ni wa jamii nzima na sio familia
     
  7. The Farmer

    The Farmer JF-Expert Member

    #7
    Mar 28, 2009
    Joined: Jan 7, 2009
    Messages: 1,226
    Likes Received: 95
    Trophy Points: 145
    Yani inasikitisha sana. Lakini hivi ni kwa nini mambo ya imani za kichawi yapo zaidi Mbeya na Kanda ya ziwa?
     
  8. Sophist

    Sophist JF-Expert Member

    #8
    Mar 28, 2009
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 1,574
    Likes Received: 622
    Trophy Points: 280
    Hi!
    We should expect more of these acts to happen so long as we remain a country of people without ideology, which informs universal culture and the national mainstream policy on which the state anchors the rest of policies. In this doomed country in which almost everyone loves to act and do at the expense of seeking underlying knowledge and skills (thinking), and in a country in which the presidents address to the nation emphasizes functions and procedures instead of political direction (defending the nation's destiny), we are all victims of such ineffective state. What do we expect to be the reaction of those failed to snatch 'mabilioni ya JK'? It is all about the effect of state failure to get a clear bearing of our nation. In short it is all about the effect of national vision vacuum. I mean you should forget about the poor vision 2025.
    Mpooo?
     
  9. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #9
    Mar 28, 2009
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Hii ni sehemu ya upigaji niondo au ni kitun kingine kipya. Mbeya kunani jamani? Mbona watu wake wanaonekana wapole sana!
     
  10. M

    Mtanzania JF-Expert Member

    #10
    Mar 28, 2009
    Joined: May 4, 2006
    Messages: 4,815
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    MN,

    Kwi kwi kwiii!!! Wapole ndio wanaweza kuwa wabaya mno. I hope hii habari sio kweli, vinginevyo ujinga utatumaliza
     
  11. Kana-Ka-Nsungu

    Kana-Ka-Nsungu JF-Expert Member

    #11
    Mar 28, 2009
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 2,260
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Hii mikoa ina shughuli nyingi za biashara na wafanyabiashara wengi hawajasoma, ni rahisi sana kuamini story za kusadikika, wakiona mwenzao biashara imemchanganyia wanajua 'kaloga' tu!
    Juzi kuna jamaa mmoja wa Mbeya nilikutana naye akaniambia kuna 'deal' nyingine ya kishirikina imepamba moto sana huko maeneo ya Tunduma, inajulikana kama 'hela za mkataba', unakuwa tajiri sana kwa kipindi kifupi then you die! Hii imekuwa very popular kwa wenye virusi vya Ukimwi. Huo uchawi wanadai unapatika na Zambia.
     
  12. s

    sksksk Member

    #12
    Mar 28, 2009
    Joined: Feb 16, 2009
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ukweli uko wapi? Tuthibitishie kaka.
     
  13. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #13
    Mar 28, 2009
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    Yote hii inasababishwa na Serikali ya Sultani CCM kutojali raia zake ,mipaka ipo wazi kuingia na kutoka Tz hakuna tatizo,ulinzi wa mipakani umekuwa wa kubahatisha,mipaka inavukwa kwa baiskeli au hata kwa miguu ,wakiuana Burundi wanasema wanunuzi wanatoka Tanzania ,Zambia yaani kila jambo sasa linatupiwa Tanzania ,hebu imarisheni ulinzi wa mipakani na anaetafuta kifo ajaribu kuvuka mpaka kiholela ,halafu tuone.
    Hata hivyo kuna vita vya wenyewe kwa wenyewe pale maeneo ya Tarime ni mapigano ya siku nyingi tu ,nani ameyajali ndio juzi nasikia wameongezza vikosi kuchunguza nani anaechochea ,waChadema kaeni macho mnaweza mkarushiwa mpira.
     
  14. Z

    Zion Train JF-Expert Member

    #14
    Mar 28, 2009
    Joined: Jun 5, 2008
    Messages: 503
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    sithibitishi kama kweli, lakini hata mie nimeshawai kuambiwa hii na mtu anayesoma mbeya, mpaka chuoni kwao walikatazwa kutoka kiza kikishaanza kuingia, lisemwalo lipo.
     
  15. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #15
    Mar 28, 2009
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Mtanzania,

    Harusi ya brother, walikuja wapiga matarumbeta. Kuna Mzee mmoja alikuwa akiimba kwa hisia sana nyimbo za dini (tarumbeta). Nikambwambia jamaa yangu pembeni kuwa Mzee mtu wa dini kwelikweli.

    Wee ulivyoanza wimbo wa Taarabu wa CHONGE...... Mhhhh Nikahuzunika...
     
  16. Iwindi_Mbalizi

    Iwindi_Mbalizi Member

    #16
    Mar 28, 2009
    Joined: Dec 1, 2008
    Messages: 23
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Mh msinitishe jamani,Mimi huko ndo home na mwezi uliopita nilikuwa huko kuwaona kijijini kwangu.Hizi habari za kuhusu Mbeya huwa nashindwa kuelewa maana kila siku nasikia magazetini na redioni but mimi nikiwa kule wala hata harufu yake haipo na nipo confortable than anywhere in this world.

    Anyway najua lisemwalo lipo na hivyo haya mambo yote yapo,so any concerned authority should take action.Pia watu binafsi walio maeneo ya matukio wafikishe correct information police au mahali popote panapoweza wajibika.

    Pia nafikiri watu waende shule ili waachane na biashara za kiimani,wajue watu wa dunia ya leo wanatumia shule ile kuhimili ushindani kibashara.Hata kama wao wamechelewa shule basi wawapeleke wanao ili waje kuinusuru biashara yao.

    Najua tatizo la wafanyabishara wengi wa pale nyumbani (mfano Mbalizi) hawakwenda shule so hii yaweza kuwa ni sababu mojawapo kubwa ya kuingiza imani kama hizo...

    Kama Mbeya vijijini tumepoteza wabunge wa kutosha mpaka nayo inahusianishwa na hizi Imani za kishirikina,,,,,,inasikitisha!

    But hizi habari zisiwatishe watanzania wenzangu, bado mnakaribishwa Mbeya maana maisha ni mazuri pale...
     
  17. Shalom

    Shalom JF-Expert Member

    #17
    Mar 29, 2009
    Joined: Jun 17, 2007
    Messages: 1,315
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Watu wengi mbeya wanampenda mungu ndiyo maana na shetani naye yuko buzy sana huko kuliko sehemuambazo anajua ameshaziteka
     
  18. M

    Mwanjelwa JF-Expert Member

    #18
    Mar 29, 2009
    Joined: Jul 29, 2007
    Messages: 962
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Yes. Hii ya muda kidogo. Ila tatizo Police walikuwa wanajifanya hawataki kuamini. Tokea enz zile nondo zilipotangazwa kuwa ni silaha kubwa mjini Mbeya nyakati za usiku. Mwaka 1999. Hata Saidi Mwema alipokuwa Mbeya alikuwa akijua hili. Haijulikani kwanini wamechukua muda mrefu hivi kukubali kuwa nondo zina uhusiano na imani za kishirikina?!
     
Loading...