Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mauaji ya Albino: Kushindwa kwa serikali?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Jafar, Dec 18, 2007.

  1. J

    Jafar JF-Expert Member

    #1
    Dec 18, 2007
    Joined: Nov 3, 2006
    Messages: 1,138
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    [​IMG]
    Tanzania's Albino Society has accused the government of turning a blind eye to the killing of albinos, after four deaths in the past three months.

    An albino spokesman said there was a belief that the condition was the result of a curse put on the family.

    Some witch-doctors also say they can use albino body parts in a potion to make people rich.

    A teacher in the northern town of Arusha has been arrested for killing his own child, who was albino.

    As well as the four killings, the body of an albino has also been exhumed. It was found with its limbs cut off.

    The BBC's Vicky Ntetma in Dar es Salaam says there is now fear in the albino community there.

    Christopher Dadenekeye from the TAS said the witch-doctors must also be arrested.

    Some people in Tanzania think albinos are a kind of ghost-like creature.

    "We need to clear out all these beliefs," Mr Dadenekeye said.

    There are some 270,000 albinos among Tanzania's population of some 35 million.

    Old women with red eyes have been killed in parts of Tanzania in the past, after being accused of witchcraft but our correspondent says this is the first time that albinos have been targeted in ritual killings.

    TAS also wants more help for albinos and says the condition should be treated as a disability.


    Source: BBC


    Takwimu za mauaji ya Albino Mpaka Septemba,2014



    Waziri mkuu mstaafu, Sumaye alaani mauaji ya Albino





     
    Last edited by a moderator: Jul 3, 2009
  2. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #2
    Dec 18, 2007
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Maskini,
    Hii habari inaskitisha sana!

    ====================

    Tanzania Yajadiliwa kimataifa kuhusu mauaji ya Albino

     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  3. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #3
    Mar 24, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,441
    Trophy Points: 280
    Ni jambo la kuudhi tena la kukatimisha tamaa kuona kuwa hadi hivi sasa hakuna mtu aliyekamatwa kufuatia wimbi la mauaji ya ndugu zetu wenye matatizo ya rangi ya ngozi ambao wanajulikana kama Maalbino.

    Taifa ambalo limeweza kupelekeka wanajeshi zaidi ya 700 kwenda kumng'oa Bakari wa Comoro limeshindwa kufuatilia wauaji wa maalbino ambao wanafanya hivyo with impunity.

    Hivi kwanini Rais Kikwete anaamini kuwa kwa "kukemea" mauaji hayo yatakoma? Viongozi wa dini wanayakemea na wa serikali wanatoa maonyo ati wauaji hao "wakome mara moja" tabia hiyo!

    Nikiwa mmoja wa watu waliopitia elimu ya tabia naamini kuwa tunachoshuhudia ni kuibuka kwa serial killing katika Tanzania ambapo walengwa ni maalbino. Ni sawasawa kabisa na mauaji ya mfululizo yanayofanywa dhidi ya makahaba, vikongwe n.k ambayo wengi tunaamini ni "ushirikina" kitu ambacho kinatupa udhuru wa kushindwa kufuatilia.

    Naamini mauaji ya maalbino yanatokana na reward ya mauaji yenyewe kwa wauajji na watu hao hawatakoma hadi watiwe pingu.

    Kama tumeshindwa kuzuia wizi wa fedha za umma, ina maana kina manumba na RO wameshindwa hata kulinda usalama wa maalbino wa Tanzania?

     
  4. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #4
    Mar 24, 2008
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,603
    Likes Received: 278
    Trophy Points: 180
    Mkjj hii vita ya kupambana na wanaoua albino ni yetu sote....ku-throw stones kwa hao wawili naona si kufanikisha hii vita sana.....! Wewe kama wewe na mimi kama mimi tumesaidia vipi katika hili kisha ndo tuanze na kwa wengine.......!

     
  5. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #5
    Mar 24, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,441
    Trophy Points: 280
    utaona kuwa nilichosema siyo jambo ambalo nimesema hapa tu; kuna vitu ambavyo sisi wengine hatuna uwezo zaidi ya kutoa mawazo na maoni juu ya jambo hili. Ningekuwa mimi ndiyo ofisa wa Polisi ningejua cha kufanya. Hawa ndio maafisa wetu usalama na ni wao ndio wana nyezo, na wana madaraka ya kisheria ya kuchunguza uhalifu Tanzania. Inawezekana vipi karibu watu 700 wanauawa kwa mambo ya kishirikina Tanzania?

    Na kama ulivyosema hii ni vita na kama makamanda wameshinda kuiongoza wakae pembeni wapewe makamanda wengine! Hivyo tusijibebeshe jukumu ambalo hatuna zaidi ya lile la kutoa habari lakini siamini kama vyombo vyetu vimelipa suala hili uzito unaostahili kwani kama waliweza kupoteza muda kufuatilia JF wangeweza kabisa kutumia muda ule kwenda kuwasaka wanaowaua ndugu zetu kwani hawa watu wapo na wanadunda tu!

    Hivyo RO na Manumba na Mwema kama wameshindwa waseme kwamba wameshindwa na watoe zawadi ya donge nono la kama shilingi milioni 25 kwa yeyote atakayetoa habari zitakazosababisha kukamatwa na hatimaye kufikishwa mahakamani kwa wauaji wa Maalbino!!

    Hivi wameshindwa kufanya hata hilo?
     
  6. F

    Fundi Mchundo JF-Expert Member

    #6
    Mar 24, 2008
    Joined: Nov 9, 2007
    Messages: 4,697
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Hivi kwa nini mkubwa au polisi yanapowapata wahusika mara moja wanapatikana? Hii inaonyesha panapokuwa na nia mapolisi wetu wanakuwa effective. Sasa kweli wanashindwa kweli kuwapata hawa wauaji? Au na wao wanaimani zilezile zinazopelekea wale walio tofauti kidogo (bibi vizee wenye macho mekundu au upungufu wa akili, watoto wenye ulemavu n.k) kuonekana kuwa ni halali kuwafanyia lolote?
     
  7. S

    Sir Leem JF-Expert Member

    #7
    Mar 24, 2008
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 550
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Hakuna jambo ambalo linaniumiza roho kama hili la mauji wa ya albino!Hawa ni wanadamu kama tulivyo!

    Polisi wanawajabikia kuwalinda hawa Ndg zetu albino!Pamoja na ushirikiano wa wananchi kusaidia katika hilo bado wanawajibika.Polisi wanatakiwa wapambane na hao wauaji kama wanavyo pambana na majambazi.karibu kila mkoa una mfuko wa kuzuia uhalifu!Katika mfuko huo pia kuna fungu la watakae toa taarifa za uhalifu! Mfuko huo pia utumike kuwazawadia wale watakae toa taarifa ya wanaehusikia na mauji hayo

    Au lasivyo tusije nchini Tanzania tukawa kwenye orodha ya nchi zinazo vunja haki za binadamu.hata kama serikali haihusiki na mauji hayo lakini kutodhibiti na kuzuia mauji hayo inaweza ikaonekana wanawajibika katika mauaji hayo
    Nawapa pole ndg zetu albino kwa madhila wanayo yapata
     
  8. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #8
    Mar 24, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,441
    Trophy Points: 280
    Hfofu yangu nikuwa Watanzania bado wanachukulia ndugu zetu Albino kama "zeruzeru" na hivyo kuwaona kama nusu binadamu au watu wa ajabu ambao wanaleta "balaa" au mkosi. Na kama ingetokea kuwa wanauawa ni wagonjwa wa Ukimwi kwa sababu za kishirikina nadhani labda kungekuwa na zaidi ya kelele.

    Karibu maalbino 70 wameshauawa hadi sasa! Sijui hadi wangapi ndipo tutambua kuwa hili halivumiliki na Polisi kuongeza kibarua. Hata hivyo msishangae mapolisi wataenda kujazana Butiama kutoa ulinzi wakati maili chache kutoka huko maalbino wanauawa na jamaa walivyowahuni wanaweza kuwaua huko huko Butiama!
     
  9. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #9
    Mar 24, 2008
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,029
    Likes Received: 15,940
    Trophy Points: 280
    Kwa nini wanauliwa? Nani anawaua? Na wanauliwa kwa vile wako tofauti au? Halafu kwani albino kwa kiswahili ni nini....sio zeruzeru?
     
  10. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #10
    Mar 24, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,441
    Trophy Points: 280
    zeruzeru ni neno ambalo ni derogatory kwa sababu ndani yake linabeba kumbukumbu ya kinyanyasaji. Ndio maana wao wenyewe wanapendwa kuitwa jina rasmi la maalbino. Sababu ambayo inahisiwa ni kuwa wanauawa kwa sababu wale wanaowaua wanaamini kuwa kwa kufanya hivyo wanajiondolea mikosi na kujiletea mafanikio ya kibiashara.

    So, hawauawi kwa sababu ni tofauti bali kwa sababu za kishirikina kuwa kumuua albino (ambaye anaonekana ni mkosi) kunaweza kumletea mtu baraka na mafanikio.

    Hata hivyo, kwa upande wangu naamini kuna watu/mtu ambaye ni serial killer na anachagua maalbino!!
     
  11. YournameisMINE

    YournameisMINE JF-Expert Member

    #11
    Mar 24, 2008
    Joined: Aug 29, 2007
    Messages: 2,463
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 145
    Mmmmh hii inatisha, hasa kwa kina sisi wenye multiple family members ambao ni albinos!

    ila ndio hivyo tena, treatment ya hawa watu ktk jamii yetu si nzuri. nakumbuka nikiwa form three, uncle yangu na wenzake ktk chama chao cha albinos walifanya mkutano mkoa ambao nilikuwa nasoma...so baada ya mkutano yeye na wenzake kama wanne wakaja kunitembelea, basi ilikuwa balaa na sita sahau kilichonitokea baada ya wao kuondoka(wote walimu na wanafunzi..hovyo sana)!!. nilidhani mambo yamebadilika na kuwa mazuri, kumbe ndio kwanza yamezidi kuharibika!

    I wonder kile chama chao kimefanya nini juu ya tatizo hili!!? I can't imagine, ati family member anauwa kwasababu tu yeye ni albino.....sad!

    kwanini MKJJ, kwa kutumia KLH news ufanye mahojiano na jamaa wa chama cha ma-albino Tanzania iliku-expose hili suala zaidi?? kuna jamaa mmoja alikuwa lecturer pale IDM-Mzumbe na kama sikosei alikuwa ni mwenyekiti wao..anaweza kuwa candidate mzuri kuongea nae au naweza kukupa kama unataka contacts za uncle yangu ambae pia ni official wa hicho chama.......otherwise hili si suala dogo!!.
     
  12. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #12
    Mar 24, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,441
    Trophy Points: 280
    Swali kubwa ambalo nadhani sisi kama jamii hatuna kukabiliana nalo ni jinsi gani tunaweza kuielimisha jamii zaidi (nilitarajia kungekuwa na matangazo) kuhusu hali hii na haki ya kila Mtanzania kuthaminiwa utu wake.

    Na bado hatujaonesha mshikamano na ndugu zetu hawa kiasi kwamba tumeliacha jambo hili kuwa ni jambo la familia husika na imefikia mahali kuwa watu wanawaficha watoto au ndugu zao ambao ni maalbino.
     
  13. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #13
    Mar 24, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,441
    Trophy Points: 280
    Hebu tuangalie ripoti hizi kutoka nchini mwetu!

    Posted Dec. 18, 2007 (BBC)– Albinos in the east African nation of Tanzania say that their government is failing to act as they are being killed amid rampant superstitions.


    The Albino Society reports at least four albino deaths in the past three months, sparked by rumors that the condition is a result of a curse put on the family, the BBC News reports.

    Adding to the horror of such beliefs is the claim of some witch-doctors that they can use albino body parts to make people rich. In the northern town of Arusha, the BBC reports, a teacher has been arrested for killing his own albino child.

    In addition to the four killings, the news agency says, the exhumed body of one albino was found with the limbs cut off.

    Some Tanzanians see albinos as ghost-like creatures.

    As fear in the albino community escalates, the Society’s Christopher Dadenekeye is demanding that the witch-doctors be arrested. "We need to clear out all these beliefs," Mr Dadenekeye told the BBC. Old women with red eyes have been killed in parts of Tanzania in the past, after being accused of witchcraft, but this reportedly is the first time that albinos have been targeted in ritual killings, BBC says.

    There are some 270,000 albinos among Tanzania's population of some 35 million.


    Hii ilikuwa ni Editorial

    EDITOR (This Day)
    Dar es Salaam

    PERSECUTION of albinos on witchcraft beliefs is continuing unabated in various parts of the country despite a pledge by the government to address the situation.

    More than 20 albinos have been killed in recent months reportedly by people who believe they can become rich through albino body organs. The spate of such indiscreet killings has created great fear among the albino community countrywide.

    The Chairman of Tanzania Albinos Society (TAS), Mr Ernest Kimaya, blames the government for not taking necessary measures to curb the situation.

    As we join other righteous people in condemning the killings of these innocent civilians, we totally agree with the TAS chairman that the government is not doing enough to address this problem.

    In one of the most horrifying incidents recently, an albino child was found dead in Mbeya with some body organs missing. This suggests that people behind such brutal killings are witch-doctors and their insensible clients who think they can become rich and prosperous through such barbaric acts.

    The government must act now by launching a massive crackdown against witch-doctors and other people who are said to be behind such killings so that they can face the long arm of the law.

    We share the concern expressed by the TAS chairman that police authorities have been discouraging efforts to curb the situation by setting free suspects of albino killings on the basis of lack of evidence.

    If it?s true that no individual accused of albino killings has been prosecuted, as asserted by the TAS chairman, then something is seriously amiss. In this case we think the government should order a review of all cases related to brutal killings to ensure that justice is done.

    The government must also work together with the albinos’ society to clear out beliefs that albinos were a kind of ghost-like creatures whose limbs could be used to make people rich. We must all understand that these are human beings who must not be treated like outcasts from birth and therefore shunned by society.

    To begin with, authorities concerned should work on a set of proposals sent to the Ministry of Health and Social Welfare on how to deal with the situation.


    We have to stop this..!!
     
  14. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #14
    Mar 24, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,441
    Trophy Points: 280
    time out! tuendelee na mambo ya maalbino!

    ==============

    WAZIRI Mkuu, Mizengo Pinda, amechukua watoto wanne wenye ulemavu wa ngozi (albino) kutoka katika familia tofauti hapa nchini na anaishi nao nyumbani kwake, Raia Mwema limebaini.

    Watoto hao sasa wanasoma katika shule mbalimbali jijini Dar es Salaam na Pinda amechukua jukumu la kuwagharamia kila kitu katika maisha yao.

    Mwandishi wa Habari wa Waziri Mkuu, Irene Bwire, alilithibitishia gazeti hili kwa njia ya simu jana kwamba Pinda anaishi na watoto wanne nyumbani kwake wenye ulemavu wa ngozi na kati yao wasichana ni watatu na mvulana ni mmoja.

    "Ni kweli kwamba Waziri Mkuu ameamua kujitolea kulea watoto hawa ili kuweza kuwalinda na matatizo waliyokumbana nayo huko walikokuwa wakiishi na pia kuwasaidia kupata elimu na matunzo bora zaidi.

    "Anaishi nao vizuri kama anavyoishi na watoto na wajukuu zake. Ukienda nyumbani kwake huwezi kuona tofauti zaidi ya hiyo ya kawaida ya kwamba hawa wana huo ulemavu unaoonekana.

    "Mke wa Waziri Mkuu, Tunu Pinda, ndiye mlezi wao pale nyumbani na yeye na mumewe wana mapenzi ya dhati kwa watoto hawa wenye ulemavu," alisema Bwire.

    Katika miaka ya karibuni, Tanzania imekuwa ikipata sifa mbaya kutokana na vitendo vya mauaji dhidi ya maalbino, na hatua hii ya Waziri Mkuu imepokewa vizuri katika jamii ya maalbino nchini na katika jumuiya ya kimataifa.

    Akizungumza na Raia Mwema kuhusu hatua hii ya Waziri Mkuu, Meneja Uendeshaji wa Taasisi ya Under The Same Sun (UTSS), Gamariel Mboya, alisema hatua hiyo inafaa kupongezwa na viongozi wengine wanapaswa kuiga.

    Taasisi hiyo inafanya kazi ya utetezi wa masuala ya watu wenye ulemavu wa ngozi duniani kote na Mboya alisema alichofanya Pinda ni msaada mkubwa kwa watoto hao.

    "Hakuna silaha kubwa ya kusaidia kupambana na ukatili huu dhidi ya maalbino kama kuwawezesha kupata elimu na maisha bora kama wanayopata watoto wengine.

    "Kubwa zaidi, watoto hawa sasa wamepata mtu anayeweza kuwalinda na kuwatunza dhidi ya matukio mabaya ambayo wangekumbana nayo huko walikokuwa.

    "Tunafahamu kwamba zaidi ya watoto hao anaoishi nao nyumbani kwake, kuna watoto wengine wenye ulemavu wa ngozi ambao anawasomesha," alisema Mboya.

    Hata hivyo, Mboya alisema yapo maeneo mengine mbalimbali ambayo viongozi wengine na serikali wanaweza kusaidia tofauti na anavyofanya Pinda.

    Kwa mfano, alisema serikali haitengi bajeti ya kutosha katika Wizara ya Afya kusaidia kuboresha afya za watoto wenye ulemavu wa ngozi, huku akieleza kwamba hakuna kiongozi wa serikali aliyewahi kusaidia kiwanda cha kuzalisha mafuta ya maalbino kilichopo Moshi mkoani Kilimanjaro.

    Miaka mitatu iliyopita, Pinda alitawala katika vyombo vya habari baada ya kulia bungeni wakati akielezea kusikitishwa kwake na mauaji yaliyokuwa yakifanywa dhidi ya watu wenye ulemavu wa ngozi hapa nchini.
     
  15. F

    Fundi Mchundo JF-Expert Member

    #15
    Mar 24, 2008
    Joined: Nov 9, 2007
    Messages: 4,697
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Kwenye jamii yetu kuna mambo ambayo hatupendi kuyazungumzia na mojawapo ni la ushirikina na lingine ubaguzi baina yetu. Kwa bahati mbaya hawa maalbino wanajumuisha yote hayo. Tunawaogopa na kowatenga halafu tunaamini kuwa wana uhusiano na nguvu za kiza. Wanapouawa ndani yetu tunawaelewa wanaotenda hivyo maana tunaona imani zao zina mantik fulani. Kwa vile tumewatenga, vifo vyao havitugusi kwa hiyo hakuna outcry yeyote kuhusu ishu nzima. Wauaji wako miongoni mwetu na bila shaka wanajulikana. Kwa nini hawakamatwi?
     
  16. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #16
    Mar 24, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,441
    Trophy Points: 280
    Hilo ndilo swali bila ya shaka sehemu ya swali lako inabeba jibu pia. Kuwa labda tunawaogopa wale wenye imani za kishirikina kuwa tukiwafuatilia hawa basi na sisi "yanaweza kutukuta". Kwa sababu hadi hivi sasa inashangaza kuwa hakuna mtu hata mmoja aliyetiwa pingu kwa mauaji haya. Hivi hadi mtoto wa nani ambaye ni albino auawe ndipo watakapojua kuwa mauaji haya hayaondoki kwa kuyakemea kama mtu akemeavyo mapepo?
     
  17. YournameisMINE

    YournameisMINE JF-Expert Member

    #17
    Mar 24, 2008
    Joined: Aug 29, 2007
    Messages: 2,463
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 145
    binafsi, nimesha hisi nini kinaendelea hapa...... inasikitisha sana!.
     
  18. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #18
    Mar 24, 2008
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Ukiweza kupata viungo vya albino basi dhahabu na almasi huwepo nje nje na haina haja kuchimba na kulipuwa miamba kwa mida mwingi,wewe ukishatekeleza kufikisha viungo vya maalbino basi ndio umishatekeleza tambiko la uchimbuaji vito hivyo,Tatizo mbona makampuni ya wazungu hawahitaji mauza uza yote haya.

    Hii ni vita ya kufungua akili za WaTz ambao bado akili zao zipo katika enzi za mawe ,ndio hawa hawa wanaohubiriwa kuwa wakoloni watarudi katika siasa za Zanzibar uwongo mkubwa kuliko yote inayotumiwa na CCM ni kuhubiri kuwa wakoloni warabu watarudi ikiwa upinzani utaachiwa hata viongozi wa CCM wakubwa husikika wakihuri maneno haya,sasa utawambia nini wahusika wa ushirikina kuwa hakuna ukweli katika machimbo na viungo vya maalbino ,zaidi waganga wa kienyeji ndio wakukamatwa na kunyongwa kwani hawa wanawatapeli wachimbaji kwa kuwaongopea ,wakijua wanapochimba pana madini sasa huwadanganya wachimbaji kuwa ukileta viungo vya maalbino na ukaniwachia ka milioni moja basi ukichimba baada ya siku saba utapata madini.

    Viongozi wa upelelezi lazima wawajibike kwani wameshindwa kazi ya kuwakamata wauaji hawa,haya mambo hayakuanza jana na juzi ni miaka mingi tu biashara hii imeanza.
     
  19. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #19
    Mar 24, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,441
    Trophy Points: 280
    hapa umeuliza swali la msingi kweli, hivi wazungu wanatambikiaga wapi hadi wapate mafanikio? Na hata weusi wengine waliofanikiwa waliua maalbino wangapi? Hii inanikumbusha mojawapo ya myths za kule kwetu Makete ambapo kuna tetesi kuwa kwa Mkinga kuweza kufanikiwa kibiashara hana budi kumtoa mtoto wake mwenyewe kafara au kumfanya awe zezeta. Na matokeo yake mtoto akipatwa na ugonjwa au vipi utakuwa hafikishwi hospitali kwa sababu inaonekana kama kafara imelipwa.
     
  20. F

    Fundi Mchundo JF-Expert Member

    #20
    Mar 25, 2008
    Joined: Nov 9, 2007
    Messages: 4,697
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Hii imani ni pervasive katika jamii yetu ndiyo maana ni vigumu kuing'oa maana hao ambao tungetegemea watuongoze katika vita hii imani hii imewatawala.

    Hatujiulizi kwa nini huyo mganga anayekwambia umtoe kafara mtoto wa mwenzio mbona hali yake nyang'anyang'a. Kwa nini yeye asitoe hiyo kafara atoke kwenye hali yake duni?

    Inasikitisha sana.
     
Loading...