Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Matusi………………..!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mtambuzi, Oct 4, 2011.

  1. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #1
    Oct 4, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Labda leo niwaulize wana JF wenzangu.....................

    1. Matusi ni nini?
    2. Nani alikuambia kwamba kuna matusi, au ni nani alikufundisha matusi?
    3. Matusi yana athari yoyote?
    5. Zipi hizo? ni kwa nini mtani (Kuna makabila huitana watani) wako akikutukana hukasiriki?
    6. Kwa nini kama siyo mtani wako unakasirika?

    Lakini mimi nina mtazamo tofauti..................

    Matusi, ninavyofahamu mimi, ni ukweli wa mapokeo (perceived truth). Ukweli halisi (real truth) ni kwamba hakuna matusi, ila kuna maneno yanayowakilisha sehemu za mwili wako, wazazi wako, majina ya wanyama, ndege, wadudu, majina ya mahali (eneo) fulani au kabila fulani. Mfano: mtu akikuambia mbwa, hupaswi kukasirika, ila unatakiwa umwambie kwamba amekosea, wewe siyo mbwa, ni binadamu. Ila ukikasirika, unakuwa mbwa kweli. Tatizo kubwa ni tafsiri iliyowekwa kwenye mawazo yako ya kina (kwenye akili yako)……………………!
     
  2. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #2
    Oct 4, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,312
    Trophy Points: 280
    ukiwa mtoto mdogo ndio kuna matusi...
    ukishakuwa mtu mzima hakuna matusi...
     
  3. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #3
    Oct 4, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Mtambuzi: nijibie hili swali kabla sijaanza kuchangia mada. Je umewahi kufanya MEDITATION?..
     
  4. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #4
    Oct 4, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 460
    Trophy Points: 180
    nitukane kuhusu mama yangu nikutoe ngeu ndo utajua kuna matusi,utani au hakuna matusi kabisa.
     
  5. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #5
    Oct 4, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Angalau umeanza kunipa mwanga............. nakumbuka nilipokuwa mdogo, mdogo wangu alinikuta tunacheza ule mchezo wa baba na mama, (naamini hakuna ambaye hajawahi kucheza mchezo huo) yeye akaenda kumwambia mama kuwa ametukuta tukifanya mchezo wa matusi, nakumbuka nilicharazwa bakora na mama......... Ni tukio ambalo bado nalikumbuka.......
    Kwa hiyo kuanzia hapo nikapata ufahamu kuwa ule mchezo wa wazazi wawapo chumbani ni matusi.............! huku ukumbwani nikakutana na maneno yanayoitwa matusi,, lakini baada ya kupata ufahamu, nimegundua kwamba huo ulikuwa ni uongo!
     
  6. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #6
    Oct 4, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Bado najifunza mwenzio........................ Kwa kifupi sijakomaa.......
     
  7. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #7
    Oct 4, 2011
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    wewe umewahi?
     
  8. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #8
    Oct 4, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,057
    Likes Received: 325
    Trophy Points: 180
    Duh mkuu kun asehem ambayo bado hata ukiwa mkubwa maneno mengine ni matusi
    Maana ukimtukana mzazi wangu hata kama hilo unalosema wewe sio tusi linageuka kuwa tusi
    Maana kuna maneno ambayo huwezi kuyatamka against mke au mzazi wa mtu au binafsi yeye kama yeye bado yanaonekana hayana staha
     
  9. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #9
    Oct 4, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    ha ha ha haaaaaa.......... Hata mimi nilikuwa kama wewe. kwa hiyo sikushangai.........
     
  10. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #10
    Oct 4, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Aisee!... Nilijua tu, manake kila nikisoma sredi zako nazifananisha na mtu anayefanya meditation....
     
  11. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #11
    Oct 4, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Lakini ukumbuke kwamba tulifundishwa hivyo tangu utotoni...............
     
  12. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #12
    Oct 4, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Kuna matusi bwana lugha chafu za kejeli na kudhalilisha utu wako
     
  13. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #13
    Oct 4, 2011
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,186
    Likes Received: 4,725
    Trophy Points: 280
    Sweetlady naomba unipe matusi. Nna hamu sana na matusi.......
     
  14. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #14
    Oct 4, 2011
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    kipi ni tusi na kipi sio tusi,ni maumivu kiasi gani utasikia ukitukanwa yote yanategemea sana tena sana na mazingira aliyokulia mtu.Ukitukanwa,ukiwa embarassed,ukisikia aibu,ukifadhaika,zote hizi ni hali zinazoathiri kitu kinachoitwa EGO.Hakuna binadamu asiye na EGO,ina react vipi kwenye hali tofauti hiyo inategemea na mazingara aliyozaliwa na kukulia mtu.Mfano mtu wa bara ukimwambia 'ms....nge wewe' au 'unaf.....rwa nini?' wallah atakukata na panga,lakini huku pwani usishangae hata mama mzazi akimtukana mwanae 'ku......nina wewe' na wala mtoto hashtuki.Hiyo ndiyo hali halisi.
     
  15. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #15
    Oct 4, 2011
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,186
    Likes Received: 4,725
    Trophy Points: 280
    Matusi si lugha, matusi ni matendo.
     
  16. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #16
    Oct 4, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 460
    Trophy Points: 180
    mzazi ni mungu wa hapa dunia,so lazima kuwaheshimu
     
  17. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #17
    Oct 4, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,057
    Likes Received: 325
    Trophy Points: 180
    mkuu hili la wazazi au mke au ndugu yangu wa karibu sijui kama ni kufundishwa tangu utotoni
    Mzazi wangu nampa heshima zote na maneno mengine siwezi yaruhusu yake kwake so kwangu yale maneno ambayo ni offesnsive bado nayaregard kama matusi
    Na ndo maana abusive language dhidi ya mtu ni kosa kisheria pia
     
  18. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #18
    Oct 4, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Nikuulize swali................ Kama nikukuita kwa lugha ya mahaba........ "hi fokochero Bebii how are you" Utakasirika?
     
  19. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #19
    Oct 4, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Nimewahi, na bado nafanya mpaka sasahivi.
     
  20. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #20
    Oct 4, 2011
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,186
    Likes Received: 4,725
    Trophy Points: 280
    Hapo kwa red sijui nimesoma vema au ni haya mawani yangu..........Damn uzee bana!
     
Loading...