Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Matusi ya mwanasheria mkuu wa serikali kwa mh. Tundu lisu

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Satoti, Jul 20, 2012.

  1. Satoti

    Satoti Member

    #1
    Jul 20, 2012
    Joined: May 22, 2012
    Messages: 44
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Kazi ya kichwa ni kufikiri, si kufuga nywele!!!!!
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Jul 20, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Bunge ni mjakazi wa Serikali...Only in Tanzania1
     
  3. Mkullya Damu

    Mkullya Damu Member

    #3
    Jul 20, 2012
    Joined: Jul 18, 2012
    Messages: 81
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sijawi kuona mkulya bwiga kama yule!
     
  4. j

    jnuswe JF-Expert Member

    #4
    Jul 20, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 1,271
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Hayo maneno alikuwa akimtukana nani
     
  5. Jethro

    Jethro JF-Expert Member

    #5
    Jul 20, 2012
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 2,187
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Mihimili mikuu ya nchi iko mi 3 SERIKALI BUNGE NA MAHAKAMA ila kwa sasa hali ilivyo ni Muhimili mmoja tu uliopo nao ni SERIKALI.

    Maana MAHAKAMA na BUNGE wao KAZI kubwa kwa sasa ni kuitetea serikali period
     
  6. F

    FJM JF-Expert Member

    #6
    Jul 20, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Nilitegemea Mwanasheria mkuu atoe ufafanuzi wa kisheria badala ya kuzua malumbano ndani ya bunge. Nilitegemea aseme sheria inakataza nini, na inaruhusu bila ya kumtaki mwakilishi wa wananchi - personally. Lakini bado naendelea kujiuliza, kwa nini mwanasheria mkuu anaonekana kuwa ndio kiongozi wa juu bungeni? Uhuru wa bunge kama mhimili wa juu kabisa wa kuisamamia serikali uko wapi?

    NB: Ninamuona @Dr F. Ndugulile hapa, niseme tu kwa nia njema, mwenendo wa uondeshaji bunge kwa sasa utawapa shida sana wabunge wa CCM 2015. Bunge limegeuka kuwa msemaji na mtetezi wa serikali, wananchi wamezibwa midomo kinyume cha sheria (ukimziba mdomo mwakilishi wa wananchi maana yake umewaziba midomo wananchi). Na kutokana na ukweli kwamba CCM ndio wengi, na uongozi wa bunge uko chini ya ccm basi itabidi wabebe lawama, wakumbane na chuki ya wananchi. Sina hakika kama wanaliona hil.
     
  7. m

    mbutalikasu Member

    #7
    Jul 20, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 53
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nilitamani awe karibu huyo werema nimtemee mate, nafikiri anajipendekeza kwa mjomba cjui awe anani aise akistaafu hiyo kazi aisende musoma aende msoga
     
  8. M

    Mboerap Senior Member

    #8
    Jul 21, 2012
    Joined: Apr 8, 2012
    Messages: 156
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nilikua sijui udhaifu lakini jana niliuona kwa naibu spika. Yaani neno limetamkwa dakika sifuri, Lisu anasimama kulalamika cha ajabu spika hapohapo anakataa kwamba werema hakutamka hivyo. Nilifuatilia bunge likiwa live, kisha nikaangalia kwenye taarifa ya habari kwakweli ni aibu tupu kwa spika kwani tusi lile lilimhusu hata yeye Mdungai. Ni vyema angechukua hansad aone yaliotokea
     
  9. MWAKIGOBE

    MWAKIGOBE Member

    #9
    Jul 21, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 65
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sikio la kufa halisikii dawa:flypig:
     
  10. Emma.

    Emma. JF-Expert Member

    #10
    Jul 21, 2012
    Joined: Jun 25, 2012
    Messages: 19,931
    Likes Received: 2,981
    Trophy Points: 280
    Kumbuka ccm inakufa kifo kibaya kama imefikia hatua mwanasheria wa serikal anatukana bungeni matusi makubwa kama yale then naibu spika anamsapoti unategemea nn!
     
  11. S

    Sikonge City Member

    #11
    Jul 21, 2012
    Joined: Jul 15, 2012
    Messages: 68
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    anatetea tumbo lake jamani, sasa nani kila mtu kawekwa na mkulu sasa akipinga atakula wapi? Kikubwa jipeni moyo kila jambo na wakati wake wakati unakuja hakutakuwa na ujinga huo,
     
  12. k

    kipuri Senior Member

    #12
    Jul 21, 2012
    Joined: Jan 27, 2012
    Messages: 157
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sijaona sehemu aliyotukanwa hapa, au ndio kutafuta umaarufu usio na tija
     
  13. m

    mmaroroi JF-Expert Member

    #13
    Jul 21, 2012
    Joined: May 8, 2008
    Messages: 2,534
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Dawa Naibu Spika ni makonde kwa kuwa amezidi kulinda uovu na kuwaonea wapinzani.
     
  14. B

    Bob G JF Bronze Member

    #14
    Jul 21, 2012
    Joined: Oct 5, 2011
    Messages: 2,353
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    ccm imemharibu werema, Huko nyuma hakuwa hivo, Ni Judge huyu bwana imenisikitisha sana aliingia na gia kubwa eti yeye si ccm na wakimzingua anautema uanasheria mkuu, now amekuwa ccm zaidi hata ya Nape na Mwigulu Machemba, ameishiawa kabisa akili ya kufikiri na kujibu hoja now anatukana bila hata haaya mweeeeee! ccm imeisha imebaki ni kuharibu 2 sasa.
     
  15. MWAKIGOBE

    MWAKIGOBE Member

    #15
    Jul 22, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 65
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yaani kwenye Chama Wajanja ni RA na EL, maana wamejitoa na wanaangalia Gemu kupitia luninga
     
  16. Mohamedi Mtoi

    Mohamedi Mtoi R I P

    #16
    Jul 22, 2012
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 3,326
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 0
    Kinacho mtesa jaji mkuu ni ile kauli ya Tundu Lissu kuhusu majaji wasio na sifa waliochaguliwa kwa upendeleo na jk. Bila shaka kwa jinsi Werema anavyo pwaya kwenye nafasi yake naamini ni miongoni mwa hao majaji under jk umbrella.
    Sikutegemea jaji mkuu anae jinasibu kuwa hana chama ana amka kumjibu mbunge wa upinzani kwa lugha inayo tafsrika kuwa ni tusi halafu naibu spika ambae ni mbunge wa ccm atetee kauli ya AG.

    Baada ya tathimini kuonyesha kupwaya kwa kiti cha spika no wonder itakuja tathimini kupwaya kwa AG akiwa out weigh na Tundu Lissu. Kwa bunge hili TL ameonyesha ukomavu na ujuzi wa kisheria kuliko anae itwa Jaji mkuu.
     
  17. Al Zagawi

    Al Zagawi JF-Expert Member

    #17
    Jul 22, 2012
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,462
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    wakuu huyu si ndiye alisema, "katiba mpya nooo....watu wamekuwa kama bata, kila bata anaongea lugha yake haa..haa...haa(akimaanisha katiba...katiba...katiba...)"

    ilikuwa mbele ya kamera za TV maeneo ya karimjee sometimes last year.

    sishangazwi na kauli DHAIFU kama hizo kutoka kwa mwanasheria mkuu DHAIFU akiitumikia serikali DHAIFU katika bunge DHAIFU ambalo linawakilisha wananchi DHAIFU(ambao wakipewa kula wanatoa kura).

    bunge letu ni zaidi hata ya Ze-Komedi(huwezi kutoka mapovu ya mdomo kulaumu utendaji mbovu na mwisho ukaunga mkono hoja isipokuwa mapovu yale ni sehemu ya maigizo ya vichekesho).
     
  18. D

    DR. RICHARD Senior Member

    #18
    Jul 22, 2012
    Joined: Jun 24, 2012
    Messages: 127
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hata serikali haipo kwani inatakiwa iwatetee wanachi, ifanye kazi kwa usawi wa raia wake lakini sivyo hapa kwetu, serikali ni kwaajiri ya ustawi wa matumbo machache 2.
     
  19. Karikenye

    Karikenye JF-Expert Member

    #19
    Jul 22, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 566
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Siri yaUMASIKINI wa Tanzania ndio iko hapo kwa sababu checks and balanaces tumeziua.. na MUASISI wa mauaji hayo ni huyo baba yenu wa Taifa, ambaye hakuweza kuishi na mtu mwenye muono tofauti na wa kwake... sasa kaacha katiba mbovu ambayo ime fuse madaraka yote kwa mhimili mmoja.. EXECUTIVE! mihimili mingine JUDICIARY and PARLIAMENT ni kiini macho tu!!!! Ndio sababu ya komedi mnayoiona bungeni.. orijino komedi nyuma!!
     
  20. Karikenye

    Karikenye JF-Expert Member

    #20
    Jul 22, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 566
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sio Jaji Mkuu ni Jaji wa Mahakama Kuu na sasa ni AG (Attorney General) wa serikali...
     
Loading...