Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Matunda kuoshwa na sabuni DAR.......

Discussion in 'JF Doctor' started by The Boss, Jan 10, 2012.

  1. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #1
    Jan 10, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,240
    Trophy Points: 280
    Sijui kama watu wengi wanajua hii

    imeingia fashen ya 'kuosha matunda na sabuni ya unga Dar...

    matunda kama machungwa,maembe,matikiti....kwa wauza matunda hasa wa barabarani...

    ukiona matunda yanang'aa sana na unayatamani.....basi probably ndo hayo...

    sasa sijui hili lina madhara gani....kwa watumiaji...
     
  2. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #2
    Jan 10, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    eti nini? we umeyatoa wapi?
     
  3. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #3
    Jan 10, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,240
    Trophy Points: 280
    mimi nimeona kwa macho
    kariakoo na tegeta..
    wanayaosha na sabuni na kuyafuta na vitambaa
    yanang'aa mno halafu...

    ndo mbinu ya biashara wamegundua...
     
  4. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #4
    Jan 10, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Kama yanasuuzwa vizuri sidhani kama kuna ubaya. Kungekua na ubaya hata vyombo tunavyolia vingesababisha matatizo.
    Sema ile harufu sasa. . . .
     
  5. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #5
    Jan 10, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    we ukitaka kuyala huyaoshi? si utaosha tena?
     
  6. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #6
    Jan 10, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,240
    Trophy Points: 280

    kumbee
    mimi nilikuwa sijui its ok....
     
  7. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #7
    Jan 10, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,240
    Trophy Points: 280
    mimi yes..
    unafikiri kila mtu anafanya hivyoo?
     
  8. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #8
    Jan 10, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Nimesema "sidhani". Hata hivyo sabuni sio sumu, otherwise usingekua unaosha vyombo vyako na sabuni. Sema kama hawasuuzi wanafuta tu huo ni uchafu mara mbili.
     
  9. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #9
    Jan 10, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Basi waogope kwanza madhara mengine kabla ya kuogopa madhara ya OMO
     
  10. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #10
    Jan 11, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,286
    Likes Received: 3,061
    Trophy Points: 280
    kweli sio kila king'aacho ni dhahabu
     
  11. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #11
    Jan 11, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,818
    Likes Received: 1,967
    Trophy Points: 280
    ​kazi iipo
     
  12. Tz-guy

    Tz-guy JF-Expert Member

    #12
    Jan 11, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 438
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mimi naona iko poa, ila wayasuuze vizuri.
     
  13. s

    saidimakuka Member

    #13
    Jan 11, 2012
    Joined: Jan 3, 2012
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hi kali watatuua sasa.
     
  14. Mrembo

    Mrembo JF-Expert Member

    #14
    Jan 11, 2012
    Joined: Oct 9, 2008
    Messages: 388
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hata mimi huwa naosha na sabuni kabla ya kuyahifadhi kwenye fridge.
     
  15. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #15
    Jan 11, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 213
    Trophy Points: 160
    Mi nadhani siyo vizuri kuosha kwa sabuni!!
     
  16. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #16
    Jan 11, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,399
    Likes Received: 910
    Trophy Points: 280
    Bali kimeoshwa na omo.
     
  17. d

    dora Senior Member

    #17
    Jan 12, 2012
    Joined: Jun 5, 2010
    Messages: 189
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Matunda mengine unakuta yaliwekewa pesticides ili kuyakinga na vijidudu, so ni vizuri kuosha na sabuni hasa yale matunda yanayoliwa na maganda yake mf. apples. Kwa matunda kama nanasi, tikiti maji au ndizi sidhani kama kuna ulazima.
     
  18. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #18
    Jan 12, 2012
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,175
    Likes Received: 8,699
    Trophy Points: 280
    Hii inanikumbusha kuna miaka nilipita na Dakar, Senegal nikakuta wa Senegali wanaosha nyama kwa sabuni (wanaifua) kabla ya kuipika. Kuuliza nikaambiwa hao ni Waislaam na dini yao inawaambia wasile damu, kwa hiyo wanahakikisha nyama haibaki na damu kabla ya kuipika.

    Umeona mambo hayo? sisi huku tunaiosha kwa maji tu na kuipika (nyumbani) wauza mishkaki mitaani huko mwiko kuosha nyama, wanakuambia unaitoa ladha, hapo sasa.
     
  19. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #19
    Jan 12, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,240
    Trophy Points: 280
    hao waislam wa senegal kiboko...lol
     
  20. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #20
    Jan 13, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,231
    Likes Received: 1,899
    Trophy Points: 280
    kuna mtu tunafanya nae ofisi moja
    yeye ni mpenzi wa matunda na akiisha nunua
    ni lazima ayaoshe na sabuni, tena ya unga.
    haya ndo mambo ya ajabu ninayoyaona huku mjini huko kwetu huwa
    hakuna mambo kama haya.
     
Loading...