Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Matunda haya yanaitwaje kwa kiswahili?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by GM7, Oct 30, 2009.

  1. GM7

    GM7 JF-Expert Member

    #1
    Oct 30, 2009
    Joined: Jun 26, 2009
    Messages: 491
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Halo wana JF, nauliza hivi kwa sababu kuna baadhi ya vitu vingine havijulikani kwa majina ya kiswahili. Mfano:
    Matunda haya kwa kiswahili yanaitwaje?

    Kwa lugha fulani wanayaita mafyulisi, na lugha nyingine wanayaita mapiniges.
    Kwa kiswahili je????????
    [​IMG]
     

    Attached Files:

  2. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #2
    Oct 30, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Yeah jina ndo hilo hilo Mafyulisi au mapindigesi
     
  3. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #3
    Oct 30, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Lol... umenifurahisha sana wewe Msafwa wa huko Mbeya!

    Haya matunda yanaitwa Matipisi kwa baadhi ya sehemu, zaidi Arusha au Peaches kwa lugha ya Kiingereza!

    Nami pia nayapenda sana, ila naboreka kwa sababu yale matunda manene na matamu sana ya jamii hiyo wanayaita "ya kizungu", wakati ya kawaida kama hayo pichani, yanaitwa ya kiswahili!- maneno mbofumbofu!
     
  4. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #4
    Oct 30, 2009
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,612
    Likes Received: 814
    Trophy Points: 280
    Mbeya ndipo mahali wanapoyaita mafyulisi (Wasafwa).
    Kwa Lushoto, matunda hayo yanaitwa MAFYOKSI.
     
  5. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #5
    Oct 30, 2009
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    HA! HA! MOSHI TUNAYAITA SESU ni matamu chana chana!
     
  6. K

    Komavu Member

    #6
    Oct 30, 2009
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 91
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Mkuu,

    Umenikumbusha mbali sana maana nilikuwa najaribu kukumbuka jina
    maana nimesoma Lushoto so tulikuwa tunayachuma tu mitini yalikuwa yamejaa
    tele.
     
  7. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #7
    Oct 30, 2009
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,612
    Likes Received: 814
    Trophy Points: 280
    Teh teh teh!
    Kumbe na ww umesoma kule 'Usoto"? Hongera sana.
    Hali ya hewa ya pale inafanana sana na ya Mbeya na Iringa , ndo sababu matunda haya pamoja na pears, matufaa na mengine ya jamii hiyo yanapatikana kwa wingi sana. Kwa kiingereza matunda hayo pichani yanafahamika kama 'Peaches'
     
  8. Triplets

    Triplets JF-Expert Member

    #8
    Oct 30, 2009
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 1,015
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    ha ha haa mi nilikuwa nadhani mafyulisi ndio kiswahili!
     
  9. Mopao Josee

    Mopao Josee JF-Expert Member

    #9
    Oct 30, 2009
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    "HA! HA! MOSHI TUNAYAITA SESU ni matamu chana chana!"


    BRAVO!!!!!!!!!
     
  10. Prof Gamba

    Prof Gamba JF-Expert Member

    #10
    Aug 26, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 386
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Duh!!! katka kutafuta jina mpaka sasa sijaweza kupata jina lake la
    kiswahili zaidi ya mimi kuyafahamu kama mafyulisi kwa jina la watu wa mbeya.
     
  11. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #11
    Aug 26, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,182
    Likes Received: 5,424
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    Mbala uli?
     
  12. Jaguar

    Jaguar JF-Expert Member

    #12
    Aug 26, 2011
    Joined: Mar 6, 2011
    Messages: 3,409
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Kwetu Mbeya yanajulikana kama mafyulisi lakini hapa Iringa nimekumbana na jina la mapinigesi.
     
Loading...