Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Matumizi ya watanzania kwenye Simu

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Mtumiabusara, Jan 16, 2011.

  1. Mtumiabusara

    Mtumiabusara JF-Expert Member

    #1
    Jan 16, 2011
    Joined: Nov 18, 2009
    Messages: 473
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwa mujibu wa taarifa ya TCRA, kwa kipindi cha miezi 3 (July - September 2010) Watanzania walitumia kiasi cha shilingi bilioni 555 kwa kupiga simu na kutuma msg.

    Matumizi hayo yalikuwa ni makubwa kuliko mapato ya Serikali kwa mwezi. Kwa mtazamo wangu mahitaji ya simu kwa maisha ya kawaida ni makubwa, lakini haya makampuni ya simu bado yanatuchaji bei kubwa, hivyo ni vizuri sasa bei za simu zikapunguzwa ili kukabili huu ukali wa maisha au wadau mnasemaje?

    Source
    Daily Nation:*- Business News*|Tanzanians spent $396m on voice, text messages: report
     
  2. P

    Prime Dynamics JF-Expert Member

    #2
    Jan 17, 2011
    Joined: Dec 30, 2010
    Messages: 521
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Mkuu nakubaliana na wewe kabisa.
     
  3. m

    mimi-soso Senior Member

    #3
    Jan 17, 2011
    Joined: Feb 11, 2008
    Messages: 151
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    sipigi tena, nitakuwa nabeep tu :smile-big:
     
  4. K

    KIDUNDULIMA JF-Expert Member

    #4
    Jan 17, 2011
    Joined: Aug 18, 2010
    Messages: 743
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    Cha msingi hapa ni kiasi gani cha mapato serikali inakusanya kama kodi ili kuboresha maisha ya wananchi wa Tanzania
     
  5. J

    JituParaTupu Member

    #5
    Jan 17, 2011
    Joined: Nov 20, 2008
    Messages: 87
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Wakuu,
    Kuna anaejua ni kiasi gani cha kodi makampuni haya ya simu yamelipa kutokana na matumizi yetu watanzania?
     
  6. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #6
    Jan 17, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,339
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    vat ktk vocha,vat ktk airtime
     
  7. Mtumiabusara

    Mtumiabusara JF-Expert Member

    #7
    Jan 17, 2011
    Joined: Nov 18, 2009
    Messages: 473
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hata hivyo sijui hawa TCRA huwa wanaletewa hizi data na makampuni ya simu au wana direct access kwenye database yao. Maana kama wanasubiri kuletewa taarifa, basi itakuwa imeshachakachuliwa ili kukwepa kodi kidogo
     
  8. Mapondela

    Mapondela JF-Expert Member

    #8
    Jan 17, 2011
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 459
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    I hope hawajasamehewa kodi.
     
Loading...