Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Matumizi ya lugha zinazo shusha hadhi ya jf.

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Mohamedi Mtoi, Jun 1, 2012.

  1. Mohamedi Mtoi

    Mohamedi Mtoi R I P

    #1
    Jun 1, 2012
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 3,326
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 0
    Wakuu.
    Natambua heshima ya hali ya juu ya jukwaa hili ikiwa ni pamoja na kuwa daraja la kupitisha habari na taarifa kutoka upande mmoja kwenda upande mwingine.

    Hata hivyo mara kadhaa hapa jamvini kumekuwa na matumizi ya lugha zenye ukakasi na nyingine zikiwa na ncha kali kana kwamba hazitoki kwenye mitima ya Ma great thinkers. Wakati mwingine huwa napata tabu kuwa huenda jamvi linakosa udhibiti na kuvamiwa na watoto walio kosa staha na ku sheheni lugha za kule fb au lugha za balehe na kuvunja ungo.

    Unakuta great thinker anakuja kutaka msaada mathalani wa kuchagua kozi anasema ame maliza XUL, hivyo anataka ku-join VACITY. Au unakuta kwenye mjadala wa maana mtu anachangia HABARI YAKO BHANAA! Nk.

    Naomba ukimaliza kusoma uzi huu weka mifano ya lugha usizopenda zitumike kisha mkanye mwingine ili asi tuchafuliwe na kuonekana wote ni walewale.
     
  2. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #2
    Jun 1, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Aisee Mudi umexema ukweli xana. Hi ni noumer 2kiwa katika forum ya gr8 thinkers.
    2ko pa1.
     
  3. platozoom

    platozoom JF-Expert Member

    #3
    Jun 1, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 6,897
    Likes Received: 1,543
    Trophy Points: 280
    mwingine huyu.huwa nakereka kama Mohamedi Mtoi
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  4. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #4
    Jun 1, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    We2 hujaelewa maaner yangu.
     
  5. Omonto wa-hene

    Omonto wa-hene Senior Member

    #5
    Jun 3, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 178
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Platozoom, huyu Marcopollo anajaribu kuonesha mifano ya matumizi mabovu (soma maovu) ya lugha ya Kiswahili hapa jamvini. Kusema ukweli ni matumizi yanayokera. Yanakera hasaa!
     
  6. M

    MWENDAKULIMA JF-Expert Member

    #6
    Jun 3, 2012
    Joined: Jul 17, 2009
    Messages: 958
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Nakumbuka wakati fulani invisible alizungumzia hii issue ya hawa fab-turned-jf members na lugha zao za kitoto.Alisema kama hawa watoto wataendelea na hizo lugha tunatakiwa kuclick "report abuse" lakini nadhani watu hawajazingatia sana.Personally nakerwa sana na aina hiyo ya uandishi
     
  7. M

    MTK JF-Expert Member

    #7
    Jun 3, 2012
    Joined: Apr 19, 2012
    Messages: 5,856
    Likes Received: 1,576
    Trophy Points: 280

    Good observation; hapa panatakiwa kuwa mahali patakatifu ambapo watu wananufaika kwa kushare ideas, opinions na ushauri wa aina mbalimbali jambo ambalo lingetufanya washiriki wote tunufaike kwa aina moja au nyingine, kashfa na lugha chafu kwa kweli zina defeat the whole purpose and objectives of this forum, kwa mwendo huu the real great thinkers watakwepa kushiriki hapa and we all become loosers if not orphans, nafikiri wahusika wajaribu kutafuta uwezekano wa kupitia na kuevaluate posts zote kabla hazijawa published. GOOD FOOD FOR THOUGHT MOHAMED MTOI; Kudos!
     
  8. platozoom

    platozoom JF-Expert Member

    #8
    Jun 3, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 6,897
    Likes Received: 1,543
    Trophy Points: 280
    Omonto wa -hene nimekupata............haya mbane
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  9. Badu

    Badu JF-Expert Member

    #9
    Jun 12, 2012
    Joined: Jun 2, 2012
    Messages: 354
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kweri umenena aixee
     
  10. Badu

    Badu JF-Expert Member

    #10
    Jun 12, 2012
    Joined: Jun 2, 2012
    Messages: 354
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Xaxa kwn n n tatixo?
     
  11. princess enny

    princess enny JF-Expert Member

    #11
    Jun 12, 2012
    Joined: May 27, 2012
    Messages: 1,043
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    kukatisha maneno sio tatizo!! kheri tungewasema wale wanaotukana!wale ndio wanao shusha hadhi ya jukwaa!
     
  12. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #12
    Jun 12, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,782
    Likes Received: 1,213
    Trophy Points: 280
    Tatizo sms na twitter pia huwezi kuzidisha character 140 hivo inabidi kufipisha baadhi ya maneno.
     
Loading...