Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Matumizi ya gas ya kupikia na mkaa

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Chabo, Oct 18, 2012.

  1. C

    Chabo JF-Expert Member

    #1
    Oct 18, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 675
    Likes Received: 141
    Trophy Points: 60
    Habarini wakuu.
    Siku zote nimekuwa nikitumia nishati ya mkaa ktk kupikia nyumbani kwangu.lkn kuna watu wamenishauri kuwa gas(oryx) ni gharama nafuu kuliko mkaa.je ni kweli jamani naombeni ushauri kabla ya maamuzi.ahsanteni
     
  2. R

    Richruge Member

    #2
    Oct 18, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 67
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Inafuatana na matumizi yako, kama we ni bachelor gas ni nafuu sana kuliko mkaa
     
  3. happiness win

    happiness win JF-Expert Member

    #3
    Oct 18, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 2,478
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Achana na mkaa mapema iwezekanavyo. Utafurahia kutumia gas kwa usafi, uharaka kwa bei nafuu kuliko mkaa
     
  4. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #4
    Oct 18, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    Gas ni safi (nyumba yako haichafuki)
    Unatumia unapohitaji (si kama mkaa, ukishawasha hata kama ni kuchemsha chai tu basi moto hupote bure)
    Unaokoa mazingira (imagine hilo gunia moja la mkaa ni sawa na miti mingapi? Na kwa mwezi unatumia magunia mangapi? Kwa mwaka je, unatumia eka ngapi za msitu?)
     
  5. m

    mchekanapori Member

    #5
    Oct 18, 2012
    Joined: Aug 3, 2012
    Messages: 32
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 15
    sikia nikuambie, jiko la mkaa utanunua sh.30elf, gunia la mkaa sh.45elf na unaanza kupika hadi gunia liishe ni miezi 2. lakini Gas, jiko na mtungi wake pamoja na gesi yenyewe utanunua kwa sh.laki 2 na kila ges ikiisha utajaza sh.58elf kwa mtungi wa kilo 16, utatumia mwezi 1 na nusu. hebu fuatilia uone.
     
  6. N

    NnyaMbwate JF-Expert Member

    #6
    Oct 18, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,106
    Likes Received: 184
    Trophy Points: 160
    Usidanganye watu! Takwimu zako si sahihi kabisa. Kwa mtumiaji wa gunia moja la mkaa kwa miezi 2, mtungi wa gas wa kilo 15 (sio 16) nina hakika atatumia miezi 4 hadi mitano. Ukweli ni kuwa gharama ya kuanzia (initial cost) ni kubwa; deposit ya mtungi na kununua jiko lenyewe, lakini gas ni nafuu mno. Mimi nina familia kubwa (watu wazima 5), tunachemsha maji ya kunywa, tunapika mara tatu kila siku, tunakaanga samaki very often: matumizi ya mtungi wa gas ni 40 days. Sembuse mtumiaji wa gunia moja la mkaa kwa miezi 2. Kama huamini invest kwenye gas utakuja kukiri hapa!
     
  7. P

    PSM JF-Expert Member

    #7
    Oct 18, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 543
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Haya maelezo hayana ukweli wowote jamani,gas is the best hebu jaribu utafurahia na wala hutarudia tema kutumia mkaa kamwe.
     
  8. C

    Chabo JF-Expert Member

    #8
    Oct 18, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 675
    Likes Received: 141
    Trophy Points: 60
    Ahsanteni wakuu,naenda kununua gas kesho ili nijaribu.lakini sielewi nitapata wapi jiko(2plets) imara kwa bei nafuu.
     
  9. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #9
    Oct 18, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 0
    Mi natumia gesi kamtungi kadogo mwezi wa 4 huu hakajaisha
     
  10. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #10
    Oct 18, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,992
    Likes Received: 835
    Trophy Points: 280
    Unaishi wapi mkuu? Kipi kinapatikana kwa urahisi maeneo unayoishi?

    Generally, kwa kulinganisha gharama zilizo wazi, ni kweli gas inaweza kuonekana kuwa na gharama kuliko mkaa. Lakini ukiangalia na gharama zinlizojificha- vitu kama usafi na muda pengine gas ni option nzuri zaidi (inachukua si chini ya dakika 15 kuandaa jiko la mkaa na kuanza kupika wakati gesi, ni suala la sekunde kadhaa tu).
     
  11. S

    SWEET HUSBAND Member

    #11
    Oct 18, 2012
    Joined: Aug 22, 2012
    Messages: 97
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Uwii unanichanganya,kilo 15 gas kwa mwezi na nusu,yani kwangu ni 3weeks only,nikiwa likizo mimi ndio unakaa mwezi mzima.Yani sijui hata nifanyeje,nishasema mpaka,familia yangu ndogo tu,2kids,dada,mimi na mr.Kwa kifupi pia anaetumia anapaswa kuwa makini mmno,vinginevyo utaona bora mkaa,kurudi shida maana ushazoea fasta fasta.
     
  12. S

    SWEET HUSBAND Member

    #12
    Oct 18, 2012
    Joined: Aug 22, 2012
    Messages: 97
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani mbona mnanitisha,au inategemea na aina ya jiko,hebu niambie jiko lako ni aina gani?umezidi kunidatisha,mimi hata maji ya kunywa nachemshia kwenye umeme,lakini ni 3week tu gas imeisha.Au mtungi haujai,kulaleki nitaanza kuja na mtungi posta upimwe kabisa,siiti tena.Nielewesheni jamani nijue how to save it.
     
  13. M

    Mmwaminifu JF-Expert Member

    #13
    Oct 18, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 1,055
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Mkuu hapo nami nimestuka. Kwa uzoefu wangu mtungi wa 15kg (gas) huwa natumia kwa wastani wa siku 60. Familia ya 4 people. Maharage tu ndo yanachemshiwa kwenye umeme.
     
  14. mtoto mpole

    mtoto mpole JF-Expert Member

    #14
    Oct 18, 2012
    Joined: Mar 22, 2010
    Messages: 679
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tumia gas ni nzuri na utakua umelisaidia taifa katika
    Harakati zake za kutunza misitu na mazingira kiujumla.
     
  15. J

    Joo Wane JF-Expert Member

    #15
    Oct 18, 2012
    Joined: Mar 14, 2007
    Messages: 294
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    gas nunua petrol station na dealers wakubwa wakubwa wewe. hivi viduka vya mtaani wanachakachukua kwa kupunguza baadhi ya mitungi na jaza iliyo empty. chezea wabongo wewe au hujasikia jamaa alivyolipukiwa mwenge akiwa anadjust mitungi ya gesi
     
  16. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #16
    Oct 18, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 548
    Trophy Points: 280
    Gas ni safi sana mkaa unaharibu mazingira(Ndani na Nje ukataji miti).....
     
  17. S

    SWEET HUSBAND Member

    #17
    Oct 18, 2012
    Joined: Aug 22, 2012
    Messages: 97
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sasa ni nini,maana hata mi maharage nachemshia kwenye umeme na pressure cooker,why 3 weeks jamani?mi ni mdada lakini sio mkuu,maana mkuu nahisi umemaanisha mkaka,au!
     
  18. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #18
    Oct 18, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,434
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    none sense yani una mawazo mepesi namna hii wewe,is that all about the difference
     
  19. C

    Chabo JF-Expert Member

    #19
    Oct 18, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 675
    Likes Received: 141
    Trophy Points: 60
    Mm nadhani suluhisho ni kuainisha gas kg kadhaa inatumika kwa muda fulani ukiiwasha bila kuzima?
     
Loading...