Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Matumizi ya bangi

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Bongo Lala, Jan 26, 2010.

  1. B

    Bongo Lala Member

    #1
    Jan 26, 2010
    Joined: Apr 21, 2008
    Messages: 30
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kuna kitu nimegundua kwamba matumizi ya bangi yameongezeka sana hapa nchini, tofauti na zamani ambapo vijana ndio walikua watumiaji wakubwa wa kilevi hicho sasa hata watu wazima wenye kazi za heshima wanatumia kilevi hicho. Japo vijana wengi hasa wanaojihusisha na bongo flava ndio wanaoweza kuwa wanaongoza kwa kula ndumu bado kuna maafisa jeshi, polisi, wanasiasa, waandishi wa habari, walimu nk ambao wanakula msuba

    sasa swali ni kwamba matumizi hayo yana athari gani kwa perfomance katika kazi na je wataalam wa afya wanalizungumzia vipi? zamani tulikua tunaambiwa ukivuta bangi unakua kichaa lakini mbona kuna watu wamevuta kwa muda mrefu lakini hawana hata dalili za ukichaa.

    nawakilisha!
     
  2. O

    Omega.Omega Member

    #2
    Jan 26, 2010
    Joined: Jun 29, 2009
    Messages: 60
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kazi kwa madaktari
     
  3. paesulta

    paesulta JF-Expert Member

    #3
    Jan 27, 2010
    Joined: Mar 13, 2009
    Messages: 227
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    ...............wazee wa leo si ndo vijana wa jana kwa hiyo ndumu wanaiendeleza kama kawa......
     
  4. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #4
    Jan 27, 2010
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    On the spot mkuu!
     
  5. Andrew Nyerere

    Andrew Nyerere Verified User

    #5
    Jan 27, 2010
    Joined: Nov 10, 2008
    Messages: 2,871
    Likes Received: 818
    Trophy Points: 280
    Bangi ina madhara makubwa. Lakini nadhani there is no need to panic,kama kwa mfano ukimuona mtoto wako anavuta bangi. There is time to reason with him,you don't have to come out with guns blazing. You don't have to take action right away. Bangi ina madhara. Usikae karibu na mtu anayevuta bangi,usikae anywhere near such a person,if you can help it.
     
  6. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #6
    Jan 27, 2010
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 160
    Wake up and turn i loose, Kaya, Kaya,
    Coz the rain is pouring, Kaya,kaya

    Got to have kaya now, kaya kaya, x2

    i feel so high i even touch the sky upon the falling rain,
    i feel so good in this my neighborhood so,

    i've got have Kaya now!!

    Huyo ni Robert Nesta Marley akiisifia NDUMU aka cha Arusha. hii kiu achana nayo bana yaani ile harufu yake tu unasikia kichwa kinazunguka, sijui mtu unaamua kuvuta bangi unakuwa unafikiria nini, kwa nini usinywe maziwa??? unaweka jani kifuani eeeh mungu tunusuru
     
  7. m

    mchajikobe JF-Expert Member

    #7
    Jan 27, 2010
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 1,981
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    We huoni kama umeshakuwakichaa kwa kuwakilisha wabangebange wenzako?Mvuta bange ni mvuta bange tuu,na kuna ukichaa ndani yao,kama si ukichaa ninini,mbona mkitaka kuvuta mpaka mjifiche?Alafu kibaya zaidi kwa kichaa ni kwamba anajiona ni mzima tuu!!
     
  8. m

    mchajikobe JF-Expert Member

    #8
    Jan 27, 2010
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 1,981
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    Duu,kweli bange mbaya lakini the way unavyotaka tuwanyanyapae wadau wake hata vitabu vya dini vinakushtaki,hivi siku ukiishi na mkoma itakuwaje?si utakimbia nyumba!!Je,utajisikiaje ukigundua kuwa baba yako ni mdau wa hiyo kitu since alipokuwa shule,na bado anaendeleza msebenzo?
     
  9. paesulta

    paesulta JF-Expert Member

    #9
    Jan 28, 2010
    Joined: Mar 13, 2009
    Messages: 227
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    ....i dont like people to speak just because of the stereo types ambayo ipo katika jamii.watu wengi huwa tunaongea tu sababu hivyo ndivyo ilivyowekwa na jamii,ooh mvuta bangi ukimuona kaa mbali nae,ooh sijui watu hawa huwa wanafikiri nini..!i doubt kuwa wengi wanaotoa hizi comments wanawajua au wameweza kukaa hata karibu na mtu anetumia mjani.kila kitu kina faida na madhara yake,tusitake kuwa-condem watu bila kuwajua hasa undani wao.kaa umfahamu mtu kisha m-judge,sio kuja na mambo yale yale ya kama huendi kanisani au huamini niaminivyo mimi basi wewe ni mkosefu......
     
  10. C

    Chechenya Member

    #10
    Jan 28, 2010
    Joined: Dec 18, 2008
    Messages: 55
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Matumizi ya bangi yana aina nyingi kunasehemu inatumika kama mboga za majani na mbegu zake ni kiungo kizuri tu
     
  11. Gudboy

    Gudboy JF-Expert Member

    #11
    Jan 28, 2010
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 799
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    na wewe umevuta kwa muda gani? jer umekuwa kichaa?
     
  12. mbuva

    mbuva Member

    #12
    May 20, 2012
    Joined: Feb 17, 2009
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    don't judge the book by its cover...try to do research the good, the bad, why the ban then say something
     
Loading...