Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Matumizi mbadala ya neti za Jakaya...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Crashwise, Jun 22, 2012.

  1. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #1
    Jun 22, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,050
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    View attachment 57161
    Katika pitapita yangu kijijini kwetu, nikabahatika kukutana na hii product mupya... Watanzania wanajaribu kuwa wabunifu ili angalau kupunguza makali ya maisha. Hii ni kamba ya kufungia mifugo kama mbuzi. Imesukwa kwa kutumia neti zile zilizogawiwa bure nchi nzima na Serikali kwa msaada wa wamarekani.
    Sababu hasa iliyomfanya mwananchi huyu kuamua kubadili matumizi ya neti zile alidai ni kutokana na neti zewenye kuwa ndogo sana...

    Kuna picha nyingine jamaa wanavulia samaki naitafuta hapa...
     
  2. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #2
    Jun 22, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    wengine tunafugia kuku
     
  3. SIKAUKA MHAPA

    SIKAUKA MHAPA JF-Expert Member

    #3
    Jun 22, 2012
    Joined: Jun 11, 2012
    Messages: 246
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Jambo la kuogopesha zaidi ni hali ya afya zetu ,kwa sababu hizo neti kila ukiamuka asubui lazima upige sana chafya kwa mafua , hivi nyie wenzangu misaada ya wamarekani mnaimani nayo?angalia Iraq, Afghanistani sijui kwengine vipi Mmarekani sio watu wale
     
  4. Mwalimu

    Mwalimu JF-Expert Member

    #4
    Jun 22, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 1,417
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Zile sio neti bali nyavu aisee....zimekakamaa hizo...
     
  5. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #5
    Jun 22, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Tusiendekeze upungufu wa kufikiri tunadhani kila mtu hana akili..... hata wahalifu wanaotafutwa kwa kosa la kuvua samaki wadogo na nyavu ndogo (neti) kinyume cha sheria watatueleza hivyo hivyo....hapana.

    Nani kasema watanzania tunalalia vitanda size moja? kama chandarua ni kidogo kuliko kitanda chako yuko mtanzania mwingine anahitaji sana chandarua hicho kwa kitanda chake kinachotosha.
     
  6. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #6
    Jun 22, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135

    Msaada haulazimishwi kuna watanzania wanahitaji neti hizo kwa sababu hawakuwa na uwezo wa kununua zilizo bora zaidi muhimu ni kuzuia mbu ......

    kama huzihitaji neti hizo sio lazima kuchukua ni msaada hakuna aliyezitolea fedha yake
     
  7. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #7
    Jun 22, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Usichotolea fedha yako hata mbwa unaweza kufugia ndivyo waafrika tulivyo.....
     
  8. Manyanza

    Manyanza JF-Expert Member

    #8
    Jun 22, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 4,447
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    usilete porojo hapa, hizo neti hazifai, na wakati mwingine ni bora ukawa mkweli kuliko kua mnafiki kisa unakula buku mbili kutoka kwa Nape kisa umetetea CCM, unaridhika na hali ya maisha ya watanzania sasa hivi?
     
  9. Mwalimu

    Mwalimu JF-Expert Member

    #9
    Jun 22, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 1,417
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Kwa hiyo msaada ndio kisingizio cha kupewa bidhaa sub standard??? Acha hizo wewe...mimi sipigi siasa zenu za CCM vs CDM hapa!!
     
  10. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #10
    Jun 22, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Eti chandalua inatumika miaka tano bila ya kuweka dawa yeyote.

    Wewe teremsha na kufua tu!
    Kwa kweli hili limenipaga hofu sana na sijawahi kutumia na nimeizungushia banda la kuku.
     
  11. REMSA

    REMSA JF-Expert Member

    #11
    Jun 22, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 2,555
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Kwani hata kama ni kununua hizo net hazistahili kuuzwa hata kwa sh.2000.Acheni fikra mgando msaada isiwe
    sababu ya kuwapa watu kitu kisichostahili ni udhalilishaji kwa wananchi.Hao wazungu wanaotuletea hizo net
    kwa kisingizio cha msaada ndio hao wanaochukua madini yetu na kutuachia mashimo kwa mrahaba kiduchu.
    Please think twice!!
     
  12. Jiwe Linaloishi

    Jiwe Linaloishi JF-Expert Member

    #12
    Jun 22, 2012
    Joined: May 24, 2008
    Messages: 3,685
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    mi zimenisaidia kweli nimetengenezea banda la tetere na khanga.. baada ya kugundua hazinifai kwa matumizi ya kujikinga
     
  13. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #13
    Jun 22, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    kwani mbwa hana haki? nani kakwambia msaada ndo uwe kitu kibovu? Neti zina mitundu mikubwa hata inzi anapita! Huo ni msaada au mateso?halafu eti zina dawa ya miaka 5 mbu akikatiza anakufa, na huyo binadamu anayevuta hiyo sumu kwa miaka 5 atakua katika hali gani? HIZI NETI SI MSAADA NI KAMPENI PUNGUZA WATANZANIA.
     
  14. james chapacha

    james chapacha JF-Expert Member

    #14
    Jun 22, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 927
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    misaada kila wakati inadumaza akili inawafanya viongozi wetu wanashndwa kuwa wabunifu wavyanzo vyamapato kwakuwaza misaada,miaka 50 ya uhuru bado tunomba mpaka neti!huu ni udhaifu.ssa ivi masharti ya misaada yamebadilika labda viongozi wetu watachangamsha vichwa.vinginevyo tutarajie kuona ndoa za jinsia moja.
     
  15. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #15
    Jun 22, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Mama porojo rudi hapa tafadhali unijibu hili, KWANINI KADIRI MISAADA YA HIZI NETI INAVYOZIDI KUWAFIKIA WANANCHI NDO WANAUME WENGI WANAVYOZIDI KUPOTEZA NGUVU ZA KIUME?
     
  16. bushman

    bushman JF-Expert Member

    #16
    Jun 22, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,292
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    chandalua hizi kwetu tunatengeneze wigo kwenye kitalu cha bustani kuzuia kuku wasiharibu mboga ngumu kama nyavu za kuvulia samaki
     
  17. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #17
    Jun 22, 2012
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Hili taifa bwana nalenyewe dhaifu kama raisi wao

    Hapa ni wavuvi wanaanikia Dagaaa

    [​IMG]


    Wana wa Pakaya hawa nao hawako nyuma


    [​IMG]


    Hapa chandarua kinatumika kama pazia la chooni! Ubunifu huu

    [​IMG]

    lakini mambo haya si bongo tu soma zaidi hapa


    http://www.malariajournal.com/content/pdf/1475-2875-7-165.pdf
     
  18. patriq

    patriq Senior Member

    #18
    Jun 22, 2012
    Joined: Apr 17, 2012
    Messages: 142
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hii ndo point alonipa mama mmoja kutoka kijiji cha MGONGO (JIMBONI KWA MH MWIGULU) Mama huyu alisema kwamba alitumia neti hii kwa mwezi mmoja tu akawa ana mafua yasiyoisha. aliponunua neti nyingine basi mambo yakawa powa kabisa. alichofanya ni kuchukua neti hii na kuifanya fensi ya kuku wake. Nilipofika nikamuuliza why anatumia neti kama kibanda cha kuku, naye hakusita kusema kwamba hata kuku wanahitaji kukingwa dhidi ya magonjwa mengine pia. nilipoongea nae sana mambo ndo yakawa hivyooooo.
     
Loading...