Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Matumizi Mbadala Ya Bilioni 40 za Kampeni CCM!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by PakaJimmy, Apr 10, 2010.

  1. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #1
    Apr 10, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Jana usiku CCM wamezindua kampeni ya kuchangia kampeni kwa kutumia simu za mkononi!

    Makadirio ni kwamba watakusanya taslimu 40,000,000,000/=(bilioni 40)!

    Mimi nilipotazama jinsi washiriki wale walivyochangamka kutoa kwa kutuma ujumbe, nilihamasika kwamba iwapo ungeanzishwa uchangiaji wa namna hiyo kwaajili ya madawati ya shule zote nchini, hakuna mtoto ambae angekaa kwenye vumbi!

    Kama jana, ziliweza kupatikana milioni 20 ndani ya dakika 5 tu za uchangiaji, je kwa miaka 5 ya uongozi wa JK, wananchi wangechanga kiasi gani, na tungekuwa wapi?

    Kwanini wabongo tunapenda kufanya fund-raising za 'Disposable cash, kama hizi kampeni, tisheti na harusi, unlike kuwekeza kwenye investment za kudumu kama elimu, afya na miundombinu?

    Ningekuwa mimi ndo JK, ningesubiri hela yote hiyo ichangwe, kisha natangaza ghafla kwamba hakutakuwa na kampeni, hela zote zinatumika kupeleka maji, au kujenga dispensari vijijini!

    NINA HAKIKA 100% KWAMBA CHAMA CHANGU KINGECHAGULIWA BILA KUPINGWA NA RAIA YEYOTE...Unaonaje?
     
  2. n

    nndondo JF-Expert Member

    #2
    Apr 10, 2010
    Joined: Feb 1, 2010
    Messages: 1,094
    Likes Received: 220
    Trophy Points: 160
    Naamini unamuongelea JK mwingine mwenye akili timamu huyo wetu hapana wanataka cash iwe rahisi kuziiba mara moja sasa kamati ya uenyekiti wa Zakia Meghji aliyeshindwa kabisa kabisa kazi ya kulinda fedha zenye uangalizi kama wa central bank unampa funguo tena? ni mpaka watanzania tutakapofia mitaani kwa risasi za moto ndio kama ya juzi huko wapi sijui ndio solution ya huo upumbavu tunaoulea.
     
  3. Fighter

    Fighter JF-Expert Member

    #3
    Apr 10, 2010
    Joined: Aug 30, 2009
    Messages: 611
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Waheshimiwa, jana CCM ilizindua kampeni ya uchangiaji kwa wanaachama na wakereketwa kama wanavyojiita niliangalia lakini kuna kitu hapa tuchangieni:

    Mwenyekiti wa taifa CCM kwa kusisitiza uchangiaji alisema

    Jamani tuichangieni CCM, tukukumbuke chama hiki kilivyoifanyia nchi hii. Je? Wanajamvi bila CCM nchi hii haingekua hapa? Au ingekua mbali zaidi? Na je ni CCM imeifanyia Nchi mambo mazuri au Inchi ndio imeifanyia CCM kua hapo?

    Karibuni.
     
  4. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #4
    Apr 10, 2010
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Wazo limekwenda shule hili lakini la kujiuliza ni je, JK huyu na CCM yake wana akili kma hizo?
     
  5. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #5
    Apr 10, 2010
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,168
    Likes Received: 9,853
    Trophy Points: 280

    Mkuu PakaJimmy nakubaliana kabisa na wewe kwamba kampeni kama hii ya kuichangia CCM ingeanzishwa ili kukusanya pesa za madawati na hata majengo ya madarasa basi shule zetu nyingi nchini za msingi na sekondari zingekuwa katika hali ya kuridhisha sana na hakuna mtoto ambaye angekaa chini au hata kukosa vitabu vya shule. Tatizo lilikuwepo ni kwamba Viongozi wetu hawana hamasa kabisa ya kupambana na tatizo hili sugu miaka nenda miaka rudi na hivyo hawalipi kipaumbele kama wanavyotoa kipaumbele kwa kuchaguliwa kwao na Wabunge toka chama chao. Hali hii inasikitisha sana lakini ndiyo ukweli halisi wa mambo.

    Ikija kwenye michango ya Vipaimara, Harusi n.k. huko ndiyo wala sitaki kuangalia kabisa maana ni kama watu wanachangia kwa sifa huyu akitoa laki basi mimi nitoe laki moja na nusu na yule mwingine atataka kutoa laki mbili. Ukiwaambia watu hawa tuchangie katika mambo ya maendeleo kama kusafisha labda hata katika eneo tunaloishi ili kulisafisha na kupanda maua au kuna shule ya jirani ambayo ina hali mbaya inahitaji matengenezo basi wote huingia mitini, bado Watanzania tuna mentality za ajabu sana katika kujiletea maendeleo wenyewe mpaka hapo tutakapbadilisha mentality hizi zilizokaa kinyumenyume nchi yetu itabaki nyuma sana kimaendeleo.
     
  6. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #6
    Apr 10, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    mwerevu huangaria sana atokako

    yuko wapi

    anakwenda wapi, bali mjinga huangalia sana alipo

    vipi mawazo kama ya PakaJimmy yangekuwa yamo vichwani mwa

    viongozi wetu? kweli taifa lingesonga mbele, Eeee Mungu Baba tusaidie

    asante PakaJimmy kwa mawazo mazuri, nakubariana nawe kwa 100%
     
  7. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #7
    Apr 10, 2010
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,538
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Wanaochangiwa pesa hiyo kwani ni sisi M? au ni wahuni wachache wanaojiita sisi M?

    Kwa kadri ninavyojua mimi sisi M ilishakufa na Nyerere na sasa kuna kikundi cha wahuni fulani wameamua kutumia dola kwa kujiita sisi M.

    Lakini ndugu zangu huyo sisi M mwenyewe alishakufa zamaaaaaani.

    Ukimtaka anayejiita sisi M leo wewe nenda kwa wanaojiita makada ambao ni Usalama wa wezi a.k.a.usalama wa taifa, Polisi, katibu kata/tarafa, tume ya uchaguzi, wakuu wa mikoa na wilaya, wakurugenzi wa wilaya... unaweza ongeza orodha utakavyo, hao ndio sisi M wenyewe lakini chama kama chama kilishakufa mwe!
     
  8. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #8
    Apr 11, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Naomba sehemu ya pesa zinazochangwa zitumike kumpeleka mwenyekiti wa CCM kupimwa akili na ikiwezekana asigombee tena maana hana la manufaa kwa nji yetu!
     
  9. Suki

    Suki JF-Expert Member

    #9
    Apr 11, 2010
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 373
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Good strategy!
    Wanajua wasipochangisha hela za kampeni,mtasema wamewaibia tena kutoka benki kuu yenu.
     
  10. Ndjabu Da Dude

    Ndjabu Da Dude JF-Expert Member

    #10
    Apr 11, 2010
    Joined: Aug 29, 2008
    Messages: 3,168
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    Hata ungechanga $40 billion kwa madawati, bado asilimia kubwa ya wanafunzi wataendelea kukaa kwenye vumbi tuu hadi kiama...think about that!
     
  11. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #11
    Apr 11, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Lets be critical for a minute..tuache kuchonga kaa wanasiasa.

    Hivi unaezaje kupinga kuchangishana hela ya kampeni wakati unakubaliana na mfumo wa siasa uliopo.

    This is open contradiction to me.
     
  12. mwinyi

    mwinyi Member

    #12
    Apr 11, 2010
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 42
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 15
    cripple minded............leaders,the main motive here, is self-advancement and these methods are unscrupulous!!!!!!
     
  13. Kite Munganga

    Kite Munganga JF-Expert Member

    #13
    Apr 11, 2010
    Joined: Nov 19, 2006
    Messages: 1,298
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    They just want to justify dirty monies from somewhere.... mie naona watz tunapigwa changa la macho lakini CAG yupo atatuarifu baadaye
     
  14. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #14
    Apr 11, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Ha ha ha..nilikuwa na mawazo kama yako.

    Nadhani suala hili lipo wazi, and guess what, pesa zitachotwa mahali, halafu watapewa Voda ya King Maker au any other collaborator halafu mtaambiwa zimechangwa na waTz kupitia sms..lol

    ..Mazingaombwe njoo utamu kolea! LMFAO
     
  15. K

    KipimaPembe JF-Expert Member

    #15
    Apr 11, 2010
    Joined: Aug 5, 2007
    Messages: 1,282
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Shule nyingi za serikali hata vyoo hazina na kuna shule nyingi ukipita unakuta choo cha watoto kimeandikwa "choo hiki kimejengwa kwa msaada wa walipa kodi wa Japan". Unafikiri fedha za kufanya hayo hazipo? Fedha zipo; wanagawana hawa watu na vizazi vyao na marafiki zao. Fundraising kama hizo wakizifanya kwa ajili ya kujenga madarasa, kuweka madawati, kujenga vyoo vya shule, n.k. tutawauliza; na fedha za kodi mmeweka wapi?

    Hapa wana kisingizio cha kusema hawaruhusiwi kuchota kwenye mifuko ya kodi. Ingawa fedha itakuwa hiyo hiyo ila itazunguka tu kwa kutumia mlango wa nyuma. Hakuna watanzania walioko tayari kuichangia CCM bilioni arobaini isipokuwa wale walio sehemu ya uozo unaofanywa na CCM. Hawa watachota huko kwa posho za mara mbili mbili, safari na semina uchwara, malipo kwa kazi hewa, n.k. halafu watazihamishia kwenye mfuko wa kampeni kwa madai kuwa wamechangia.

    Halafu nani ata audit nani amechangia nini? Kuna wale ambao wakichangia wanataka wajulikane ili mkuuu wa nchi awaone kuwa wamechangia. Hawa hawawezi kutumia utaratibu huu ambao hauwapi fulsa ya kuonekana wametoa ngapi! Kwa hiyo njia pekee ya kuzipata fedha hizo ni kwa kundi lile linalokula Maposho parallel kutunga vikao na kulipana hayo maposho na hizo fedha kuzunguka na kuingia kwenye mfuko huo wa kampeni.
     
  16. Kite Munganga

    Kite Munganga JF-Expert Member

    #16
    Apr 11, 2010
    Joined: Nov 19, 2006
    Messages: 1,298
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145

    This time hawapendi akina Manji, Somaia, RA, Karamagi, Vallambhia, Jeetu...plus other rubbish wajulikane kuwa ndio waliochanga kwani itawaweka wazi kuwa wana ndoa na mafisadi lakini kwa vile tena wanahitaji msaada wao ili washinde uchaguzi basi wamebuni njia muafaka ya kupokea pesa zao toka mlango wa nyuma na hao jamaa piga ua , garagaza, biduabidua lazima watatoa pesa kulinda ufisadi wao, unafikiri hawajui hasira za watanzania?
     
  17. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #17
    Apr 12, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Nani anaekubaliana nao?...Ni kwamba ndo uliopo...labda kwasasa tuseme kwa kifupi kabisa kuwa ni "'whether we like or not"...Of course kuna mawazo mbadala bana...kuna CCJ!
     
  18. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #18
    Apr 12, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Siongelei kukubaliana na CCM naongelea kukubaliana na mfumo wa kisiasa wa sasa, uliopo in practice. Mojawapo ya requirement ya mfumo wa sasa ni kufanya uchaguzi ili kueka 'masultan' kisheria mahali pao palipoinuka. Sasa huezi ukakubali mfumo wa uchaguzi na ukadhani uchaguzi utafanyika bila pesa kukusanywa.
     
  19. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #19
    Apr 12, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Hii injulikana kabisa!...Fundraising hizi zinatumika kama smoke-screen kuwazuga watu, ili waelewe kwamba nccm walichangisha, kumbe vyanzo vyao ni vilevile vya mwaka 2005!Lakini wajanja tushawastukia!Na huyu jamaa wa Push-Mobile ni mdau nini wa filthness inayoendelea kwenye system ya sisiem nini?
     
  20. Elusive

    Elusive JF-Expert Member

    #20
    Apr 12, 2010
    Joined: Nov 26, 2008
    Messages: 223
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Wanasiasa hawawezi kuwakumbuka Wanafunzi, Manesi au Madaktari.
    Fedha nyingi ya kodi inaelekezwa katika ununuzi wa magari ya kifahari na samani za
    maofisi sisizo na viwango hawajali kuhusu madawati kwani watoto wao wengi wanasomea
    katika shule za binafsi.
     
Loading...