Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Matumizi mazuri ya pesa

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Jewel, Nov 7, 2011.

  1. Jewel

    Jewel Senior Member

    #1
    Nov 7, 2011
    Joined: May 1, 2008
    Messages: 149
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Hamjambo wajamvi na Idd mubaarac! Tafadhali naomba nijuze matumizi mazuri ya pesa .Maana imenitokoe mie naambiwa nina matumizi mabaya ya pesa mie silewi wala kuhonga hiyo pesa nimetumia kwenda kuwachukua wanagu shuleni kwa kukudi gari ndogo kwenda mapaka shueni na kurudi home .Je hayo ni matumizi mabaya ya pesa na matumizi ya pesa ili yawe mazuri yatumikeje?
     
  2. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #2
    Nov 7, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,828
    Likes Received: 1,988
    Trophy Points: 280
    tumia pesa ikuzoee............na ukipata tuuumia,ukikosa jutia.
     
  3. feis buku

    feis buku JF-Expert Member

    #3
    Nov 7, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 2,371
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    nani kwakwambia hivyo???? ni sh ngapi umetumia????
     
  4. Jeremiah

    Jeremiah JF-Expert Member

    #4
    Nov 7, 2011
    Joined: Feb 17, 2009
    Messages: 636
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Pale unapata unachokitaka ndiyo matumizi mazuri ya pesa
     
  5. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #5
    Nov 7, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,023
    Likes Received: 5,187
    Trophy Points: 280
    Dereva wa hilo gari dogo alikuwa wa jinsia gani?
     
  6. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #6
    Nov 7, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    avatar yako inakizunguzungu
     
  7. K

    Kiganda Senior Member

    #7
    Nov 7, 2011
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 130
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Matumizi mabaya ya pesa yanategemea wewe una kiasi gani. Mfano wewe una shs 10,000 tu halafu unachukua teksi unabaki mikono mitupu badala ungepanda daladala au bodaboda hayo ni matumizi mabaya. Lakini kama una 100,000 ukatumia 10,000 na kwamba hiyo iliyobakia haitakufanya uishi kwa taabu, hayo siyo matumizi mabaya.
     
  8. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #8
    Nov 7, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,317
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    Matumizi mazuri ya pesa mara nyingi anayafahamu anayetumia pesa zake. Kwa mfano binafsi nakwenda kazini ili pamoja na mambo mengine nisikose pesa ya Bia, sasa huwa inanikwaza pale anapojitokeza Usaadhi/Mlokole mmoja ananiambia kunywa pombe ni matumizi mabaya ya pesa.
     
  9. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #9
    Nov 7, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,298
    Likes Received: 3,081
    Trophy Points: 280
    hasara roho pesa makaratasi
     
  10. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #10
    Nov 7, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Wakuu, muda huu nipo Rose Garden nakata pombe kwa kwenda mbele. Mwenye dawa ya kuacha starehe tafadhali anijulishe.
     
  11. Jeji

    Jeji JF-Expert Member

    #11
    Nov 7, 2011
    Joined: Jun 28, 2011
    Messages: 1,981
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    tumia pesa usiogope, ndio utapata akili ya kutafuta nyingine.
     
  12. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #12
    Nov 7, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,828
    Likes Received: 1,988
    Trophy Points: 280
    hapana ni kipanda uso cha ka cha mh. mbunge.
     
  13. Jewel

    Jewel Senior Member

    #13
    Nov 7, 2011
    Joined: May 1, 2008
    Messages: 149
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    120,000?=
     
  14. Jewel

    Jewel Senior Member

    #14
    Nov 7, 2011
    Joined: May 1, 2008
    Messages: 149
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Jinsia yako
     
  15. Jewel

    Jewel Senior Member

    #15
    Nov 7, 2011
    Joined: May 1, 2008
    Messages: 149
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35

    ulei nourma ndugu
     
  16. m

    maliyamungu JF-Expert Member

    #16
    Nov 7, 2011
    Joined: Aug 14, 2011
    Messages: 445
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Pesa za nape unakunywia pombe c.c.m watakufunga.
     
  17. m

    maliyamungu JF-Expert Member

    #17
    Nov 7, 2011
    Joined: Aug 14, 2011
    Messages: 445
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ul
    Kula pesa acha roho tafuta zingine.
     
  18. Vinci

    Vinci JF-Expert Member

    #18
    Nov 7, 2011
    Joined: Jul 6, 2009
    Messages: 2,520
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    hii inadhirisha kuwa kipato chenu sio kibaya...hivyo unavyopata ndivyo inavyokuruhusu kutumia.
    Ila mtu wa kipato cha chini au cha kawaida ni hela nyingi kwa kweli kama haikuwa lazima sana kutumia huo usafiri wa kukodi.

     
  19. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #19
    Nov 7, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Matumizi mazuri ya pesa ni pale unapokidhi MAHITAJI yako badala ya MATAKWA yako...unapofanya mambo kwa kuzingatia kiasi ulichonacho.
    Kama una sh. 50000 ...hujalipa kodi alafu unachukua taxi kutoka kazini mpaka steers kula burger na kuangalia movie mlimani city basi unakua umetumia pesa yako vibaya kwa kua hujazingatia mahitaji yale ambayo ni muhimu zaidi....
    Kwahiyo inawezekana mna mambo mengine ambayo yangehitaji hiyi pesa zaidi ya kukodia gari wakati mngechukua basi bado mngefika.
     
  20. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #20
    Nov 7, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Maelezo yako hayana mvuto
     
Loading...