Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Matumizi makubwa yasiyo na tija kwa serikali.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by LE GAGNANT, May 11, 2011.

  1. LE GAGNANT

    LE GAGNANT JF-Expert Member

    #1
    May 11, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 1,240
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Serikali ya TZ ina matumizi mengi ambayo hayana faida yoyote kwa mwananchi wa kawaida. Mfano: Kuna viongozi lukuki wastaafu wa kisiasa na kijeshi wanaoendelea kulipwa mishahara hadi wafe. Marais na mawaziri wakuu wastaafu bado wanapata marupurupu yote maishani. Jeshini kuanzia cheo cha major general, lieutenant general na general wakistaafu wanaendelea kulipwa mishahara hadi wafe na mashangingi wanabadilishiwa yakichoka, service zote serikalini na marupurupu kibao. Ukichanganya na wabunge wa kuteuliwa, waku wa mikoa na wilaya ambao kazi zao zinafanywa na wakurugenzi, wao ni kutoa matamko tu. Mkulo, ndio maana pesa inaishia kuwalipa wao kwa kuwa wao wana 'lion share'.
     
  2. M

    Mkwe21 JF-Expert Member

    #2
    May 11, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 1,402
    Likes Received: 143
    Trophy Points: 160
    Jamani wafandhili hawaoni Haya!! Unampa mtu hela ya walipakodi wako ili ichezewe? Duh aibu kwa wafadhili, Maendeleo ya kweli yatakuja tutakapodai uhuru kwa mara ya pili
     
  3. m

    mob JF-Expert Member

    #3
    May 11, 2011
    Joined: Dec 4, 2009
    Messages: 1,683
    Likes Received: 179
    Trophy Points: 160
    nadhani haya sio matumizi ya anasa wewe unataka mtu akistaffu aje akale njaaa humu uraiani ,mbona mmekuwa wabahili sana kila jambo linalofanywa mnaona ni anasa
     
  4. B

    Byendangwero JF-Expert Member

    #4
    May 11, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Anachosema ni kwamba huruma imezidi uwezo; kulipa mstaafu fedha stahili za kumwezesha kumudu maisha yake halina tatizo, hoja ni kwamba hapa katikati viongozi wetu walijipangia wao wenyewe na wapambe zao mishahara minono na marupurupu mengi ya kutukoga sisi wengine, na baada ya hapo walijiwekea utaratibu wa kuendelea kulipwa hivyo hata wanapostaafu. Kwakuwa kila kukicha wastaafu hao wanaongezeka itafika mahali tushindwe kumudu gharama hiyo.
     
Loading...