Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Matumbo Sumbufu au Irritable Bowel Syndrome (IBS) Ni nani anayeweza upata? IBS ni

Discussion in 'JF Doctor' started by MziziMkavu, Nov 16, 2010.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Nov 16, 2010
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,553
    Likes Received: 2,838
    Trophy Points: 280
    Ni nani anayeweza upata?

    IBS ni shida ya kawaida. Huwashika mtu mmoja kati ya watano. Huanza wakati wa ujana au kijana anapoingia utu uzima. Hata hivyo huweza kushika watu wa umri wowote ule.

    Ni nini baadhi ya dalili za ugonjwa huu?

    • Kusokotwa na tumbo - Cramps
    • Kufunga choo
    • Kuendesha
    • Kushikia kuwa hujakamaliza kabisa kusukuma haja kubwa
    • Hewa nyingi tumboni
    • Kufura
    • Makamasi kutokea kwenye haja kubwa
    Kinachosababisha huu ni nini?

    Utumbo wako mkubwa (large Intestines) hunywa maji na chumvi yapatikanayo katika chakula ambacho ushakula wakati ambapo hicho chakula kimesafiri kutoka tumboni hadi utumbo wako mdogo. Iwapo utumbo wako mkubwa ni sawa na hauna shida yoyote, utapata haja yako kubwa bila shida yoyote. Kwa sababu zisizojulikana utumbo mkubwa wa watu wengine huwa unashindwa na vyakula vingine, jambo ambalo halisumbui watu wengine. Hii ni pamoja na mtu kushikwa na kunguruma kwa tumbo na kuendesha wakati wa au baada ya kula chakula.

    Namna ya lishe na kuwa na mawazo vinaweza kusababisha hali hii au hata kulifanya iwe mbaya zaidi. Kwa wanawake IBS ni hali ambayo inaweza kuwa mbaya sana wakati wa hedhi sababu ya mabadiliko ya homoni za mwili. Wakati mwingine dalili za IBS zinaweza kujidhihirisha kutokana na maradhi mengine.

    Namna ya kutibu

    Unapomtembelea daktari au mhudumu wako wa kiafya, ataangalia historia yako ya kiafya. Atakagua mwili wako, damu na haja, akuchukue uyoka (x-ray) na kuchungulia sehemu ya utupu wa nyuma kwa kutumia mrija unaingizwa huko nyuma. Utapewa matibabu na dawa ambazo zitakusaidia.
     
  2. Mkuu wa chuo

    Mkuu wa chuo JF-Expert Member

    #2
    Aug 15, 2013
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,163
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  3. is3haq

    is3haq Member

    #3
    Aug 18, 2013
    Joined: Oct 25, 2011
    Messages: 25
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 5
    Ni kweli hii kitu huwa inawakumba watu wengi ila ni ngumu kusema sababu inainvolve maeneo ya sirini.

    Vitunguu swaumu na papai vinasaidia sana kutibu matatizo haya, pia juice ya ukwaju inasaidia kuondoa haya matatizo.
     
  4. mwekundu

    mwekundu JF-Expert Member

    #4
    Aug 18, 2013
    Joined: Mar 4, 2013
    Messages: 15,930
    Likes Received: 794
    Trophy Points: 280
    Inflamatory bowel disease(IBS) is a chronic inflamatory large intestine disease,whose aetiology is not known but sometimes the disease can progress to cancellous(malignant)
    Symptoms(major)-maleina,chronic abdomen pain especially RLQ+LLQ,Dyspepsia etc
    Diagnosis
    -Barium enema
    -colonoscopy
    -Biopsy(FNAC)-histopathology r/o whether cancer or not
    Cure....Broad spectrum antibiotics,can help to cure and Special diet

    Sent from my BlackBerry 9300 using JamiiForums
     
Loading...