Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Matumaini ya kutokuibiwa kura yametokea - bado swali moja dogo

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Mtaka Haki, Oct 16, 2010.

  1. M

    Mtaka Haki JF-Expert Member

    #1
    Oct 16, 2010
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 492
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    HABARI ZILIZOANDIKWA KATIKA MAGAZETI MBALIMBALI LEO ZINAONYESHA KUWA KITUO CHA SHERIA NA HAKI ZA BINADAMU KITASAMBAZA WAANGALIZI HURU NA KUJUMLISHA MATOKEO. KILA MKOA KITAKUWA NA MWANGALIZI MMOJA. KULINGANA NA HABARI HII HAPA CHINI INAONEKANA WAANGALIZI NI 1744. Swali dogo je vituo vya kupiga kura mwaka huu ni vingapi kama idadi hiyo ni sawa na ya vituo vilivyoko basi matumaini yetu ni makubwa.
    Hongereni sana.


    HRC kusambaza waangalizi majimboni
    NA RICHARD MAKORE
    16th October 2010
    B-pepe
    Chapa
    Maoni

    Kituo Cha Sheria na Haki za Binadamu (LHRC)
    Waangalizi wa Uchaguzi Mkuu wa ndani wanatarajia kuanza kusambaza katika majimbo mbalimbali kunzia Jumatatu ijayo.
    Kaimu Mkurugenzi wa Kituo Cha Sheria na Haki za Binadamu (LHRC), Anna Katemana, alisema jana kuwa waangalizi hao wanafikia 1,744 na watakuwa katika mikoa, majimbo na kwenye vituo vya kupigia kura.
    Waangalizi hao wameteuliwa na mtandao wa Asasi za Kiraia (TACCEO) unaoundwa na mashirika 17 ambapo watatumia kompyuta na simu za mkononi kufanya kazi hiyo.
    Kadhalika, mtandao huo umeandaa utaratibu utakaowawezesha wananchi kutuma ujumbe mfupi wa simu (SMS) kwa waratibu wa kitaifa watakaokuwa Dar es Salaam kupitia namba 15540 kwa mitandao ya Vodacom, Tigo, Zain na Zantel ili kutoa taarifa kwao juu ya mambo mbalimbali yatakayotokea katika vituo vya kupigia kura.
    Waangalizi hao watasambazwa katika mikoa yote ya Tanzania bara na Zanzibar kwenye majimbo na vituo vyote vya kupigia kura.
    Katemana alisema waangalizi 270 watakuwa katika majimbo na kila mkoa utakuwa na mratatibu mmoja ambaye atakuwa anaratibu shughuliz zote za uangalizi na kutoa taarifa makao makuu ya mtandao huo yatakayokuwa jijini Dar es Salaam.
    Asasi hizo za kiraia ni pamoja na Tamwa, SAHRINGON Tanzania, WLAC, TANLAP, WILDAF, ForDIA, Haki Madini, MPI, ACCORD, ZLSC, PF, Tahurifo, YPC, LEAT na LHRC.
    Alisema TACCEO imepata kibali cha kufanya kazi hiyo kutoka Tume ya Taifa ya Uchaguzi (NEC) na kwamba lengo la uangalizi huo ni kuanisha mapungufu yatakayojitokeza wakati wa Uchaguzi Mkuu 2010.
    Kwa mujibu wa Katemana taarifa zitakazokusanywa nchi nzima na kuchambuliwa ili kuweka kumbukumbu na rejea ili ziweze kusaidia kuboresha Uchaguzi Mkuu siku zijazo.
    Maeneo mengine yatakayoangaliwa na waangalizi hao ni pamoja na kiwango cha wananchi kuelewa masuala ya uchaguzi, elimu ya uria kwa wananchi, ushiriki wao, ushiriki wa wadau mbalimbali kama Nec, vyomb o vya habari, vyombo vya usalama na Asasi za kiraia zinavyoelimisha jamii.
    CHANZO: NIPASHE
    0 Maoni | Kuwa wa kwanza kutoa maoni
     
  2. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #2
    Oct 16, 2010
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,312
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    Hongereni sana.
     
  3. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #3
    Oct 16, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Hii itasidia kwa kiasi fulani naiyo namba nishaisave
     
  4. M

    Mtaka Haki JF-Expert Member

    #4
    Oct 16, 2010
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 492
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Je kuna mwenye idadi ya vituo vya kura nchi nzima? Tunaweza kuwashauri kama idadi ya vituo ni nyingi kuliko idadi ya watu.
     
  5. K

    King kingo JF-Expert Member

    #5
    Oct 16, 2010
    Joined: Sep 6, 2010
    Messages: 402
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 33
    vituo vya kupigia kura viko vingi kuliko hiyo idadi ya hao wasimamizi nadhani vituo viko 50,000 na zaidi kama sijakosea ila hata hivyo wamejitahidi sana
     
  6. M

    Mtaka Haki JF-Expert Member

    #6
    Oct 16, 2010
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 492
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kuna mwenye taarifa kamili. Tunaweza kuwaomba wakubali watu watakao vulunteer bila ya kulipwa. Wako watu waaminifu katika kila mkoa. Wako wanafunzi wa vyuo vikuu amabao hawapigi kura wengi wao
     
  7. The Dreamer

    The Dreamer JF-Expert Member

    #7
    Oct 16, 2010
    Joined: Feb 2, 2009
    Messages: 1,280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mungu awajalie baraka. God Willing Tanzania itazaliwa upya! Mbona nitajivunia kuitwa Mtanzania na kutembea kifua mbele
     
  8. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #8
    Oct 16, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,947
    Likes Received: 355
    Trophy Points: 180
    Kidogo itasaidia ila bado mianya ipo ya udanganyifu!
     
  9. Mtende

    Mtende JF-Expert Member

    #9
    Oct 16, 2010
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 3,982
    Likes Received: 232
    Trophy Points: 160
    nazidi kupata matumaini makubwa juu ya ushindi wa SLAA maana uchakachuaji ungetudhulumu ila kama wameamua kusaidia hivyo tumefurahi
     
  10. Mawenzi

    Mawenzi JF-Expert Member

    #10
    Oct 16, 2010
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,268
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Sina hakika na idadi ila niliwahi kumsikia Kiravu akisema kila kituo kitakuwa na wapiga wasiozidi 500. Akasema kwa idadi hii siyo rahisi kuiba kura
     
  11. Mawenzi

    Mawenzi JF-Expert Member

    #11
    Oct 16, 2010
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,268
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    NEC wanaweza kuwakatalia
     
  12. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #12
    Oct 16, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Eneo moja mfano shule moja inaweza kuwa na vituo hata 20 yaani kila darasa ni kituo A,B,C,D,E,F.......kwa hiyo mwangalizi mmoja anaweza kuzungukia vituo hivyo vyote bila shida.
     
  13. Lyangalo

    Lyangalo JF-Expert Member

    #13
    Oct 16, 2010
    Joined: Sep 10, 2009
    Messages: 677
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 45
    vituuo vya kupigia kura vpo 57000
     
  14. d

    d-walter New Member

    #14
    Oct 16, 2010
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Dhahiri kama ndivyo itakavokuwa basi itasaidia lakini mi nina wazo moja kwa wenzangu wanaJF kuwa mara nyingi mambo mazuri hayapatikani kwa kujiweka kando,bali kujitoa kwa moyo mmoja,kuvumilia kashikashi na kuwa na imani kuwa lile tunalo amini linawezekana.
    Binafsi ningependa mambo yafuatayo tuyafanye:-
    a)kuhakikisha watu ambao tunadhani wanamsukumo wa mabadiliko wakapige kura
    b)Tuwe wawazi kwa watanzania wenzetu juu ya hisia zetu juu ya mstakabali wa
    nchi yetu kwa kulinganisha mahitaji na maisha tulonayo sasa.
    c)Pia siku ya kupiga kura tukae mita 200 ili kulinda kura zetu na wale ambao ni
    mawakala wetu(chadema) ikibidi tuwape motisha na kuwaeleza tuko nyuma yao,wasiwe
    na mashaka hii pia itakuwa nafasi nzuri katika kuhakikisha kura zetu zinalindwa vizuri.
    d)Kumshirikisha MWENYEZI MUNGU katika kile tunachoamini ni sahihi na kumwomba pia
    asaidie kukilinda maana yeye hakuna limshindalo.
    Ni imani yangu kuwa hili tutaliweka katika kumbukumbu zetu.
     
  15. giraffe

    giraffe JF-Expert Member

    #15
    Oct 16, 2010
    Joined: Jun 6, 2010
    Messages: 499
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    Lakini anayetangaza mshindi ni NEC kumbuka kuhesabu kura na kutangaza mshindi hapa kwetu ni vitu viwili tofauti.
     
  16. n

    nyuki dume JF-Expert Member

    #16
    Oct 16, 2010
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 438
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Njia ya muongo ni fupi
     
  17. sijui nini

    sijui nini JF-Expert Member

    #17
    Oct 16, 2010
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 2,178
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    hapa na mimi ndo nlipokuwa nawaza!!
     
  18. B

    Bio New Member

    #18
    Oct 16, 2010
    Joined: Oct 16, 2010
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa ufisadi huu hiyo namba itakuwa haifanyi kazi siku ya uchaguzi.
     
Loading...