Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Matukio ya kukumbukwa katika mwaka 2008

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Balantanda, Dec 27, 2008.

  1. Balantanda

    Balantanda JF-Expert Member

    #1
    Dec 27, 2008
    Joined: Jul 13, 2008
    Messages: 12,094
    Likes Received: 630
    Trophy Points: 280
    Heshima mbele wakuu,mwaka 2008 ndo huoooo unakaribia kuisha,ni vema tukatumia nafasi hii kujikumbusha baadhi ya matukio ya kusisimua(ndani na nje ya Tanzania) ambayo yalitokea kwa mwaka 2008 na daima yatakuwa yakukumbukwa...

    Mimi kwa kuanzia nina matukio takribani matano(05) kama ifuatavyo:-1.Mchakato wa uchaguzi wa Rais wa Marekani(hasa ndani ya chama cha Democrats) ambao ulimalizika kwa Barack Hussein Obama kuweka historia kwa kuwa Mmarekani mweusi wa kwanza kuchaguliwa kuwa Rais wa Marekani....2.Kitendo cha baadhi ya watuhumiwa wa ufisadi wa fedha za EPA kufikishwa mahakamani na kuachiwa kwa dhamana baada ya muda mfupi....3.Kitendo cha mawaziri wastaafu waandamizi BASIL PESAMBILI MRAMBA,DANIEL YONA na aliyekuwa katibu mkuu GRAY MGONJA kufikishwa mahakamani kwa kosa la kutumia vibaya madaraka yao na kuliingizia taifa hasara na kuachiwa kwa dhamana....4.Timu yetu ya Taifa ya mpira wa miguu(Taifa Stars) kupata tiketi kushiriki mashindano ya CHAN huko Ivory Coast mwezi February,2009....na tukio la mwisho kwangu kulikumbuka ni kitendo cha EDWARD NGOYAI LOWASSA kujiuzulu kuwa PM baada ya kutuhumiwa kujihusisha na mambo ya Ze Richmond...Ni hayo tu wakuu,tukumbushane mengine basi
     
    Last edited by a moderator: Dec 27, 2008
  2. Balantanda

    Balantanda JF-Expert Member

    #2
    Dec 27, 2008
    Joined: Jul 13, 2008
    Messages: 12,094
    Likes Received: 630
    Trophy Points: 280
    Mods naomba hii iunganishwe na hiyo nyingine hapo juu yenye heading sawa na hii
     
  3. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #3
    Dec 27, 2008
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Mimi yangu kali kuliko zote ni ya Rais kumfukuza aliyekuwa Gavana wa Benki kuu ambaye alikuwa ameandika barua ya kujiuzulu. Sijawahi kusikia katika dunia hii mtu aliyeandika barua ya kujiuzulu akifukuzwa kazi. Nadhani hiyo itaingia kwenye guiness book.
     
  4. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #4
    Dec 27, 2008
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Tukio kubwa la kukumbukwa ni kiini macho tunachofanyiwa watanzania katika hiki kinachoitwa vita dhidi ya ufisadi
     
  5. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #5
    Dec 27, 2008
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,805
    Likes Received: 194
    Trophy Points: 160
    Bwana Balantanda, asante sana kwa kumbusho la mwaka 2008.
    Mimi ningeweka
    -la mzee Ngoyai Lowassa na Richmond la kwanza
    -la mzee wa nyasi Basil Mramba , Yona na Mgonja la pili
    -la Jeetu Patel,"the untouchable" na wadau wa EPA, la tatu

    Lakini twasubiri kufungua mwaka 2009 kwa Kagoda issues.
     
  6. M

    Mfumwa JF-Expert Member

    #6
    Dec 27, 2008
    Joined: Aug 29, 2008
    Messages: 1,456
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Kubwa ninalolikumbuka mwaka 2008 ni watu wanaotaka kutajirika kupitia viungo vya maalbino. Kuanzia hao waganga, watafutao utajiri mpaka wale wanaoenda kuua ama kukata viungo vya Albino. Kwa akili ndogo tu, hivi hawa jamaa wote wanaoshiriki katika matendo haya wakijaaliwa kupata mtoto Albino watakimbilia kumkata viungo ama watafanya nini?. Jaribu kufikiri mfanya biashara atafutae kiungo cha albino, ama mganga, akarudi nyumbani akaambiwa "Hongera umepata mtoto", kuangalia ni Albino atafanyaje?.
     
  7. k

    kela72 Senior Member

    #7
    Dec 27, 2008
    Joined: May 5, 2008
    Messages: 168
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani mie sijui vipi? iliyo niacha hooi ni Raisi wa nchi kusema ukitaka kula lazima uliwe!! na kuirudia rudia hadi kila mtu akaelewa kuwa ni tusi! ilhali watanzania nchi nzima wanampata live! na bila soni akamalizia,..... "ehe,ehe tehe...shekhe sina maana hiyo"
     
  8. Balantanda

    Balantanda JF-Expert Member

    #8
    Dec 29, 2008
    Joined: Jul 13, 2008
    Messages: 12,094
    Likes Received: 630
    Trophy Points: 280
    Pia nakumbuka tukio la Yanga kugomea mchezo na Simba katika mashindano ya klabu bingwa ya CECAFA
     
  9. L

    Lunanilo JF-Expert Member

    #9
    Dec 29, 2008
    Joined: Feb 15, 2008
    Messages: 370
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Huenda ikawa inahusiana na mambo ya mafao Sijui sheria au taratibu za kujiuzuru ( sp) na kuachishwa kazi zikoje, lakini mara nyingi ukiachishwa kazi hupati marupurupu yote.
     
  10. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #10
    Dec 29, 2008
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,255
    Likes Received: 242
    Trophy Points: 160
    Kitendo cha serikali kumuachia Gavana Balali muda wote aliokuwa nchini hata alipokuwa U.S.A bila kumhoji kuhusu kashfa ya EPA.

    Kitendo cha serikali/mahakama kumuachia fisadi wa RADAR Vithlani kuweza kutoroka nchini na baadae kutoa international arrest warrant through interpol.
     
  11. R

    Rwabugiri JF-Expert Member

    #11
    Dec 31, 2008
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 2,777
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Duu?? aliimwaga wapi hiyo mkuu? sikuipata hiyo..
     
  12. Jiwe Linaloishi

    Jiwe Linaloishi JF-Expert Member

    #12
    Dec 31, 2008
    Joined: May 24, 2008
    Messages: 3,685
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Sitasahau rais alivyopopolewa na mawe kule mbeya. Naomba 2009 tuwe ngangari zaidi ili wajue hapendi matendo yao.
     
  13. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #13
    Dec 31, 2008
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Wewe unafurahia rais 'kupopolewa'? Mwe!
     
  14. J

    Jitume Senior Member

    #14
    Dec 31, 2008
    Joined: Dec 13, 2008
    Messages: 142
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    ....Richmond,EPA,Kagodas,Wangwe's death, Uchaguzi Tarime, ATCL's saga

    -Wizi/Kuvuja kwa mitihani ya Kidato cha nne ndani na nje ya NECTA
    -Kufungwa kwa baadhi ya shule za sekondari (Form 6) siku chache kabla ya mitihani ya mwisho kwa sababu ya ukosefu wa chakula. Wamefunga likizo ndefu badala ya fupi kwa ajili ya sikukuu hadi 6/2/2009 siku mbili kabla ya mitihani kuanza.
     
  15. J

    Jujuman JF-Expert Member

    #15
    Jan 1, 2009
    Joined: Dec 7, 2008
    Messages: 248
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Anaejiuzulu huondoka na hadhi ya uwajibikaji. Anaefukuzwa hupoteza hadhi hiyo na huwa amedhalilishwa kiasifulani. Ongezea viatu alivyovurumishiwa George W Bush.
     
Loading...