Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Matrekta saba yanunuliwa kwa Sh440 milioni

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Saint Ivuga, Mar 7, 2012.

  1. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #1
    Mar 7, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,253
    Likes Received: 5,810
    Trophy Points: 280
    kweli kila kitu bongo ni dili hiyo pesa hapo mimi ningewaletea matrekta 20
     
  2. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #2
    Mar 7, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Watu hawataki kutumia akili kufikiria, haingii akilini tractor 7 Mil 440, that's a bullshit!
     
  3. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #3
    Mar 7, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Kuna matrekta ambayo moja tu linafika bei hiyo likikamilika na vifaa vyake vyote, cha ajabu nini? kuwa trekta moja millioni 63? mbona ni kawaida sana, si inategemea na trekta la ukubwa gani na vifaa vilivyoambatana na hilo trekta? naona hiyo bei poa sana. Kumbuka ni trekta hizo sio power tiller.

    Fananisha hiyo bei na Fuso used 2. kwi kwi kwi teh teh teh!
     
  4. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #4
    Mar 7, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Kwanini haiingii akilini kwa trekta za kiingereza tena mpya. Naona bei ni poa sana. Hiyo around US$ 38,000 sasa hapo kuna ubaya gani?
     
  5. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #5
    Mar 7, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,253
    Likes Received: 5,810
    Trophy Points: 280
    ila hapa tungejua ni matrekta ya aina gani yaliyonunuliwa. so lets go our ways
     
  6. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #6
    Mar 7, 2012
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Huyo Dr Kone mbona kama kaongea pumba? Hayo matrekta ya hapa nchini si yametoka nje pia, sasa gharama za usafirishaji zitapunguaje? Au tuna kiwanda chetu cha matrekta siku hizi?
     
  7. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #7
    Mar 7, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Manyonge mnyongeni lakini haki yake mpeni, nimekugongea likes mkuu!! Sasa itakuwa nzuri ungetoa na details tuweze kujuzana zaidi.
     
  8. aspen

    aspen JF-Expert Member

    #8
    Mar 7, 2012
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 504
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    mil 440 kwa trekta saba ni good deal
     
  9. Prince Nadheem

    Prince Nadheem JF-Expert Member

    #9
    Mar 7, 2012
    Joined: Feb 25, 2012
    Messages: 880
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 45
    Inawezekana huyo doctor analalama amekosa dili la hayo matrekta,alitaka wamconsult ajipigie chapuo.
    This is Tanzania.
     
  10. p

    pstar01884 Senior Member

    #10
    Mar 7, 2012
    Joined: Sep 26, 2010
    Messages: 117
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Trekta za Suma Jkt moja linauzwa kwa bei ndogo sana Tsh. 16mil kwa hiyo huo mkopo yangepatikana jumla matrekta 27 sawa na Tsh. 432mil
    Suma Jkt wanauza trekta zao bila faida. Inawezekana kuwa sahihi kwa bei ya hayo ya Uingereza na inawezekana yamenunuliwa kwa profit margin kubwa. Suala hapa ni kwa nini hawa jamaa wanaimba wimbo wa Kilimo Kwanza kila uchao, huku wakijua Suma Jkt wamekabidhiwa tenda ya kusupply matrekta ya Kilimo Kwanza kwa bei ya chini afu wao wakimbilie hayo ya uingereza? Kama lengo ni kumsaidia mkulima kwa nini amebeshwe mzigo wa mkopo mkubwa hivyo kwa matrekta 7 badala ya 25 ambayo yangewasaidia wakulima wengi zaidi? Kuna harufu ya UFUJAJI wa jasho la wakulima hapa.
     
  11. C

    Chief JF-Expert Member

    #11
    Mar 7, 2012
    Joined: Jun 5, 2006
    Messages: 1,318
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Bure ghali wakai mwingine. Unaweza kulinganisha TATA na SCANIA? Sasa ununue TATA tu kwa sababu ni bei rahisi? Kitu muhimu tufahamu kwanza specification za trekta hizo na accessories zakek abla ya kuanza kusema ni bei ghali.
     
  12. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #12
    Mar 7, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,555
    Likes Received: 6,184
    Trophy Points: 280
    Amini usiamini hizo gharama zinejumuisha watu waliokwenda Uingereza kukagua na kujumlisha na 10 % !. Zile trecta za Suma JKT hazina deal ya 10%!.

    Hizo za Suma nazijua na sio tuu kusikia sifa zake, bali pia kuziona in action ni trecta za ukweli na zinapiga mzigo wa kufa mtu!. Kitu kimoja ambacho sijaweza kukithibitisha ni life span yake, wanadai zina dumu for more than 25 years! tatizo I can't verify that kwa naked eyes!.
     
  13. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #13
    Mar 7, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Gharama zinapunguwa kwa kuwa zinafunguliwa na kujazwa kwenye kontena moja au mawili na zinakuja kuungwa zikifika hapa.
     
  14. Nyetk

    Nyetk JF-Expert Member

    #14
    Mar 8, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 1,368
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 160

    Ingesaidia zaidi mleta mada ueleze ukubwa wa matrekta hayo. Mezani kwangu sasa hivi nina "pro forma invoice" ya trekta aina ya New Holland Horse Power (HP) 80 toka kampuni ya Incar Tanzania Ltd (iko Nyerere Road ukipita TAZARA kama unakwenda Airport), linauzwa sh. 72m. Nikinunua 7 nitalipa sh. Mill. 504!
     
  15. Nyetk

    Nyetk JF-Expert Member

    #15
    Mar 8, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 1,368
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 160

    Inategemea.
     
  16. Nyetk

    Nyetk JF-Expert Member

    #16
    Mar 8, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 1,368
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 160

    Ingesaidia zaidi mleta mada ueleze aina na ukubwa wa matrekta hayo. Mezani kwangu sasa hivi nina "pro forma invoice" ya trekta aina ya New Holland Horse Power (HP) 80 toka kampuni ya Incar Tanzania Ltd (iko Nyerere Road ukipita TAZARA kama unakwenda Airport), linauzwa sh. 72m. Nikinunua 7 nitalipa sh. Mill. 504!
     
Loading...