Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Matokeo yametoka

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by sulphadoxine, Mar 16, 2011.

  1. sulphadoxine

    sulphadoxine JF-Expert Member

    #1
    Mar 16, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,265
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Ni ya kidato cha Nne,matokeo yametoka,
    Jamani njoo muone,mwenzenu nimeumbuka,
    Busara ionekane,tushone palotatuka,
    Matokeo yametoka,wakubwa wameumbuka.



    Sifuri zimeniganda,ya siri yamefichuka,
    Majukwaa nilipanda,mikakati sikuweka,
    Sikujifunga makanda,umma uliponitaka,
    Porojo mlikalia,mikakati ni sifuri.

    Kila upande sifuri,mijini na vijijini,
    Jamani hali si shwari,naona soni jamani,
    Wezangu wamenawiri,ya kwao nayatamani,
    Tafuta waliofeli,kama nawakwao wamo.

    Niliona wachochezi, walio sema ukweli,
    Mwanangu ana machozi,miaka mnne chali,
    Hana tena mkombozi,ziro zina mkabili,
    Maarifa hajapata,na cheti hatokipata.

    Wa kwao wapo Savvana,na wani za kutakata,
    Walimu wanapishana,si kule kwa katakata,
    Maabara za kufana,kufaulu si matata,
    Kwetu mwalimu mmoja,mshahara wa mashaka.

    Kwa wapenda sifa,majina mkajiita,
    Kumbe mwaua taifa,elimu gani mwa leta,
    Taifa la zidi kufa,kama kura mmepata,
    Mifano na kupatia,uone nimeumbuka,

    Nchimbi kule musoma,257 walifanya,
    164 sifuri mesimama,nani atayewaponya,
    Mbona hamna huruma,tafuteni lakufanya,
    Nawaomba wa baraza,muwapatie nakala.

    Jakaya kule Manyara,130 walifanya,
    Masifuri yameng'ara,76 kama nyanya,
    Hizi data zinakera,nami ninazitawanya,
    Kama elimu majina,hawa wangekuwa mbali
     
  2. sulphadoxine

    sulphadoxine JF-Expert Member

    #2
    Mar 16, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,265
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Kwa Isidori Shirima,86 walifanya,
    72 wamepata sifuri,wametawanywa,
    Nasema kwa lengo jema,mawazo yakiwa chanya,
    Takwimu sijazipika,tafuta utazipata
     
  3. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #3
    Mar 16, 2011
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 145
    Ni Jukwaa la siasa au miye nimepotea jukwaa?
     
  4. Mlangaja

    Mlangaja JF-Expert Member

    #4
    Mar 16, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 529
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Safi sana. Ushairi ni lugha ya moyoni. Ina hisia nyingi kwa sababu inatumia tamathali nyingi za usemi. Mimi napenda sana kwani huniamsha sana ari kutoka moyoni. Keep on.
     
  5. mundo

    mundo JF-Expert Member

    #5
    Mar 16, 2011
    Joined: Aug 9, 2010
    Messages: 200
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mi nadhani ni sawa, kwani wakati hawa jamaa wakifanya kampeni huwa wanaahidi Elimu, afya, uchumi bora etc....kwa hiyo baada ya uchaguzi inatakiwa watekeleze. And that's when this issue comin' in!
     
  6. Kashaijabutege

    Kashaijabutege JF-Expert Member

    #6
    Mar 16, 2011
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 2,700
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Mwache maskini aendelee kuwa maskini. Dar ya wenye pesa na wasomi imechagua CHADEMA (Kawe na Ubungo), maskini wameng'ang'ana na CCM. Sifuri kwa watoto wao sawa.
     
  7. T

    TEGEMEA JF-Expert Member

    #7
    Apr 8, 2011
    Joined: Jan 25, 2011
    Messages: 371
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Na bado mwaka huu DIV 0,zitakuwa 90%.Time will tell!!
     
  8. Beatus F.Utouh

    Beatus F.Utouh Member

    #8
    Apr 22, 2011
    Joined: Apr 21, 2011
    Messages: 13
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    mh,!kweli kabisa na kwa hali hii ya kutokua na mitihan form2?
     
  9. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #9
    Apr 28, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,494
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    Tuwekeeni link basi jamani
     
  10. logbes

    logbes Member

    #10
    Apr 28, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 89
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
Loading...