Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Matokeo ya uchaguzi kuwakilishwa NEC kwa internet

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Mwanamayu, Oct 7, 2010.

  1. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #1
    Oct 7, 2010
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,792
    Likes Received: 480
    Trophy Points: 180
    UNDP wametoa msaada wa kuwakilisha matokeo ya uchaguzi mkuu wa mwaka huu kwa internet; ndio maana MwanaHalisi 5/10/2010 wamebaini mbinu ya CCM ya kupeleka wataalamu wa IT NEC. Naomba kujua ni namna gani haya matokeo yatapelekwa NEC hasa ya Urais? Pia wabunge na madiwani?

    Nilisoma kwenye moja ya magazeti ya Mtanzania kuwa yataenda NEC mara baada ya kuhesabiwa na kuwa posted kwenye mtandao, je ni mtandao upi?

    Naomba NEC watuambie ni software package gani wanatumia kwenye ku-compile hayo matokeo hasa ya Urais? je, ni licensed au locally made? Je, ni open source? Kama ni locally made au open source basi source code yake inaweza kufikiwa na hao wataalamu wa IT basi haifai, kwani chakachua ni rahisi sana hapo!

    Kama ni licensed na source code yake haitakiwi kufikiwa na client basi hiyo ni bomba sana. Kama posting ikifanyika, say, Kigoma; moja kwa moja data zinang'aa kwenye website na pia kuingia kwenye database usalama wa kura ni wa kutosha yaani chakachua ni ngumu kwa sababu posted data lazima ziandikiwe code ya kutokuwa na function yoyote kama delete, edit, update na kadharika.

    Chakachua inaweza kufanywa kwa kubadilisha ripoti za hiyo database baada ya kuzi-print. Ninamuomba Jaji Lewis atangaze matokeo baada ya ku-produce hiyo ripoti kwenye screen na sio printed hili wote tuone kama ilivyo, si ndio uwazi wenyewe huo!

    NEC tunaomba mrudishe links za voting na counting votes kwenye tovuti yenu.

    Wanaohesabu kura wanaajiriwa na wakurugenzi wa manispaa kwa niaba ya NEC, kinondoni nafasi hzio zilitangazwa, je kwengine wamepatikana vipi? Au ndio hao wa Mkandara? Vyama pinzani ombeni demonstation ya namna matokeo yanavyotumwa kwa internet na display yake kwenye kompyuta kabla ya zoezi lenyewe. Trial hii ioneshwe kwenye luninga basi! NEC wakikataa basi, chakachua itafanyika.

    Na katika mafunzo mafupi ya mawakala, suala hili la internet lioneshwe vizuri, maanake wasije kutumia illiteracy ya kompyuta kutuibia au kuwa babaisha mawakala wa vyama pinzani. Kwenye lile tangazo la kazi la kusimamia uchaguzi hakukuwa na sifa ya kujua kompyuta na internet sasa sijui itakuwaje jamani!
     
  2. Mtende

    Mtende JF-Expert Member

    #2
    Oct 7, 2010
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 3,984
    Likes Received: 237
    Trophy Points: 160
    UNDP wapo sahii kama tu NEC haitatumia mbinu zao chafu kuchakachua matokeo
     
  3. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #3
    Oct 7, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Walim wa tanzania ndo haswaa hao wahesabuji a.k.a. wasimamizi wa vituo. Je wanajua ABC za network?
    Kama UNDP hawatosimamia vizuri utekelezaji wa hii project kuna wasiwasi kutokea mtafaruku.
     
  4. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #4
    Oct 7, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    NEC watupe majibu kwa maswali haya ya kimsingi wasikae kimya hata kidogo:-

     
  5. JoJiPoJi

    JoJiPoJi JF-Expert Member

    #5
    Oct 7, 2010
    Joined: Aug 8, 2009
    Messages: 1,958
    Likes Received: 259
    Trophy Points: 180
    NEC wasipokuwa makini wanaweza kusababisha amani kutoweka
     
  6. h

    hagonga Senior Member

    #6
    Oct 7, 2010
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 141
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Tunahitaji Demostration kabla ya uchaguzi, ili vyama vyote viridhike na hiyo software
     
  7. Iza

    Iza JF-Expert Member

    #7
    Oct 7, 2010
    Joined: Jan 8, 2009
    Messages: 1,793
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Kwanini sasa..wangeitumia njia hii haswa katika chaguzi ndogo zilizopita..
    Hapa kuna dalili mbaya..
     
  8. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #8
    Oct 7, 2010
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,138
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Wangetuma kwa njia ya SCANNING kama ilivyo Super Markets ili kama kuna lalamiko source document ya kutoka kituo cha kura ionekana kabisa
     
  9. M

    Mp Kalix2 JF-Expert Member

    #9
    Oct 7, 2010
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 4,451
    Likes Received: 551
    Trophy Points: 280
    Habari hii ni muhimu kwa wapenda maendeleo wengi, tupe mwanga kidogo Gazeti la Mtanzania la lini?
     
  10. K

    Kifoi JF-Expert Member

    #10
    Oct 7, 2010
    Joined: May 12, 2007
    Messages: 413
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 45
    NEC ni MI CCM tu Hakuna lolote ni wiziiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii tu
     
  11. muonamambo

    muonamambo JF-Expert Member

    #11
    Oct 7, 2010
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 756
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    vyama vya siasa vipinge utaratibu huu kama haufai au viombe ufafanuzi zaidi kuhusu usalama wake.watu wa IT naomba mtusaidie
     
  12. D

    Deo JF-Expert Member

    #12
    Oct 7, 2010
    Joined: Nov 10, 2008
    Messages: 1,106
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Waalimu wameachwa, wanachukua vijana wadogo waliomaliza shule, tena lazima watoke/wamejiandikisha kwenye kata hiyo hiyo watakayo simamamia. Waalimu labda wameonekana siyo rahisi kutishwa.

    Je transparency haiwezi haiwezi kuwa pre condition ya UNDP?

    Miraji & Co wamewahi kazi nini? Je network ya NEC itakuwa interrupted na hawa? Hii ifanyiwe kazi
     
  13. e

    emalau JF-Expert Member

    #13
    Oct 7, 2010
    Joined: Apr 25, 2009
    Messages: 975
    Likes Received: 102
    Trophy Points: 60
    Mwanahalisi ya jana ilituonya dhidi ya wataalamu wa IT wanaolipwa milioni 46 kwa siku wakijiandaa na uchakachuaji, usikute ndo hao wamelamba kazi. Jamani tutaibiwa mchana kweupe kama akina mMiraji ndo washika dau !
     
  14. epigenetics

    epigenetics JF-Expert Member

    #14
    Oct 7, 2010
    Joined: May 25, 2008
    Messages: 248
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Kuna timu imetumia platform ya USHAHIDI kuwawezesha wapiga kura kutoa ripoti za uchaguzi... Bofya hapa: TZelect
     
  15. Kudadeki

    Kudadeki JF-Expert Member

    #15
    Oct 7, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 859
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sasa software gani inatakiwa ku-compile matokeo ya uchaguzi? Software gani inayotumiwa kutuma matokeo ya uchaguzi kupitia Internet? Duh huyo anayejifanya anajua mambo ya software na hata kushauri matokeo yatangazwe kwa kusoma kwenye "screen" badala ya ku-print matokeo anaonyesha jamaa linasoma IT lakini linatumia muda mwingi kukariri badala ya kuelewa how things work! Kaanze na kitabu cha introduction to computers uanze na "input" na "output" devices. Duh kazi kweri kweri! :A S 13:
     
Loading...