Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Matokeo ya mwisho: JK aambulia 61.17%

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Zak Malang, Nov 5, 2010.

  1. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #1
    Nov 5, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Kufuatana na habari katika Nipashe ya leo, matokeo ya mwisho ya urais kwa wagombea wakuu watatu ni kwamba Kikwete kapata kura milion 5.169, Dr Slaa kura milioni 2.193 na Prof Lipumba kura mil 0.649. Kwa mahesabu ya haraka haraka ni kwamba Kikwete kaambulia asilimia 64 ya jumla ya kura za watatu hao na Dr Slaa asilimia 27.3, Lipumba asilimia 8.0. Kama zikijumlishwa na za wagombea wengine, zilizoharibika nk -- asilimia hizo zote zitateremka na huenda JK kwa mfano akaambulia asilimia 61 hivi.

    Inawezekana TCIB walikuwa sahihi kidogo?
     
  2. M

    Mtu Mmoja JF-Expert Member

    #2
    Nov 5, 2010
    Joined: Mar 18, 2010
    Messages: 596
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    ubashiri mwachieni sheikh jamani ndio fani yake
     
  3. Lucchese DeCavalcante

    Lucchese DeCavalcante JF-Expert Member

    #3
    Nov 5, 2010
    Joined: Jan 10, 2009
    Messages: 5,471
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    lakikini walikuwa sahihi kutabiri matokeom yaliyochakachuliwa na sio halisi
     
  4. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #4
    Nov 5, 2010
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Synovate ndo walitabiri ushindi wa 61% kwahiyo nec wamelazimika kutengeneza matokeo yanayoendana na utabiri wa synovate ili wapate back up kwakuwa wanajua watu wenginwameonyesha kutokubaliana na kile wanachokitangaza.
     
  5. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #5
    Nov 5, 2010
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,136
    Likes Received: 281
    Trophy Points: 180
    64% ni sahihi kwani mawazo ya watu hayafanani kuliko wangesema mtu kashinda kwa 95%
     
  6. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #6
    Nov 5, 2010
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    I never accept ths presdaa
     
  7. B

    Baija Bolobi JF-Expert Member

    #7
    Nov 5, 2010
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 751
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 60
    Huu si ushindi kwa CCM na Kikwete, maana wao walitaka 80%++.
    Hata unajimu wa synovate walijifanya wanaukataa kuwa umewaonea.

    Pili, kutoka asilimia 80 kushuka kuja 65 si ushindi bali ni kushindwa.
    Kwa CUF pia wameshindwa maana last time nadhani walipata 10% sasa wamepata 8%
    Walioshinda ni Chadema, kutoka asilimia 5% kwenda 27%.
     
  8. R

    Rafikikabisa Senior Member

    #8
    Nov 5, 2010
    Joined: Nov 6, 2009
    Messages: 198
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Ni asilimia ngapi ya watanzania wamemchagua rais? Hii nafikiri inabidi kujadiliwa pia. Je shimbo na wenzake na wamehusika kusababisha watu wasipige kura?
     
  9. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #9
    Nov 5, 2010
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    SLAA 2,I93+220ZA (GEITA)-3= 2,410 Kikwete 5,169-270(geita)+130=5, 029
     
  10. c

    chamajani JF-Expert Member

    #10
    Nov 5, 2010
    Joined: Sep 22, 2010
    Messages: 554
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Chademalism itaiua chadema! Be care
     
  11. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #11
    Nov 5, 2010
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Nadhani pia ni wakati sasa wa kurudi kwa Synovate na Redet ku-question research zao za kura za maoni. Zimetofautiana sana zenyewe kwa zenyewe, na pia ya Redet ni tofauti sana na matokeo
     
  12. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #12
    Nov 5, 2010
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,599
    Likes Received: 9,159
    Trophy Points: 280
    Hakuna haja ya kujadili hizo data za kura zilizotolewa na NEC kwa sababu sio zenyewe halisi.
     
  13. d

    dotto JF-Expert Member

    #13
    Nov 5, 2010
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 1,714
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135

    Dr.Slaa umeshinda kilichotokea tumeibiwa. hizo kura za CCM ni za kubuni tu. Kama walijua watachakachua kulikuwa na ulazima gani wa kutumia resources za nchi kiasi hiki. Usalama wa TAifa mmeonyesha ninyi ni machumia tumbo. Mna ndugu waliomasikini na wanahitaji kiongozi serious lakini mmezika ndoto zao. Lawama hizi ziwafikie popote mlipo. Nguvu ya umma inakuja kwa nguvu zote 2015.
     
  14. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #14
    Nov 5, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,759
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    Hata kama ameshinda uchaguzi lakini kama Rais ameshindwa...2005 alipata 80% mwaka huu possibly 61%(kwa msaada wa taasisi zilizo chini yake TISS,NEC,POLICE,TBC1,DAILY NOISE)...
     
  15. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #15
    Nov 5, 2010
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    yuko wapi Makamba na 85% yake.
     
  16. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #16
    Nov 5, 2010
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,803
    Likes Received: 1,067
    Trophy Points: 280



    Yaani pamoja na kuchakachua bado wameishia 61 %??? Kweli ngoma ilikuwa nzito!!!!
     
  17. m

    msasa Member

    #17
    Nov 5, 2010
    Joined: Nov 27, 2008
    Messages: 81
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    clap clap clap
     
  18. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #18
    Nov 5, 2010
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,052
    Likes Received: 479
    Trophy Points: 180
    wakurugenzi wamefanya kazi yao, tume imefanya kazi yao.......
     
  19. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #19
    Nov 5, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Je ameshinda kihalali???
    watu wengi mitaani wanachukizwa na kupinga uhalali wa kura za urais???
    watanzania hawakumchagua kikwete lakini usalama wa taifa na wakubwa majeshini ndio waliomchagua kikwete kwa kutumia mbinu chafu.

    Atakuwa rais wangu lakini for sure anachukiwa na wengi including me
     
  20. n

    nkosiyamakosini Member

    #20
    Nov 5, 2010
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 83
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama NEC itasema kashinda kwa asilimia 'X' ni sahihi kabisa, kama mtanzania mwingine anabisha, yeye zake alizokusanya atueleze ni ngapi na sio kupiga mikelele tu! Tumechoka, thanks
     
Loading...