Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Matokeo kidato cha nne yamechakachuliwa

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by VUTA-NKUVUTE, Jan 26, 2012.

  1. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #1
    Jan 26, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,480
    Likes Received: 2,726
    Trophy Points: 280
    Ukimya wangu humu jamvini ulinisogeza karibu na Wasahihishaji wa Mitihani ya Kidato cha nne.Wasahihishaji wamenidokeza kuwa kutokana na kufanya vibaya kwa wanafunzi wa kidato cha nne waliomaliza Oktoba mwaka jana kuliko hata mwaka uliotangulia 2010,Serikali iliamua kufanya 'Standardization' ya kuua rasmi elimu ya Tanzania.Habari zilizonifikia zinasema kuwa Daraja D limehesabiwa kuanzia alama 15,C-35,B-55 na A-75 badala ya 21,41,61 na 81 inavyotakiwa kuwa kwa madaraja husika.Kulitokea mvutano wa wazi katika kikao hicho cha 'kustandardize'.Serikali imelenga kutangaza kuwa Matokeo ni mazuri na ufaulu umepanda.Inajiandaa kujisifu kwa takwimu.Baraza haliko tayari kwa hilo.Mvutano.Hii ndio sababu hasa ya kuchelewa kutangazwa kwa matokeo hayo.Mwenye macho haambiwi tazama.
     
  2. Apolinary

    Apolinary JF-Expert Member

    #2
    Jan 26, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 4,681
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    watu wengine bana
     
  3. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #3
    Jan 26, 2012
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,088
    Likes Received: 1,110
    Trophy Points: 280
    dah .....
     
  4. Ndebile

    Ndebile JF-Expert Member

    #4
    Jan 26, 2012
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 2,681
    Likes Received: 634
    Trophy Points: 280
    Dogo unasemaje?
     
  5. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #5
    Jan 26, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    Ama kweli lisemwalo lipo lisipokuwepo basi ni urongo
     
  6. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #6
    Jan 26, 2012
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 8,400
    Likes Received: 1,082
    Trophy Points: 280
    upumbavu mwingine unaandaliwa.serikali chovu sana hii! Shwaini!
     
  7. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #7
    Jan 26, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 6,908
    Likes Received: 995
    Trophy Points: 280
    kama ni kweli tumekwisha
     
  8. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #8
    Jan 26, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,480
    Likes Received: 2,726
    Trophy Points: 280
    Dr.Joyce Ndalichako,Katibu Mtendaji wa NECTA ameonyesha dhahiri kuwa hakubaliani na kutangazwa kwa matokeo yaliyopangwa kwenye chumba cha mkutano.Jamani kwa hali hii tutafika kweli?
     
  9. KOKUTONA

    KOKUTONA JF-Expert Member

    #9
    Jan 26, 2012
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 8,111
    Likes Received: 198
    Trophy Points: 160
    Umeambiwa na nani wewe?
     
  10. M

    Mchakatoh JF-Expert Member

    #10
    Jan 26, 2012
    Joined: Dec 21, 2011
    Messages: 259
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Serikali magamba wanatafta point angalau wanaweza ongea wananchi wakafurah kutokana ukali wa maisha unaomuandama mwananchi...but you are too late tumeishaelimika tayari!..Mlivyo fanya hivyo ingelikuwa unit za umeme kidogo tungelielewana!
     
  11. S

    Sniper gerald New Member

    #11
    Jan 26, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kaka ukistaajabu ya musa utazima kuona samsoni akivunja miamba.. Nilicho sikia mimi ni kwamba eti kwa kuwa shule za kata ndio hasa hufanya vibaya! Hzo ndizo zimelengwa kufanyiwa hyo adjustment ili serikali waonekane wame upgrade ktk kusimamia muamko wa elim. Ndo taifa letu jamani. Litawaliwalo na watu wazima waigizaji na ubishow
     
  12. J

    JATELO1 JF-Expert Member

    #12
    Jan 26, 2012
    Joined: Oct 31, 2011
    Messages: 1,228
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    acha kudanganya watu na taarifa zisizo rasmi. Mara umekaa kimya sana humu ulikuwa unafanya ufuatiliaji wa matokeo. Wewe mwenyewe hata posts zenyewe chache halafu unadanganya kwamba ulikuwa kimya.

    Hata kama wamestandardize matokeo, kwani nani kakuambia ni vibaya kufanya hivyo? Si mara zote standardization inakuwa na negative impacts kwa wahusika. Ikifanywa fairly na kwa malengo/makusudi sahihi wala haina madhara. Labda tu kwasababu haujui system ya elimu ilivyo kuanzia primary - vyuo vikuu na si tu kwamba standardization inafanyika tu tanzania kama ipo, isipokuwa inaweza ikafanywa popote lkn kitu kikubwa ni nini sababu za kufanya hivyo.

    Hivyo usipaze sauti sana kama ni kitu kibaya ktk jamii. Inakuwa mbaya pale ambapo sababu hasa za kufanya hivyo si za msingi au haiko fair kwa wote wanaohusika katika hilo.
     
  13. Twilumba

    Twilumba JF-Expert Member

    #13
    Jan 26, 2012
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 5,605
    Likes Received: 164
    Trophy Points: 160
    Hilo wafanyalo wadhani ni kufurahisha watanzania waliochoka na mfumko wa bei na ugumu wa maisha unaosababishwa na uroho na ufisadi!

    Hayo ni maandalizi hasira nyingine kwa watanzania!
     
  14. H

    Hau Member

    #14
    Jan 26, 2012
    Joined: Nov 14, 2011
    Messages: 24
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wacha kudanganya kama kufeli watu wamefeli lakini siku zote matokeo yanatoka mwezi wa pili au mwisho wa mwezi
     
  15. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #15
    Jan 26, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Roho inauma hadi vidole vinauma kutype....
     
  16. Shardcole

    Shardcole JF-Expert Member

    #16
    Jan 26, 2012
    Joined: Jan 15, 2012
    Messages: 10,536
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    Very..... Gud necta and keep it up" 2nafurahi bkoz 4m5 hyo lacn jueni sisi mnaotusaidia na sawa na kumsaidia nyoka so kama mnabisha habari 2taionesha serikali yenu ya magamba(CCM)
     
  17. mkomatembo

    mkomatembo JF-Expert Member

    #17
    Jan 26, 2012
    Joined: Dec 17, 2011
    Messages: 1,288
    Likes Received: 220
    Trophy Points: 160
    Mnashangaza sana! mnailaumu serikali kwa sababu gani katika hili? siku hizi kwani kuna wanafunzi ? mwanafunzi wa kiume amevaa KATA K , mwanafunzi wa kike amechonga nyusi SKIRT IMEVALIWA KIUNONI ! kutwa kwenye internet cafee na kutwa kwenye facebook! mbona hamuulizi hayo? ukiuliza utaambiwa utandawazi ! kwa kweli Serikali si ya kulaumiwa hata kidogo ! labda uniambie vijijivi ambapo hakuna huduma kama mijini madawati na venginevo lakini haya pia yalikuwepo tokea enzi za Nyerere! tena afadhali hata sasa hivi tunawashukuru Vodacom na makampuni mengine kwa kufikisha vitu hivi karibu na jamii za vijijini! nadhani tukae chini wazazi tujiulize ni kwanini watoto wanafeli badala ya kuwatupia lawama seriali nadhani MNAIONEA!
    Juzi nilikuwa sehemu hivi nikaona watoto wa shule fulani kama International school hivi ni shule ya siku nyingi ambayo inaheshimika sana! nikawaona mtoto wa kike ametoboa hereni tatu sikio moja, amesuka rasta, wamekaa na watoto wa kiume wakila kwenye mgahawa pale Regency Hospital ! nilisikitika sana kuona mandhari ya wale wanafunzi ! kwa kweli inasikitisha ! bidii ya wazazi inatakiwa sana katika hii generation wenyewe wanajiita .COM GENERATION !
     
  18. Mr.Professional

    Mr.Professional JF-Expert Member

    #18
    Jan 26, 2012
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 1,601
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Hii inasikitisha sana na inabashiri tunakoelekea ni kubaya zaidi ya tulipo kielimu sijui kama tutafika salama. Dunia kizingiti yataka mkono wa Mungu kuvuka
     
  19. Aleyn

    Aleyn JF-Expert Member

    #19
    Jan 26, 2012
    Joined: Nov 12, 2011
    Messages: 7,000
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    2muachieni MUNGU
     
  20. Nyaluhusa87

    Nyaluhusa87 JF-Expert Member

    #20
    Jan 26, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 1,238
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Kuhusu kuchelewa mi nakataa kwani kila mwaka huwa yanatoka mwishoni wa mwezi huu au mwanzoni wa mwezi wa pili....na kama kweli wamefanya hivyo ELIMU ye2 ndo inazidi kuporomoka.
     
Loading...