Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Matiti kuuma

Discussion in 'JF Doctor' started by eRRy, Sep 3, 2012.

  1. eRRy

    eRRy JF-Expert Member

    #1
    Sep 3, 2012
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 1,064
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Hello wana JF!
    My wife wangu ameamuwa kumuachisha mtoto kunyonya baada ya kukataa kula chakula huku aking'ang'ania nyonyo tu. Ana mwaka na miezi mitatu. Tatizo maziwa ya Mama yake yamevimba na yanauma sana. Kuna tiba? Help please!
     
  2. Erickb52

    Erickb52 JF-Expert Member

    #2
    Sep 3, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 18,533
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Pole sana!
    Ni vema akamuone doctor mapema ingawa hata akiyaacha yatatulia yenyewe.
     
  3. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #3
    Sep 3, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,057
    Likes Received: 9,753
    Trophy Points: 280
    ...Mwambie ajaribu kuyakamua ili kupunguza maziwa yaliyomo hii itasaidia kupunguza maumivu, labda afanye mara mbili kwa siku asubuhi na jioni...ila sijui kama kuna tiba ya hili.

     
  4. Autorun

    Autorun JF-Expert Member

    #4
    Sep 3, 2012
    Joined: Mar 21, 2008
    Messages: 550
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Apate ushauri wa daktar.......
     
  5. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #5
    Sep 3, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Apange mda wa kumlisha mtoto chakula na muda wa kunyonyesha,Mtoto anatakiwa anyonye hadi 2yrs
     
  6. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #6
    Sep 3, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,791
    Likes Received: 2,187
    Trophy Points: 280
    mwambie ampe mtoto nyonyo.....wengine tulikuwa tukimuona mama tunaleta kiti akae tunyonye.....chezeya nyonyo.....
     
  7. c

    christmas JF-Expert Member

    #7
    Sep 3, 2012
    Joined: Jul 21, 2011
    Messages: 2,485
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 160
    akacheck usikute kitu kingine kimenasa
     
  8. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #8
    Sep 3, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,245
    Trophy Points: 280
    Best, akifanya hivi akiacha yatauma tena upya.
    kwa nini mtoto asiendelee kunyonya huku akishawishiwa kula chakula? Huu u-dot com! Wengine tumenyonya hadi tumeanza shule, ukigoma kuenda shule unatoshiwa utamyimwa nyonyo,lol
     
  9. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #9
    Sep 3, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,057
    Likes Received: 9,753
    Trophy Points: 280
    ...Ni kweli Best....Nadhani anatakiwa afanye hivi kwa kwa wiki au hata siku 10 au avumile maumivu baada ya muda yatapotea. Sijui kama dawa za kupunguza maumivu zinasaidia kwenye hili...

     
  10. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #10
    Sep 3, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,245
    Trophy Points: 280
    They do help as they relax the nerves ambazo zinakuwa pressed na mammary ducts zilizojaa madhiwa. Akivumilia kwa kiasi na kunywa dawa itaisha baada ya maziwa kuacha kutengenezwa.
     
  11. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #11
    Sep 3, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,057
    Likes Received: 9,753
    Trophy Points: 280
    ....Best King'asti tayari umeshamsaidia kwa kiasi kikubwa muanzisha hii thread nini cha kufanya ili kumsaidia mama chanja wake.

     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  12. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #12
    Sep 4, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,529
    Likes Received: 2,801
    Trophy Points: 280
    Mkuu.@eRRy Na mimi ninachangia amefanya makosa mke wako kumuachisha maziwa mtoto wake mapema ilitakiwa amnyonyeshe Mke wako mtoto wake kwa muda wa miaka 2 ndio maana yamevimba mwambie aendelee kumnyonyesha mtoto mpaka afikishe miaka 2 ndio anaweza kumuachisha . Akimnyonyesha matatizo ya kuvimba na kuuma yataisha.Poleni sana
     
  13. eRRy

    eRRy JF-Expert Member

    #13
    Sep 5, 2012
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 1,064
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Nawashukuruni wote mlionipa mchango wa mawazo, tulikwenda kwa daktari akashauri kuya kamua asubuhi na jioni kama Mkuu BAK Alivyoshauri hapo juu. Aliendelea kudai kuwa ni kuyaosha kwa maji ya moto kidogo, kisha kuyakamua, then yawekewe barafu. Kwa wale ambao hawakuridhisha na uamuzi wetu wa Kumuachisha akiwa na mwaka 1 na miezi 3, Ni kwamba alikuwa hapendelei kula chakula chochote isipokuwa Pizza tu, Kitu ambacho niliambiwa na Mama KuwA Ni kwa Sababu bado anayonya hivyo akiacha atakula bila tatizo. Na kweli ameanza kula kidogokidogo bila tatizo. Asingeweza kushibishwa na maziwa tu! Ahasanteni sanaa na Mungu awabariki wote!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  14. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #14
    Sep 5, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Dawa inayotumika kukausha maziwa inaitwa bromocriptine. Anatakiwa kuanza na dozi ndogo ya nusu kidonge mara mbili kwa siku kwa muda wa siku nne au wiki moja, akiona dawa inamsaidia anaongeza dozi na kunywa kidonge kimoja mara mbili kwa siku mpaka maziwa yatakapokauka.
    Vilevile kukanda matiti na maji ya baridi husaidia kupunguza maumivu na kupunguza maziwa kutengenezwa.
     
Loading...