Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Matibabu ya goiter

Discussion in 'JF Doctor' started by MKOBA2011, Apr 25, 2012.

  1. MKOBA2011

    MKOBA2011 Senior Member

    #1
    Apr 25, 2012
    Joined: Jul 12, 2011
    Messages: 143
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wadau salama?nina dada yangu ana tatizo la goiter naomba mwenye kujua matibabu yake pamoja na dawa anijuze tafadhali ili niipate na tuinunue
     
  2. Red Giant

    Red Giant JF-Expert Member

    #2
    Apr 25, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 6,664
    Likes Received: 2,217
    Trophy Points: 280
    ndugu ugonjwa goitre uko very tricky sababu mtu anaweza kuwa na goitre ukakuta homoni ziko nyingi au zipo kidogo kwa hiyo dawa lazima ujue kama homoni ni nyingi au kidogo, pia dawa zake huwa zina madhara kwenye moyo kwa hiyo mpaka mgonjwa apimwe vizuri ndio aanze kutumia kwa hiyo nivizuri kwenda hospitali akapatiwe vipimo, matibabu ya kudumu ni surgery au vidonge vya radioactive iodine(iodine zenye kutoa mionzi ambayo inaenda kuharibu seli zinazo tengeneza homoni)
     
Loading...