Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Matatizo haya yatakwisha lini jamani? Umasikini?

Discussion in 'Jamii Photos' started by MziziMkavu, Mar 25, 2010.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Mar 25, 2010
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,538
    Likes Received: 2,808
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
    A street beggar shaves her child along Bibi Titi Street at Upanga in Dar es Salaam yesterday. (Photo: Selemani Mpochi)
     
  2. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #2
    Mar 25, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    14. Haki ya kuwa hai
    Kila mtu anayo haki ya kuishi na kupata kutoka kwa jamii hifadhi ya maisha yake, kwa mujibu wa sheria.

    na zaidi ya hiyo ibara ya 9 ya katiba iko wazi:

    Lengo la Katiba hii ni kuwezesha ujenzi wa Jamhuri ya Muungano na Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar au wa chochote kati ya vyombo vyake na udugu na amani kutokana na kufuata siasa ya Ujamaa na Kujitegemea, ambayo inasisitiza utekelezaji wa misingi ya kijamaa kwa kuzingatia mazingira yaliyomo katika Jamhuri ya Muungano. Kwa hiyo Mamlaka ya Nchi na vyombo vyake vyote vinawajibika kuelekeza sera na shughuli zake zote katika lengo la kuhakikisha–

    (a) kwamba utu na haki nyinginezo zote za binadamu zinaheshimiwa na kuthaminiwa;



    (i) kwamba matumizi ya utajiri wa
    Taifa yanatilia mkazo maendeleo
    ya wananchi na hasa zaidi
    yanaelekezwa kwenye jitihada
    ya kuondosha umaskini, ujinga
    na maradhi;


    (j) kwamba shughuli za uchumi
    haziendeshwi kwa njia
    zinazoweza kusababisha
    ulimbikizaji wa mali au njia
    kuu za uchumi katika mamlaka
    ya watu wachache binafsi;


    Hivyo basi jibu ni kuwa tukifuata na kuzingatia katiba matatizo yatakwisha.
     
  3. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #3
    Mar 25, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    hii picha inahuzunisha sana
     
  4. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #4
    Mar 25, 2010
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Wananchi wenyewe tuna nafasi kubwa ya kubadili hali ya maisha yetu kwakuwachagua viongozi ambao sio manyangau.
     
  5. R

    Renegade JF-Expert Member

    #5
    Mar 25, 2010
    Joined: Mar 18, 2009
    Messages: 3,015
    Likes Received: 447
    Trophy Points: 180
    Hii mbona wengine wameshageuza kazi, tunavyowahi kazini na wao wanawahi kutuwahi.
     
  6. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #6
    Mar 25, 2010
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,625
    Likes Received: 2,812
    Trophy Points: 280
    Ni kweli kabisa hakuna mgawanyo mzuri wa rasilimali za nchi, zaidi wanaofaidika ni viongozi manyang'au.
     
  7. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #7
    Mar 25, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Pato la taifa haligawanywi vizuri, hili ndo tatizo. Rasilimari zipo za kutosha kwa nini tuwe hivi
     
  8. cheusimangala

    cheusimangala JF-Expert Member

    #8
    Mar 25, 2010
    Joined: Feb 27, 2010
    Messages: 2,590
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    hata mi nashangaa!
     
  9. Jethro

    Jethro JF-Expert Member

    #9
    Mar 25, 2010
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 2,187
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Mie nikiangalia vitu vingine hujiuliza kama serikali yetu ipo hai na yatenda haki kweli au boro twende tuuu. wenzetu USA wana fight for Health Care Insurance, Kenya wana fight katiba ibadirishwe hapa kwetu siju ndio ivyo kila kukichA siasa chafu na kujisifia kwingiii sana ambako hakuna maendeleo yoyote wafanyakazi wakipanga kugoma serikali ya piga mkwala sasa sijui serikali yetu yataka kuongoza watu wa aina gani sijui
     
  10. nzalendo

    nzalendo JF-Expert Member

    #10
    Mar 25, 2010
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 6,993
    Likes Received: 1,844
    Trophy Points: 280
    Umaskini utakwisha tukipata mtu kama kagame sio hawa wasio jua njaa inaumaje
     
Loading...