Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Matangazo ya sigara

Discussion in 'Jokes/Utani + Udaku/Gossips' started by Jewel, Sep 28, 2011.

  1. Jewel

    Jewel Senior Member

    #1
    Sep 28, 2011
    Joined: May 1, 2008
    Messages: 149
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    [MPOOOOOOOOO!!!!

    TANZANIA: Baada ya kupitishwa sheria ya kuzuia uvutaji sigara migahawani na hotelini, Serikali iliamuru kila wenye migahawa au hoteli kuweka tangazo la sheria hiyo, mambo yalikwenda kama ufuatavyo:

    MATANGAZO:

    Mgahawa wa Msomali: Habana kufuta dumbago habah,
    kama nafuta dumbago haba serkali atashkuwa hatwa mkali
    kabeisa.

    Mwarabu: Habana kufuta mtumbatu ndani ya myumba hii, mtu ukufuta mtumbatu haba tabigwa kwa kishwa yake halafu tabelekwa kwa bolis!

    Jaluo....... Ni makufuru kuvuta singara kipande ii. Kama we nakamatwa inavuta singara kipande iii tapelekwa direct kwa prison.


    Mhindi....Serkali sema pana buta sigara apa. basi watu ote pana buta sigara apa!


    Makonde; Hailuuchiwi kubuta chigala apa otelini. Ukibuta chigala apa utapigwa nchale na kupelekwa chelikalini!

    Msukuma: Inakatazwagwa kuvutaga masigala apa. mtu akivunja hili lishelia atapelekwa kwa mwanagwa jitabu.

    Mpemba. Sigara zeshakatazwa kuvutiwa humu ngahawani hivo, na msifanye nchezo, Bwan Juma ni nkali atawatia jela wabishao na atawatoa kwenye CUF!

    Hoteli ya mwana CCM:
    Kufatana na sababu zisizoweza kuzuilika, serikali imechukuwa hatua nyeti ya kupinga uvutaji wa sigara kidamnasi ya watu, migahawani na mahotelini. Pia imeelezwa kinagaubwaga kwamba hatua kali zitachukuliwa kwa yeyote atakayekiuka sheria hii. Wahudumiwa wote wanapaswa kuzingatia amri hii ili kuepukana na kile kinachojulikana kama mkono wa sheria.
     
  2. mgodi

    mgodi JF-Expert Member

    #2
    Sep 28, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 1,546
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    napitaga.
     
  3. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #3
    Sep 28, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,024
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    hapo kwa mwana CCM hakuna action ni bla bla tuu maneno mengi bila vitendo
     
  4. Bushbaby

    Bushbaby JF-Expert Member

    #4
    Sep 30, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,540
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    CCM si unajua zao....

    Serikali ipo makini kuangalia mchakato wa kupunguza kama sio kumaliza kabisa matumizi ya sigara hadharani...ni muhimu kwa watu kujua kuwa mchakato huu unafanywa na watu wenye weledi mkubwa sana katika nyanja ya afya na utakapokamilika utakuwa na manufaa makubwa kwa wananchi...hivyo basi katika kutekeleza hili tunaomba watu wote wafatilia angalizo hili muhimu!!....tunajua watanzania ni wavumilivu na wanaelewa dhamira ya serikali ni kuona kila kitu kinaenda sawa.
     
  5. T

    Tasia I JF-Expert Member

    #5
    Oct 1, 2011
    Joined: Apr 21, 2010
    Messages: 1,220
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    msukuma jamani!!!
     
Loading...