Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Matangazo ya kupinga unywaji pombe na uvutaji sigara yapigwe marufuku

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by KALYOVATIPI, Jul 11, 2012.

  1. KALYOVATIPI

    KALYOVATIPI JF-Expert Member

    #1
    Jul 11, 2012
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,418
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kwa kuwa serikali yetu kwa asilimia kubwa inategemea sigara na pombe kwenye bajeti ya kuendeshea nchi na bado kuna matangazo wanayotokea kila siku kwenye vyombo vya habari kuwa matumizi ya hvyo vitegemezi vyetu vya bajeti mara ni noma mara ni hatari kwa afya. :my take. kama serikali itaendelea kuacha vyombo vya habari viendelee na matangazo haya kuna hatari baada ya wananch kuelewa nini kinatangazwa serikali itakosa vyanzo vya pesa ya bajeti hvyo basi serikali kupitia wizara ya habari vipige marufuk matangazo yote yanayohatarisha unywaji pombe na uvutaji sigara. :sent from my samsung galaxy s || using jamii forums
     
  2. KALYOVATIPI

    KALYOVATIPI JF-Expert Member

    #2
    Jul 11, 2012
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,418
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Wadau naomba michango yenu
     
  3. TECHMAN

    TECHMAN JF-Expert Member

    #3
    Jul 11, 2012
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 2,678
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    Hata wale wanao endesha kampeni ya kuzuia matumizi ya tumbaku, wazuiwe, Serikali ianzishe wakala wa kuwashawishi wananchi kunywa pombe na kuvuta sigara, muda wa kufungua baa uwe kuanzia saa tano ASUBUHI mpaka usiku saa kumi (alfajiri). Sheria ya kuzuia uvutaji wa sigara maeneo ya wazi na kwenye vyombo vya usafiri ifutwe.

    Umri wa watoto kunywa pombo na kuvuta sigara uwe kuanzia miaka 13 badala ya 18. tuweke kodi kwenye bangi kwa kuwa bei yake ni ya juu kuliko sigara.

    Wachungaji na mashehe wanao pinga sigara na pombe washitakiwa wanataka kuhujumu uchumi wa nchi.
    Iruhusiwe DRINK AND DRIVE.

    Kwenye ofisi muda wa chai pawepo pia na chupa kadhaa za pombe,

    Tukifanya haya uchumi wa nchi utapanda mara dufu na tutaacha kuwa tegemezi katika uchumi.


    DRINK BEER SAVE WATER.
     
  4. Marire

    Marire JF-Expert Member

    #4
    Jul 11, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 11,349
    Likes Received: 171
    Trophy Points: 160
    Kipigwe MARUFUKU CHAMA CHA MAPINDUZI kwani wameshidwa kubuni njia za kupata kodi na kutegemea pombe na sigara.
     
  5. b

    buyegiboseba JF-Expert Member

    #5
    Jul 11, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 535
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Uliyoyasema naamini yanatoka moyoni mwako,yasingekuwemo usingeyasema
     
  6. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #6
    Jul 11, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    pale wanaposema WaTanzania wanajivunia pombe ya kilimanjaro ,lile tangazo ni batili hii si nchi ya walevi.
     
Loading...