Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Matamko ya BAKWATA na UAMSHO ni dalili ya serikali za CCM legelege

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ng'wamapalala, Jun 14, 2012.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. Ng'wamapalala

    Ng'wamapalala JF Gold Member

    #1
    Jun 14, 2012
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 6,325
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    ​​​​Mwalimu nyerere katika kitabu chake cha Uongozi wetu na hatima ya Tanzania aliwahi kuandika, Chama legelege huzaa serikali regelege. Nami nasema, kama hiyo ikitokea hata vikao na maamuzi mbalimbali serikalini yatakuwa pia ni legelege.Tumeshuhudia na tunaendelea kushuhudia matukio mbalimbali yanayotokea ya watu fulani kujaribu kuigawa jamii katika misingi ya Utaifa, Udini na tofauti za kiitikadi lakini Serikali yetu iko kimya bila hata kukemea wale wanaoendekeza hulka kama hizi. Na ukimya ni kiashilia cha kuwa labda serikali inakubaliana na haya yanayotokea au haijui nini cha kufanya.
    Serikali yetu inakuwa kama MAJIVUNO kwenye riwaya ya Shaaban Robert. Shaaban Robert anamuelezea Majivuno kama Waziri mkuu mwenye haiba kubwa na uhodari mwingi lakini anakosa utashi katika utekelezaji wa majukumu katika serikali yake mpaka inafikia katika hali tete.


    Serikali yetu kwa kiyafumbia macho matatizo madogo madogo ambayo Mwalimu Nyerere aliyaita nyufa ndiyo imepelekea kufikia hapa tulipo ambapo inakuwa ni vigumu sana kukabiliana na hili tetemeko la ubaguzi wa kitaifa, kidini na tofauti za kiitikadi.


    Itakuwa vizuri tukijikumbusha nini Mwalimu Nyerere alisema katika maswala haya ya Ubaguzi kwa misingi ya taifa, Kidini na kiitikadi za kisiasa na athali zake katika jamii.

    Unaweza pia ukakataa kukubaliana na mawazo ya "Baba wa Taifa".

     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  2. P

    Physics Member

    #2
    Jun 14, 2012
    Joined: Jun 14, 2012
    Messages: 20
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Baba wa taifa ni kiongozi mkubwa aliefanya makosa makubwa,moja wapo ni kila alichosema yeye ni sahihi.mawazo mgando hufikirii tena kwasababu ameshasema.
     
  3. Pepombili

    Pepombili JF-Expert Member

    #3
    Jun 14, 2012
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 439
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kwetu sisi waisilamu hatuna baba mwengine isipokuwa yule tu alie kuzaa ndio anastaili kuitwa baba wengine sema Mzee fulani yatosha kaka
     
  4. Shinto

    Shinto JF-Expert Member

    #4
    Jun 14, 2012
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 1,782
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kustawi kwa CHADEMA ya KIDINI ni matokeo ya serikali legelege!
     
  5. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #5
    Jun 14, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Nyerere kwa miaka 24 kaifikisha hii nchi kuwa ya mwisho kwa umasikini duniani, bado tu mnamuona wa maana?
     
  6. F

    FJM JF-Expert Member

    #6
    Jun 15, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Walau alisema, kama ni right or wrong hayo ni mengine, lakini alisema na hivyo unajuwa yuko upande upi. Hawa sasa ni bubu, au ni upepo?
     
  7. N

    NANKY Member

    #7
    Jun 15, 2012
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 65
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    whatever is true and convicing:spy: from him is quoted for the best interests of our nation
     
  8. Ng'wamapalala

    Ng'wamapalala JF Gold Member

    #8
    Jun 15, 2012
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 6,325
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Nashindwa kuelewa kama umechangia bila kuuelewa vizuri ujumbe wangu au hutaki kutambua alichokisema Mwalimu Nyerere
     
  9. Ng'wamapalala

    Ng'wamapalala JF Gold Member

    #9
    Jun 15, 2012
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 6,325
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Record ya utendaji wa Mwalimu Nyerere haihitaji kukutewa kwa vile mwenye macho na hakima anaiona na kutambua. Kumbuka hakuna binadamu aliyemkamilifu katika dunia hii and the fact is, you can't please everyone, no matter what you do.
     
  10. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #10
    Jun 15, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Nitajie kimoja alichokifanya ambacho tunaweza kusema ni "record" njema mpaka sasa. Ukishindwa kukitaja hapa ujuwe hana, ila unaaminishwa tu iwe hivyo.

    "Record" nnayoijuwa mimi ni kuwa kakaa miaka 24 kwenye madaraka lakini hana kimoja cha maana alichoifanyia Tanganyika wala Tanzania.
     
  11. k

    kobero mizambwa Member

    #11
    Jun 15, 2012
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 17
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Nyerere alitupa elimu ya bure. Wa Morogoro alipelekwa kusoma Moshi wa Moshi Mtwara na kadhalika. Yote hii kwa kodi zetu. Sishangai uchumi uliyumba lakini kazi ya kuondoa udini na ukabila ilifanikiwa. Acheni udini na ukabila.
     
  12. s

    sweke34 JF-Expert Member

    #12
    Jun 15, 2012
    Joined: Sep 28, 2010
    Messages: 2,528
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Alipotaifisha shule za Kanisa ili watu kama wewe mpate kusoma.
     
  13. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #13
    Jun 15, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,934
    Likes Received: 5,358
    Trophy Points: 280
    Kweli kabisa udini uliopandikizwa na ccm ndio matokeo ya haya yote.

    Leo hii mtu ana toa tamko la kuwakataza watanzania kushiriki kwenye sensa na ana fumbiwa macho na bado ana linga mtaani.

    Serikali nayo ina bidi itoe tamko kwa hili sidhani kama waislam wote wanaunga mkono tamko la BAKWATA.

    Serikali legele nichanzo cha matamko yasiyo na maana wala tija kwa wananchi.
     
  14. m

    mashambani kwao JF-Expert Member

    #14
    Jun 15, 2012
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 371
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wapenda ubwabwa hawana deal hao.
     
  15. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #15
    Jun 15, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Shule za kanisa zilipotaifishwa lilikuwa changa la macho, cheza na Nyerere wewe?

    Badala ya kutaifisha shule ambazo zipo makanisani, kwanini asinge jenga mpya? nje ya makanisa.
     
  16. K

    KALABASH JF-Expert Member

    #16
    Jun 15, 2012
    Joined: Jan 26, 2011
    Messages: 453
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35

    Mkuu Sweke34. Hakika umempatia Zomba jibu analostahili.
     
  17. m

    mfumo JF-Expert Member

    #17
    Jun 15, 2012
    Joined: Nov 21, 2011
    Messages: 397
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    udini umepandikizwa na nyerere. Kamsome dr. Sivalon (mkatoliki msomi) utaliona hilo.
     
  18. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #18
    Jun 15, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,037
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Neno zito umelisema zomba
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  19. RGforever

    RGforever JF-Expert Member

    #19
    Jun 15, 2012
    Joined: Apr 3, 2011
    Messages: 5,812
    Likes Received: 1,303
    Trophy Points: 280
    WAISLAM WANAUMIZANA WENYEWE. Nchi hii haina Ushenzi Wanaoufikiria

    USHAHIDI HUU HAPA
     
  20. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #20
    Jun 15, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Naona 83/17 huijui inavyofanya kazi.
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...