Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maswali yaliyomfanya Nape azomewe Kakola-Bulyanhulu

Discussion in 'Chaguzi Ndogo' started by Determine, Oct 27, 2012.

  1. D

    Determine JF-Expert Member

    #1
    Oct 27, 2012
    Joined: Apr 27, 2012
    Messages: 256
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Baada ya kumaliza kuhutubia watu wasiozidi 70, Nape alisikika akisema tofauti yangu na Mzee Slaa ambaye hajawahi kuwa hata katibu kata na hawezi kuwaruhusu kuuliza maswali,kwa sababu hawezi kuyatatua,ni kwamba mimi ndio msemaji wa chama tawala na akija mwingne ni feki,mimi ni kama baba naomba niwape nafasi muulize maswali. Watu wakajitokeza.

    Swali la kwanza: Mh Nape, CCM ndio chama tawala,na hakuna chama kingne tena chenye serikali, tunafahamu kwamba nchi yetu inaendeshwa na sheria na hakuna mtu ambaye yuko juu ya sheria,lakn cha kushangaza sisi wafanyakazi wa mgodini hapa Kakola -Bulyanhulu tumekuwa tukifukuzwa bila taratibu za kisheria kufuatwa,mfano mimi niliwahi kuuliza swali katika kikao chetu tulichofanya hapa mgodini na waziri wa madini alipokuja mgodini, swali lilihusu maslahi yetu na hivyo nilijua nitafukuzwa na mapema kabisa nilimwambia waziri kuwa baada ya swali hli najua sitakuwa na kazi,na yeye mbele ya wamiliki wa mgodi ule na wafanya kazi wenzangu alinìhakikishia kuwa sitafukuzwa,lakini leo ninapoongea hapa tayari nimekwisha fukuzwa,na nimemtumia ujumbe waziri huyo wa CCM lakn hadi leo hajanitetea,je mhe Nape huoni kuwa serikali ya CCM imewekwa mfukoni na kampuni hii ya Barrick?

    MAJIBU YA NAPE: Nataka nikuoneshe kuwa nafahamu tatzo hilo, kuna watu sita mmefukuzwa na nimewagiza wabunge wenu akiwemo Maige ambaye yuko hapa wawape ushrikiano ktk kudai haki zenu. Watu wakaguna.!

    SWALI LA PILI, Mh Nape kumekuwa na tabia ya watu wakawaida kufungwa kila wanapokamatwa wameiba, lakn jambo hli limekuwa halitokei kwa mawaziri wanapokamatwa kwa wizi,na matokeo yake wamekuwa wakijiuzulu na kuendelea kukaa majukwaani kama ambavyo leo uko na Maige hapo jukwaani, je huoni kuwa huu ni uonevu zidi ya wanyonge?

    JIBU LA NAPE. Serikali ya kikwete tangu iingie madarakani imepangua baraza mara 3,hii ni kithibitisho kuwa hatuvumilii ufisadi, na ukweli ni kwamba kuna mawaziri wameshtakiwa, wananchi wakasikika wakisema tunataka wafungwe si kushtakiwa tu.

    Halafu wakazomea, wakati m/kiti wa mkoa ccm shinyanga bwana Mgeja alipofunga mkutano ule watu wale wasiozidi 70 wakaanza kuimba peoples power.,peoples power,na kuonesha vidole viwili! Na Nape akapanda Gx lake akitanguliwa na Maige akifuatiwa na Mgeja wote wakiwa ktk magari tofauti wakati wa kuondoka.

    Source mimi mwenyewe nilikuwepo.. Sema sikuwa na Camera. Nape anajua nimeandka ukweli mtupu,naweza kuapa kwa jina lolote kuwa hvyo ndvyo ilivyokuwa
     
  2. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #2
    Oct 27, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Kazi kwelikwali, hadi 2015 tutashuhudia yasiyowahi kutokea
     
  3. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #3
    Oct 27, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    kua waziri raha unaiba weeee ukikamatwa unafukuzwa kazi unapewa na mafao yako huyooo unaenda zako kupumzika...ndo mana kila mtu anataka uwaziri
     
  4. bemg

    bemg JF-Expert Member

    #4
    Oct 27, 2012
    Joined: Apr 25, 2010
    Messages: 2,703
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    wananchi wameshachoka kama mkutano wao ulikuwa na watu wasiozidi 70.tuwekee picha mkuu
     
  5. MpigaFilimbi

    MpigaFilimbi JF-Expert Member

    #5
    Oct 27, 2012
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 1,171
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Toka lini kiongozi wa CCM akawa na uwezo wa kujibu maswali papo kwa papo, Mr. Dhaifu alisepa mjadala na Makamba kuzuia wagombea wao kuhudhuria midahalo, kuogopa aibu. Akili za kukariri ndio zinamshinda hata Pinda bungeni hizi, anaishia kulia.
     
  6. D

    Determine JF-Expert Member

    #6
    Oct 27, 2012
    Joined: Apr 27, 2012
    Messages: 256
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Sikuwa na camera, nilipigiwa simu tu Nape yupo kakola nikakurupuka toka shimoni niko katika machimbo ya Nyangarata hukuhuku karibu na mgodi wa Barrick Bulyanhulu natafuta kujikwamua nchi ilishauzwa hii, lakn nilichoandka ni ukweli mtupu. HAKI YA MUNGU
     
  7. E

    EL MAGNIFICAL JF-Expert Member

    #7
    Oct 27, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 940
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    baada ya kituo Maelezo yaliyofuata yana tija sana mkuu.
     
  8. D

    Diga Diga Senior Member

    #8
    Oct 27, 2012
    Joined: Sep 3, 2012
    Messages: 187
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wapi Papaa zomba, Ritz, chama, Tume ya Kubaka.....ooh sorry Katiba? Jibuni sasa maswali hayo ambayo Nape kachemka!

    Chezea M4C wewe?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  9. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #9
    Oct 27, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kweli huo mkutano ulikuwa nyomiiii. Watu 70 ni wengi si mchezo. Peopleeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeezzzzzzzzzzzz ... itikieni basi...
     
  10. Capt Tamar

    Capt Tamar JF-Expert Member

    #10
    Oct 27, 2012
    Joined: Dec 15, 2011
    Messages: 5,040
    Likes Received: 809
    Trophy Points: 280
    Musimzomee nape jamani!anajitahidi kuziba mtungi huku ameubeba.
     
  11. M

    Malyenge JF-Expert Member

    #11
    Oct 27, 2012
    Joined: Jan 16, 2012
    Messages: 2,044
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Hivi wewe uliyeandika uzi huu umeuchambua sawasawa? Hao watu wanaong'ang'ania na kupiga makelele mawaziri wafungwe umewaona na kuwachunguza upeo wao wa uelewa? Yaani unadiriki kusema eti wakaanza kuimba "people's power", maana yake CHADEMA ndo itakayowakomboa? Usidanganywe kabisa...... Tena tafakari kwa umakini. Fanya hivi:- Waambie watu wa Kahama kwamba ukifika wakati wa uchaguzi wa kutafuta viongozi wa CHADEMA wajaze fomu kisha wagombee nafasi ngazi ya Taifa. kisha akipatikana Katibu Mkuu wa CHADEMA, Mwenyekiti Taifa CHADEMA na viongozi wa ngazi za juu kitaifa za CHADEMA kutokea KAHAMA ndipo tutaamini kuwa ukombozi umekaribia... La sivyo kuchagua CHADOMO ni HASARA bora Mkoloni arudi kututawala! Usiku mwema.
     
  12. D

    Determine JF-Expert Member

    #12
    Oct 27, 2012
    Joined: Apr 27, 2012
    Messages: 256
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kitu kingne alichosema Nape hapo kakola ambacho ni cha kijinga kwa kujua kuwa hakuna atakayeripoti ni hchi hapa: alisema hvi, jamani msiwasikilize akina Slaa hao wanasumbuliwa na njaa tu, jamani kuna mtu alikuwa mpinzani kama Maalim Self zanzibar? Lakn leo yuko wapi? Tumempa serikali ya umoja wa taifa na sasa kashba ananyoa ndevu tu. Jamani njaa ni mbaya. Mwisho wa kunukuu
     
  13. h

    hippocratessocrates JF-Expert Member

    #13
    Oct 27, 2012
    Joined: Jul 1, 2012
    Messages: 3,613
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Mkuu sishangai uliyoyasema, kwani tulikuwa na huyu jamaa siku ya alhamisi akielekea Mwz, ana majibu ya Dharau, Kipuuzi na haoni tabu/tatizo viongozi(wa CCM) kukosa utu, ..sincerely Nape Nnauye ana matatizo.
     
  14. r

    raymg JF-Expert Member

    #14
    Oct 27, 2012
    Joined: Jun 30, 2012
    Messages: 845
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    mmmmmh......
     
  15. F

    FJM JF-Expert Member

    #15
    Oct 27, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Nape Nnauye ni katibu mwenyezi wa CCM, Dr Slaa ni Katibu wa CHADEMA kama Mukama alivyo kwa CCM. Sieweli ni kwa misingi ipi Nape anaona yeye na Dr Slaa wako level moja. Pia, lugha aliyotumia Nape wakati anamtaja Dr Slaa inaonekana kuna tatizo kubwa sana la kimaadili ndani ya CCM. Nape anaongea kama kibaka! Kuna tatizo gani huko Lumumba?

    Pili, Katibu mwenezi wa chama cha siasa anapata wapi mamlaka ya kuagiza watendaji wa serikali na wabunge? Hii tabia inaonekana kuota mizizi lakini inadhalilisha.
     
  16. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #16
    Oct 27, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Free Speech, kila mtu yupo huru kutoa shauku yake. Mimi sijatoa oni hapa ila ni mshangao kwa yanayojilia na kuhisi tu kushuhudia mengi hadi 2015. Ningetoa kuali yangu kihoja nadhani maoni yako yangukuwa sahihi, lakini kwa maoni yako uliyoweka umejibu mshangao wangu ambao haukuonyesha kuegemea upande wo wote.
     
  17. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #17
    Oct 27, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Kama rais ni legelege na dhaifu tuatazamie nini kama si kila anayejisikia ni kujichukulia mamlaka yasiyomhusu mikononi?
     
  18. m

    mdunya JF-Expert Member

    #18
    Oct 27, 2012
    Joined: Oct 7, 2012
    Messages: 765
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Poowwwweeeerrrr!!!
     
  19. m

    mdunya JF-Expert Member

    #19
    Oct 27, 2012
    Joined: Oct 7, 2012
    Messages: 765
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Vichwa vyao vilikaa vikachambua na kuona kuwa yeye ndo jembe na ndo mpini!
     
  20. TOWNSEND

    TOWNSEND JF-Expert Member

    #20
    Oct 27, 2012
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,582
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    ukiwa na upeo mzuri wa kuelewa huwezi kuishi nchi hii kwa utawala huu wa ccm utajinyonga bora tu usiwe na uelewa ndio maana unaona maprofesa wanaomba ubunge,,,,kama huamini fikiri ni kwa nini watoto form one hawajui kusoma na kuandika

     
Loading...