Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maswali ya wazi kwa Mh Zitto Kabwe

Discussion in 'Great Thinkers' started by Fitinamwiko, Sep 5, 2012.

  1. F

    Fitinamwiko JF-Expert Member

    #1
    Sep 5, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 4,605
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mh Zitto naomba utufafanulie sisi wana JF, ushirikiano wako na serikali ya CCM. Tunajua siasa si uadui lakini ndani ya CCM kuna ushahidi wa kutosha kuwa siasa ni uadui. Mfano, Kuna uthibitisho wa makundi ndani ya CCM kuwekeana sumu na juzijuzi tuu imeriportiwa baadhi yao kutishiana kwa mitutu ya bunduki. Pia tumeona serikali ya CCM kwa kushirikiana na vyombo ya dola kuzuia harakati za chama chako cha CDM kuwakomboa wananchi. Tumeona jinsi maisha yakipotea ktk chaguzi mbili ndogo za Igunga na Arumeru.

    Dini yangu inanikataza kudhani, hivyo nakuomba utuwekee wazi Faida zako kisiasa binafsi na kichama (CDM) unazopata kwa kushirikiana na Serikali ya CCM. Ikizingatiwa, ndani ya CCM kuna makundi ambayo yanakigawa chama chao na kuelekea Kaburini soon or later. Pia tunajua Mh unayeambatana nae ktk safari za nje ni muhasisi wa siasa za kuchafuana (2005 Salim Ahmed na Mwandosya) na makundi ambayo yameleta matabaka ndani ya CCM kwa walionacho(Mafisadi) na wasionacho.

    Mh Zitto kama sikosei wewe ni Mbunge wa Kwanza kufukuzwa Bungeni baada ya kuibua kashfa dhidi ya serikali ya CCM. Pia Mh Zitto ni wewe uliyeanzisha mchakato wa kutaka kumuondoa madarakani Mh Pinda (vote of no confidence) ambayo ilimcost JK kuvunja Balaza lake la mawaziri. Mh Zitto umewapa serikali ya CCM ultimatum kuwataja vigogo walioficha pesa Swizz.

    Mambo haya yote si ya kupendeza ndani ya serikali ya CCM ambayo mkuu wake ndiye uliyeambatana nae kwenda Ethiopia. Wote tunajua Mheshimiwa hapendi kukosolewa na constructive criticism kweke ni uadui. Mh Zitto imekuwaje wewe umekuwa kipenzi wake, what is behind the curtain?

    Sasa tunaomba bila ya kumung'unya wala kumeza weka kila kitu wazi sisi wana JF tuelewe ukweli wa wasiwasi wetu.
     
  2. J

    JATELO1 JF-Expert Member

    #2
    Sep 5, 2012
    Joined: Oct 31, 2011
    Messages: 1,228
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Kwa uelewa wangu mdogo wa mambo ya kisiasa na kwa jinsi ninavyomfahamu Zitto akiwa bado UDSM, sitegemei kupata jibu lolote la maswali yako. Hivyo niwaombe tu ndugu mwenye ID ya hutaki unaacha na dévil watusaidie majibu ya maswali haya, kwani siyo wewe tu ambaye muenendo wa Zitto unakupa shida, bali ni watu wengi sana hatuna imani na ndugu Zitto.
     
  3. salosalo

    salosalo JF-Expert Member

    #3
    Sep 5, 2012
    Joined: Jun 7, 2012
    Messages: 560
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mimi nadhani ukweli ni kwamba: Zitto amekuwa mwiba sana kwa serikali. Walipotaka kumpoteza kwa kumuadhibu viadhabu vya hapa na pale walijikuta ndio kwanza wanamjengea umaarufu. sasa kama wasemavyo waingeleza " I you can't fight them, join them", wameamua kummaliza kwa plan B ambayo ni kuungana naye na kumpenda sana. Nilihisi Zitto kaingia kingi lakini siku zinavyoenda na mambo yanavyokwenda nagundua kuwa Z ni mjanja sana kuliko Serikali wanavyodhani. Huo ni mtazamo tu
     
  4. U

    Ubungo JF-Expert Member

    #4
    Sep 5, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 1,239
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Tukisikia majibu yake itakuwa ni vema zaidi.
     
  5. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #5
    Sep 5, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145

    Hata weza kukufahamisha; lakini Unajua kuwa Nia yake ya kuwa Rais ilitoka IKULU ya Jakaya KIKWETE kumpambanisha ZITTO

    KABWE na Kijana wa RAIS; JANUARY MAKAMBA; Angalia Vile January alivyo na NGUVU Naibu Waziri ana NGUVU ya kuzuia

    WAPINZANI kwenda TANGA kufanya kampeni Kila mtu wa Kikwete aliye karibu na yeye ana bwata lolote na RAIS yuko KIMYA...

    INASIKITISHA sana... Naanza kuamini kweli Mwl. NYERERE alisema Kweli kuwa KIKWETE hauwezi URAIS; sasa hivi anatuacha

    akiondoka 2015; ataiacha NCHI kwenye MZIGO ambao SIJUI KAMA ataweza kutuacha Salama... atatuacha kwenye MASUALA

    yafuatayo;

    1. MATATIZO YA DINI ambayo yeye pia amechangia

    2. MATATIZO ya Ukabila yeye pia Amechangia

    3. MATATIZO ya Ardhi - Wageni Wamepewa Ardhi na Wengi ya wananchi hawana Ardhi

    4. Matabaka sasa Baadhi ya VIONGOZi wana Dai UKwao - January na TANGA

    5. UFISADI uliokufuru hadi USWISI

    6. Mtoto au watoto wa Rais na Marafiki kuwa na Mali
     
  6. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #6
    Sep 5, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Ungeainisha kwanza vitu alivyofanya Zitto ambavyo umeamua kuviita kushirikiana na serikali ya CCM. Halafu ndio utake kuambiwa sababu ya vitu hivyo kufanyika.
     
  7. K

    K.Msese JF-Expert Member

    #7
    Sep 5, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 1,361
    Likes Received: 82
    Trophy Points: 145

    Zitto anatumika kwa Maslahi YAKE binafsi, na sio zaidi....! Kabla ya kuwa Mbunge, hakuwa anamiliki kiasi cha fedha alichonacho sasa. Na hata ukijumlisha tangu senti ya kwanza HALALI aliyoipata tangu aingie bungeni hadi sasa, jumla yake ni ndogo na kiasi anachomiliki. Ziada inatoka wapi?

    Zamani alikuwa hatoi ulmutm ili kutaja majina au scandle, now anaota ultmutm ili apewe chake anyamaze...!
    Tangu alipoitwa na Mkuu, na akaja na ishu kuwa serikali inunue Downs badala ya kuitaifisha na kuwasweka ndani wahujumu....nikajua ...... lol....Zito kashakuwa...Nyepesi!

    Nyepesi Zuberi Kbwe, anayo haki ya kuwania na kutangaza nia yake ya kuwa Rais.....Lakini ishu ni kuwa nia hiyo yake anaiongelea wapi? Anaiongelea lini? Kumuhonga vijisenti mwandishi wa habari ili aandike nia ya kuwa Rais ni kutaka kuleta chokochoko, huku ukijua chama ulichonacho kinazo taratibu zake...hali hii ndiyo inakikuta CCM now. Kila mtu anataka kuwa Rais, kila mtu anamwogopa mwenzie, kilichobaki ni makundi na mifarakano katika kuchafuana.

    ".......ooh, mkurugenzi kaonewa,......oooh, sheria za manunuzi hazikufuatwa kwa kuwapa tenda PUMA......" ISHU ni kuwa hata kama ni KATIBA nzima inavunjwa katika hali ya kumpa Mtanzania masikini unafuu, sio tu ivunjwe, ikibidi ichomwe moto, kwani cha msingi ni uzalendo kwanza....." Kikweli hapa ndipo nilipompa 5, bi kiroboto baada ya kumzodoa kutoingilia muhimili mwingine wa dola katika maamuzi yake...."

    Tushaona puppet wa aina hii wengi tu ulimwenguni, ambo mwisho wao huwa sio mzuri......!

    Kibanga Msese
     
  8. A

    Africa_Spring JF-Expert Member

    #8
    Sep 5, 2012
    Joined: Jun 16, 2012
    Messages: 428
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Aseme nini tena wakati kila kitu kipo wazi kaka...au upo bize kukatiza GOBI desert mkuu Marcopolo
     
  9. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #9
    Sep 5, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,167
    Likes Received: 1,418
    Trophy Points: 280
    Time has come to fire him, ngoja tusubiri ripoti ya mzee Ngwilizi kama akitajwa kupokea rushwa aondoke mwenyewe! Halafu inashangaza wenzie ndani ya chama wanaeneza chama kupitia M4C lakini yeye sijawahi kusikia hata akitaja neno hilo M4C hata sijui kama anajua maana yake! CDM ichukue maamuzi magumu,.tena kunako mapema!!
     
  10. The Hunter

    The Hunter JF-Expert Member

    #10
    Sep 5, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 1,041
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Wengi tulimtegemea na kumwamini, bt njaa haina bouncer .....
     
  11. s

    sanga malua JF-Expert Member

    #11
    Sep 5, 2012
    Joined: Dec 17, 2011
    Messages: 228
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    MIMI najua huyu dogo soon atakuwa sifuri kabisa kwenye siasa kwani hajitambui na anatamaa ya kupitiliza ya kutaka kuwa RAIS,katumwa huyu mtusi watanzania tuweni macho.
     
  12. W

    WILLS Member

    #12
    Sep 5, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 84
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mimi namjua sana uyu jamaa, nikibaraka mkubwa wa cdm, amejaribu kila njia kukibomoa cdm anashindwa maana kule kuna vichwa zaidi yake, kwa sasa umaarufu anai nje ya chama, ila ukifika kwenye vikao anakuwa mpole kama nn, uyu zitto amesha pitea kabisaaaaaa...ngumu kurudisha imani kwa watanzania, kula mwana cdm anamjua full kiburi sasa, daaa kweli zitto hana shukrani angalia picha kipindi akiwa mwanaharakati na sasa ni tofauti....
    Kama kweli anasingiziwa aje apa ajitetee..
     
  13. f

    fundimchundo Senior Member

    #13
    Sep 5, 2012
    Joined: Jul 23, 2010
    Messages: 144
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Zitto anahitaji msaada.
    Kubadilika ghafla yamkini kuna sababu.
    Ushirika na JK, Jack Zotta na Ikulu lazima una sababu.
    Zitto anasukumwa kugombea Uraisi kupitia CDM kwa kuwa ni rahisi kumuengua kwa kipengele cha URAIA.
    Mwenye masikio na asikie!
     
  14. aye

    aye JF-Expert Member

    #14
    Sep 5, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 1,779
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    haka kajamaa sikaamini kabisa tena anajimaliza mwenyewe mana watu tushamshtukia
     
  15. s

    sad JF-Expert Member

    #15
    Sep 5, 2012
    Joined: Aug 26, 2012
    Messages: 295
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Acheneni na mambo ya zito atajimaliza mwenyewe kama natumika. Ndio maana viongozi wenzake wamemwacha afanye atakavyo. Ipo siku mbichi na mbivu zitajulikana
     
  16. Shardcole

    Shardcole JF-Expert Member

    #16
    Sep 5, 2012
    Joined: Jan 15, 2012
    Messages: 10,536
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    mkuu leo nadhani umekunywa chai bila kitafunio that why unaandika kitu usichokijua.
     
  17. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #17
    Sep 5, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,417
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Watusi wano mpango mzima wa kutawala nchi za maziwa makuu.hii ni ajenda yao ya siri, kama huyu naye ndiyo hivyo kwa TZ imekula kwake tutamgundua muda si mrefu maana tabia zao zinajulikana
     
  18. Zipuwawa

    Zipuwawa JF-Expert Member

    #18
    Sep 5, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 2,956
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Zitto ndio anazidi kwisha kama hajui hilo anazidi kujichimbia kaburi......Hata Bungeni Kijana Myika na Tundu Lissu walishaanza mfunika sasa ameamua kutumika CCM ili kuikoroga CDM
     
  19. kiroba

    kiroba JF-Expert Member

    #19
    Sep 5, 2012
    Joined: Sep 10, 2011
    Messages: 324
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    duh! Sikuwa nikifahamu kuwa mh zitto ana walakini kwenye suala la uraia. Kwa hiyo inawezekana kuwa na mbunge ambaye sio raia wa tz?
     
  20. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #20
    Sep 5, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Kwanza unisamehe Mkuu Fitinamwiko, nina wasiwasi na hii avatar yako. Wakati tunasubiri Zitto aje kutupa majibu yako, naomba unisaidie jawabu wewe na wenzako ambao wana mawazo kama yako, "Ikiwa Zitto ni mnafiki, anatumiwa na CCM kuisambaratisha CDM, yupo kwa maslahi binafsi....hivi uongozi wa juu wa CDM hawayajui hayo? Kama unayajua, kwa nini unaendelea kubakia na mtu kama huyu ndani ya chama chao?"
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...