Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maswali ya Papo kwa Papo kwa Waziri Mkuu; awashauri MwanaHalisi wakakate rufaa!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ndallo, Aug 16, 2012.

  1. Ndallo

    Ndallo JF-Expert Member

    #1
    Aug 16, 2012
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 6,779
    Likes Received: 508
    Trophy Points: 280
    Muheshimiwa Mbowe anamchapa swali muheshimiwa Pinda kuhusiana na serikali kulifungia gazeti la MwanaHalisi SWALI: Je, Kwanini serikali wasingelipeleka gazeti hilo mahakamani badala ya kulifungia?

    Souce kutoka Bungeni kikao cha mwisho leo Alhamisi Tarehe: 16/08/2012
     
  2. Mikael P Aweda

    Mikael P Aweda JF Gold Member

    #2
    Aug 16, 2012
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 2,934
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Kiongozi wa Kambi ya upinzani mh. Freeman Mbowe amembana pinda kuhusu serikali kulifungia gazeti la mwanahalisi. Mbowe alihoji kwa nini serikali imelifungia gazeti kwa kutumia sheria mbaya inayo lalamikiwa.

    swali, Mh. waziri mkuu, kwa kuwa sheria iliyotumika kulifungia gazeti la mwanahalisi ni miongoni mwa sheria zinazolalamikiwa na wadau. Je, wewe huamini kwamba kulifungia gazeti la mwanahalisi ni kinyume cha utawala bora, na ni kuendeleza utawala mbovu.

    Majibu, mimi naamini ni sawa kulifungia gazeti la mwanahalisi maadam tumetumia sheria iliyotumiwa na wabunge hili.

    My take; Mbowe alishasema sheria inayotumika inalalamikiwa (hajesema siyo sheria iliyotungwa na Bunge)Kwa hiyo, hajajibu swali na anapotosha umma.

    Wenje
    W mkuu, nimemsikia DC pale mwanza akiwa amevalia sare za ccm na akisema mkutanoni kuwa ameletwa Mwanza ili awaunganishe wana ccm wa Mwanza.
    Swali, je ni sahihi kwa Mtumishi wa umma kutumikia cha cha siasa?
    Pinda, ni sawa kabisa kwa sababu sote tunatekeleza ilani ya ccm na nia yetu ni kuhakikisha ccm inaendelea kutawala. Hata sisi mawaziri na vivyo hivyo. Kwa hiyo DC alikuwa sahihi.

    NB; DC/RC ni Wajumbe ktk kamati za kinidhamu za mahakimu wa wilaya/mikoa. Ndo wanawaadabisha mahakimu wanapokosea. je, Kesi ya mambo ya kisiasa kati ya Aweda Vs Zomba wakati wa uchaguzi xyz unategemea hakimu atafanyaje?

    Hoja ya nyaraka za siri za Dr Slaa nazo ziliibuka.
    Mbunge moja (jina sikumbuki) aliuliza;
    Kuna watu wanaibuka na kudai wana nyaraka za siri, je ni sawa kwa mwananchi kuwa na Nyaraka.
    Pinda, sikupata vizuri jibu lake, ila alizungumzia serikali kuweza kuwachukulia hatua na kushauri wasifanye hivyo. Hakunukuu sheria iliyovunjwa.
    Hakuna aliyetajwa kwa jina ila kwa uhakika anayelengwa hapa Dr Slaa aliibuka Kilombero na Nyaraka za siri kuhusu Faru waliouawa
    .

    my take; Kuweka hadharani nyaraka za siri za ufisadi wa serikali ni jambo la kulaaniwa au kusifiwa?
     
  3. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #3
    Aug 16, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Mbowe naye anauliza swali hilo? Too low
     
  4. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #4
    Aug 16, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Akajibu nini? tujuze mkuu tupo mbali na Radio pamoja na TV
     
  5. Ndallo

    Ndallo JF-Expert Member

    #5
    Aug 16, 2012
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 6,779
    Likes Received: 508
    Trophy Points: 280
    Alichokijibu ni yaleyale kama tulivyomzoea Pinda kutuonyesha UDHAIFU wake kama tulivyomzoea! Eti amesema sheria ya magazeti itaendelea kutumiwa kuyadhibiti magazeti kama mwanahalisi! Oooh Jesus son of God!
     
  6. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #6
    Aug 16, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,030
    Likes Received: 3,867
    Trophy Points: 280
    Waziri Mkuu Pinda kamjibu Mbowe Gazeti la Mwanahalisi kama wanaona hawajatendewa haki waende mahakamani.
     
  7. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #7
    Aug 16, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Low mind see big thing low.
     
  8. Ndallo

    Ndallo JF-Expert Member

    #8
    Aug 16, 2012
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 6,779
    Likes Received: 508
    Trophy Points: 280
    Nawashauri kambi ya upinzani baada ya kikao hiki leo kuisha.Nawashauri hakuna kulala hapo Dodoma, rudini kwenye majimbo yenu muendeleze M4C!
     
  9. Shekhe Gorogosi Jr

    Shekhe Gorogosi Jr Member

    #9
    Aug 16, 2012
    Joined: Jun 7, 2012
    Messages: 65
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pinda ameshindwa kulijibu hilo Swali.... Ameongea PUMBA
     
  10. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #10
    Aug 16, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Kama ile habari ilikuwa ni ya uwongo kwanini serikali isingeliburuza Mwanahalisi Mahakamani badala ya kutumia ubabe kulifungia
     
  11. m

    msapwat Member

    #11
    Aug 16, 2012
    Joined: Jun 26, 2012
    Messages: 75
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Jamani tuache serikali ifanye kama ilivyofanya.

    Hamuoni kuwa Mwanahalisi imeipaka matope serikali ionekani haifai kwa wananchi hasa chama kimoja wapo pinzani
    .
     
  12. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #12
    Aug 16, 2012
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 13,563
    Likes Received: 2,011
    Trophy Points: 280
    kwani uongo?. mia
     
  13. Mikael P Aweda

    Mikael P Aweda JF Gold Member

    #13
    Aug 16, 2012
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 2,934
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Mkuu, hebu tuambie namna bora zaidi ya kuliuliza swali hilo hapa jamvini. Mimi naamini mbowe alikuwa sahihi 100%. In my view he was too high, not too law.

     
  14. Ndallo

    Ndallo JF-Expert Member

    #14
    Aug 16, 2012
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 6,779
    Likes Received: 508
    Trophy Points: 280
    Katika maswali ya papo kwa papo kila Alhamisi kwenye vikao vya Bunge kamwe sintakaa kumuamini Mizengo Pinda katika majibu atakayojibu Milele!
     
  15. m

    mamajack JF-Expert Member

    #15
    Aug 16, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    wewe kimeo,wakwenda mahakamani walipaswa wawe serikali yako ya kipuuzi.haina haja tunamalizia usajili soon utaona mambo yatakavyokuwa.
     
  16. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #16
    Aug 16, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    hii nimeipenda
     
  17. Mohamedi Mtoi

    Mohamedi Mtoi R I P

    #17
    Aug 16, 2012
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 3,326
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 0
    Pinda anasema mwanahalisi waende mahakamani wakati anajua huko mahakamani wapo wale majaji na mahakimu alio wasema TL kwenye utetezi wake.
     
  18. Mikael P Aweda

    Mikael P Aweda JF Gold Member

    #18
    Aug 16, 2012
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 2,934
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Kwa nini serikali haijaenda mahakamani ili mahakama ilifungie gazeti, badala ya serikali kutumia sheria ya kikoloni iliyopitwa na wakati ambayo tume ya Nyalali ilishasema ni Sheria Mbovu? Jibu swali la Mbowe mkuu.

     
  19. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #19
    Aug 16, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 335
    Trophy Points: 180
    Hivi kweli huyu Pinda amesoma SHERIA? Gazeti la mwanaHalisi limefungia kwa sheria ya magazeti halikupelekwa mahakamani. Sasa litakwenda je kukata rufaa mahakamni kama halikupelekwa mahakamani in the first place?

    Sio kwamba kila sheria inayopitishwa na bunge ni sheria nzuri, vinginevyo leo ile sheria ya SSRA ya kuzuia mafao ya kujitoa isingerudishwa bungenu kufanyiwa marekebisho. Get real dhaifu Pinda.
     
  20. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #20
    Aug 16, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Swali kama hilo lilipaswa liulizwe na Muhonga au Lucy Owenya and the like sio kwa KUB
     
Loading...