Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maswali na Majibu Bungeni 14 Juni 2011

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by GHOST RYDER, Jun 14, 2011.

  1. GHOST RYDER

    GHOST RYDER JF-Expert Member

    #1
    Jun 14, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 1,025
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Spika Ana Makinda yupo katika kiti chake tayari kuendesha mjadala wa maswali na majibu kabla ya kuendelea na hoja iliyoahirishwa jana ya kuchangia Mpango wa maendeleo 2011/12 - 2015/16
     
  2. GHOST RYDER

    GHOST RYDER JF-Expert Member

    #2
    Jun 14, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 1,025
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Mrema nauliza kuhusu mgogoro wa Ardhi wa Mwaka 2000 unaomhusu Bw. Lekule

    Naibu waziri anasema serikali ina wajibu wa kulipa fidia kufuatia kubadilishwa matumizi ya Ardhi hiyo na kwamba tume imeundwa ili kuhakikisha suala hilo linashughulikiwa nje ya mahakama kwa maridhiano

    Hivyo mazungumzo yako wazi kwa fidia yoyote

    Na spika anamtaka mh mrema kuwa kiunganishi kwa kufikia muafaka huo

    maswali yanaendelea

    Wizara ya Elimu
     
  3. GHOST RYDER

    GHOST RYDER JF-Expert Member

    #3
    Jun 14, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 1,025
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Serikali kuongeza udahili wa walimu wa Kata 19031, shahada zaidi ya 12 elfu na stashahada zaidi ya elfu saba wanatarajiwa kuhitimu na kukamilisha nyongeza hiyo

    Maslahi na stahili za walimu kuboreshwa kwa kadiri ya uwezo wa serikali

    swali la nyongeza

    VIPI KUHUSU WALE AMBAO WAPO NYUMBANI NA HAWAJAAJIRIWA NA HAPA UNAELEZA KUONGEZA UDAHILI
     
  4. GHOST RYDER

    GHOST RYDER JF-Expert Member

    #4
    Jun 14, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 1,025
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Naibu waziri: hana hakika kama kweli kama wapo walimu wa aina hiyo kwani serikali ilitoa nafasi na waliajiriwa walimu zaidi ya elfu 9 wale wote walioomba ndio walioajiriwa na wizara imebaini kuwa wengi waliopo mitaani ni wale ambao hawajakamilisha viporo katika mitihani yao ili wahitimu (SUPS)
     
  5. GHOST RYDER

    GHOST RYDER JF-Expert Member

    #5
    Jun 14, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 1,025
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Swali la nyongeza

    Serikali ina mpango gani wa kuwapunguzi kodi ya vifaa vya ujenzi walimu ili nao waweze kumudu kupata makazi kulingana na uwezo wa kipato chao
     
  6. GHOST RYDER

    GHOST RYDER JF-Expert Member

    #6
    Jun 14, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 1,025
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Spika amelitaja kama swali jipya na halistahili kuwa la nyongeza

    kapotezewa

    Wizara ya Nishati na Madini sasa
     
  7. GHOST RYDER

    GHOST RYDER JF-Expert Member

    #7
    Jun 14, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 1,025
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Ngeleja: Vijiji vinavyopitiwa na nyaya za umeme wakati wao hawana umeme

    Wizara imeigiza TANESCO kupitia wakala wa Nishati vijijini kureview mpango huo na kupata transforma zitakazowezesha kusambaa umeme katika vijiji ambavyo nyaya za gidi ya Taifa zinapita

    Swali la nyongeza
     
  8. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #8
    Jun 14, 2011
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    hahaaaa leta vitu mwanangu...
     
  9. GHOST RYDER

    GHOST RYDER JF-Expert Member

    #9
    Jun 14, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 1,025
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Fedha zitatoka wapi?

    Waziri Ngeleja anasema fedha zishatengwa katika bajeti katika fungu ala wakala wa Nishati Vijijini
     
  10. GHOST RYDER

    GHOST RYDER JF-Expert Member

    #10
    Jun 14, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 1,025
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Ardhi nyumba na maendeleo ya makazi
     
  11. Tajy

    Tajy JF-Expert Member

    #11
    Jun 14, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 298
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Update pls,tuko mbali
     
  12. Eshacky

    Eshacky JF-Expert Member

    #12
    Jun 14, 2011
    Joined: Apr 26, 2011
    Messages: 967
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    Lete vitu mkuu!
     
  13. GHOST RYDER

    GHOST RYDER JF-Expert Member

    #13
    Jun 14, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 1,025
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Lini serikali itatoa hati za kimila za ardhi?

    Naibu Waziri: Kwa kushirikiana na MKURABITA serikali imefanikisha zoezi hilo na wilaya kadhaa zaoezi hilo linaendelea na linatarajiwa kukamilika mapema mwaka huu katika wilaya nyingine saba, na zaidi ya hati miliki za kimila 4000 zisahatolewa

    Vijiji vimehimizwa kutimiza masharti husika ili kukamilisha zoezi hilo.
     
  14. Mkiliman

    Mkiliman JF-Expert Member

    #14
    Jun 14, 2011
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 942
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Asante kwa updates,lkn hilo la rural electrification naona kama linaota mbawa coz lipo tangu longi!
     
  15. Mkiliman

    Mkiliman JF-Expert Member

    #15
    Jun 14, 2011
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 942
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    ataje kiasi sio kusema tuu ooh zimetengwa!
     
  16. GHOST RYDER

    GHOST RYDER JF-Expert Member

    #16
    Jun 14, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 1,025
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Swali la Nyongeza

    Wilaya ya mpanda imekamilisha taratibu zote na kwa nini mpaka sasa mpango huo umecheleweshwa kwa makusudi?

    Jibu: Naibu waziri anasema ikiwa kama wamekamilisha taratibu zote hizo Wizara itawaunga mkono kwa kupeleka maafisa wa fani husika ili kikamilisha zoezi hilo.

    Duuh kapangua skadi kiaina
     
  17. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #17
    Jun 14, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,683
    Likes Received: 4,385
    Trophy Points: 280
    Wanasubiri tu walipwe posho zao wakanywe na kutuharibia dada zetu hapo dodoma
     
  18. GHOST RYDER

    GHOST RYDER JF-Expert Member

    #18
    Jun 14, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 1,025
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Hawezi kusema si unakumbuka ndio ile wizara ambayo fedha za karanga na soda kwa wageni kwa mwaka wametengewa milioni 350. sijui karanga za aina gani hizi yarabi!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  19. Mkiliman

    Mkiliman JF-Expert Member

    #19
    Jun 14, 2011
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 942
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    hati za kimila, hapo sasa...! mkazo vijijini tu,vp wa mjini ambao humiliki ardhi kimila?
     
  20. GHOST RYDER

    GHOST RYDER JF-Expert Member

    #20
    Jun 14, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 1,025
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Wizara ya Uchukuzi
     
Loading...