Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maswali Magumu

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Chapakazi, May 18, 2011.

  1. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #1
    May 18, 2011
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Its about Love na hii hisia ya Mapenzi.
    Nina maswali machache ambayo nimekuwa nikijiuliza:

    1. Hii hisia ya love inawezaje kugawanyika?
    Kwa kugawanyika nina maana kuna love za aina nyingi. Kwa mfano mzazi na mtoto, kaka na dada, marafiki, na wapenzi. Nadhani tunaweza kukubaliana kuwa mapenzi yanakuwa tofauti katika hizi relationships. Ni kitu gani kinatofautisha hii hisia katika haya mazingira tofauti? Ni nini hasa kina control hii? Kuna watu wanaoshindwa kutofautisha hii hisia katika haya mazingira tofauti? Kama wapo, tunawaita ni wagonjwa wa nini? Je tunaweza kusema homosexuality inatokana na watu kushindwa kutofautisha hii hisia? Je ni ugonjwa wa akili?

    2. Kwa nini katika relationship ya wapenzi, conclusion inakuwa ngono? Kwa nini ukimpenda mtu huwezi kuishia kula naye lunch au kucheka naye kama unavyofanya katika hizo relationships nyingine? Kwa nini inakuwa lazima mfanye mapenzi?
    Au kwa upande mwingine, naweza kuuliza; kwa nini kufanya mapenzi nje ya ndoa ndio uasi mkubwa kwa mwenzio? Wengine wanasema 'umetoa penzi letu nje'. Kwa nini inakuwa ivi?
    Ivi kama conclusion ya love isingekuwa kufanya mapenzi, je kutoka nje ya ndoa ingekuwa na impact yeyote kwenye hiyo relationship?

    asanteni
     
  2. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #2
    May 18, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    1. Hizo hisia zinagawanyika automatically na wasioweza kutofautisha kati ya mapenzi kwa mwanae na mapenzi kwa mpenzi ni mgonjwa wa akili!
    2. Hiyo ni dhana tu tuliyojijengea....ndo maana hata ukiwaita baadhi ya marafiki zako wa kike/kiume mpenzi wanashtuka kwasababu wanassociate mapenzi na ngono.Au hata mpenzi wako akisikia unamwita mtu mwingine mwenye jinsia tofauti na yako mpenzi nae lazima aanze maswali!Ila sio lazima iwe hivyo!!
    Hilo swali la tatu ngoja nisome zaidi majibu ya wengine!
     
  3. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #3
    May 18, 2011
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kugawanyika automatically kivipi? Ukikuzwa katika mazingira tofauti yenye maadili tofauti utashindwa kutofautisha hizi hisia mbalimbali za mapenzi?
    Huo ugonjwa wa akili unaitwaje? Je homosexuality nayo ni ugonjwa wa akili?
     
  4. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #4
    May 19, 2011
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hakuna majibu? au maswali hayaeleweki?
     
  5. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #5
    May 19, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Magumu...na hivi unavyoendelea kuongeza ndo kabisaaaaaaaaa:smow:
     
  6. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #6
    May 19, 2011
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    sasa sio ndio discussion yenyewe! tunastimulate brain kidogo na kujifunza kipya! au sio?
     
  7. std7

    std7 JF-Expert Member

    #7
    May 19, 2011
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 293
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 45
    Kuna aina kama nne ninazozijua. sizikumbuki herufi vizuri. 1. heros upendo wa kimwili. unawahusu marafiki, majirani, nk. 2 storch upendo wa kifamilia unawahusu baba. kupenda mtoto mtoto kumpenda baba au mama. nk. 3.phileo. upendo wa mwanadamu kumpenda Mungu. inawezekana kwa sababu fulani. 4.agape. upendo wa Mungu usio na sababu. ashe.. nale..
     
  8. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #8
    May 19, 2011
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    ungefafanua zaidi ingekuwa bora. Au kutuelekeza kwenye waandishi...
     
  9. std7

    std7 JF-Expert Member

    #9
    May 19, 2011
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 293
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 45
    Eros. romaticism ni upendo wa mapenzi, mahaba, na mahusiano. kupitia upendo huu watu ufikia hatua ya kuoana phileo. friendship upendo wa kirafiki famili kupenda gari. nyumba. pesa nk. agape spiritual upendo mkuu una msingi katika eros na phileo. google phileo au eros utayapata haya ashe.. nale..
     
  10. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #10
    May 19, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,781
    Likes Received: 1,671
    Trophy Points: 280
    Kha toa swali moja acha moja
    bia zimepanda bei kupita kiasi
    sitaki kuwaza sana maana Zita
    yeyuka haraka .. otherwise
    niulize kwa njia rahisi na
    weka kwenye sentence moja
    Asante
     
  11. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #11
    May 20, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    We mtoto wewe...embu kua na heshima kwa wakubwa zako!
     
  12. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #12
    May 20, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,781
    Likes Received: 1,671
    Trophy Points: 280
    mmmhhh
    Haya mama na dada mwenye nyumba...
     
  13. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #13
    May 20, 2011
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    hahaha...haya bwana. Bia wapi hii w/end?
    kukuuliza kwa njia rahisi ni namna gani?
     
  14. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #14
    May 20, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,781
    Likes Received: 1,671
    Trophy Points: 280
    pale pale pa weekend
    kuna 21st this weekend
    na kuna kule mtaa wa juu
    ipi unaenda hahahahah lol

    we swali ulilo uliza hapo juu rahisisha kidogo
    na weka kwenye sentensi moja au mbili tu
    na uliza swali mmoja baada ya lingine. Asante
    Ijumaa njema
     
  15. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #15
    May 20, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kunatofauti katika hisia za mapenzi, upendo huu hugawanyika kiasilia, kuna vielement fulan vijengavyo mapenzi, ampavyo hutofautisha aina hz za mapenzi. Ktk wapenzi ngono ndio hitimisho ya mambo yote, ndio dhamila kuu ya mapenzi!
     
  16. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #16
    May 20, 2011
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    kitu gani hasa kinaleta huo mgawanyiko? Hizo element ni nini? Ni hormones?
     
  17. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #17
    May 20, 2011
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    21st ipo wapi? kwake au kwako?hahaha
    inaanza saa ngapi hadi saa ngapi? ni-pm info nitakuwa free
    Swali ambalo unaweza kuanza kujibu ni jinsi gani hisia ya mapenzi inavyoweza kujigawanyisha into level mbalimbali za mapenzi. Kwa mfano mapenzi ya mzazi na mwana, mapenzi ya dada na kaka, mapenzi ya marafiki na mapenzi wa wapendanao. How does it all happen?
    Swali nililomuuliza Lizzy, je inaweza kuwa kwa homosexuals, wanatokea kuchanganya hizi level za mapenzi?
     
  18. c

    cesc Senior Member

    #18
    May 20, 2011
    Joined: Nov 25, 2008
    Messages: 151
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    mmmhhhhh.....maswali magumu ila yana ukweli ndani yake.............
     
  19. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #19
    May 20, 2011
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    ungejaribu kujibu hata moja basi...
     
  20. TATE

    TATE Member

    #20
    May 20, 2011
    Joined: Aug 11, 2010
    Messages: 89
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    majibu ya maswali yako too obvious, hisia za upendo zimegawanyika, huwezi kumpenda dada yako kama unavyompenda mpenzi wako na ndio katika mapenzi lazima kui involve tendo la ndoa, manake mnapopendana mnaaminiana kiasi cha kuachiana miili yenu, yaani kivingine kwenye romantic relationship kuna kuwa kuna u selfish fulani, labda kama mapenzi yenu yamevuka hatua za awali na kufikia level ya kuwa ma soulmate yaani no matter where your soulmate alipo una confidence kuwa ni wako hata awe na nani, hivyo vyote vinatokea automatically kutokana na asili na yes naamini homosexuals wana matatizo ya akili, kwa sababu hawafuati mifumo ya asili ya mahusiano.
     
Loading...