Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maswali kwa PM Julai 14, 2011

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by GHOST RYDER, Jul 14, 2011.

  1. GHOST RYDER

    GHOST RYDER JF-Expert Member

    #1
    Jul 14, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 1,025
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Kama kawaida ya leo Alhamis ni maswali ya papo kwa papo kwa Waziri Mkuu

    Bibi Kiroboto kitini

    GR leo ndani ya Mjengo
     
  2. GHOST RYDER

    GHOST RYDER JF-Expert Member

    #2
    Jul 14, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 1,025
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Swali la kwanza kiongozi wa Upinzani Mh. Mbowe

    Anaitaka serikali kuunda kamati kutoa maelezo na mbinu mbadala kuhusu Umeme, wananchi wamechoka na kauli zile zile

    PM: Suala si Tume, hapa ni dhamira na serikali imejipanga kushughulikia tatizo hili na litakwisha
     
  3. GHOST RYDER

    GHOST RYDER JF-Expert Member

    #3
    Jul 14, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 1,025
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Swali: Milioni 12 kwa mwezi zinalipwa kwa Nyumba ya Mh. Sitta huko Masaki akiwa Spika na hivi majuzi kasafiri kwenda India na Familia yake kwa hadhi ya Spika.

    Lini ataondoka katika nyumba ya Spika na kutopewa hadhi ya daraja la kwanza ili kuipunguzia serikali mzingo

    Spika anaingilia kati: Huyu ni Spika mstaafu kama alivyo Msekwa na wengine wowote, hili si swali

    Kapotozewa

    Mh. Regia
     
  4. GHOST RYDER

    GHOST RYDER JF-Expert Member

    #4
    Jul 14, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 1,025
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Anauliza

    Kuhusu kuwawajibisha wabunge wasiotimiza majukumu yao vema huku wanapewa fedha na serikali

    wabunge wanatokana na vyma fulani fulani CUF, CDM na kadhalika, utaratibu uliowekwa na serikali kutekeleza wajibu wako kwa hiyo serikali inafanya jukumu ka kuwawezesha kutimiza wajibu wao na watawajibishwa na wananchi

    Mh. Regia anasisitiza serikali lazima iwamonite kwa kuwa fedha hizo zinakaguliwa na CAG

    PM: anasisitiza kila chama kina jukumu kwa wabunge wake na si busara kuingiza serikali katika jukumu jingine na gharama za kuunda chombo kipya kuwasimamia wabunge
     
  5. Petiro

    Petiro JF-Expert Member

    #5
    Jul 14, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 312
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    endelea kutujuza mkuu
     
  6. M

    Moris Member

    #6
    Jul 14, 2011
    Joined: Mar 26, 2011
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Endelea kutujuza mkuu kwetu umeme hakuna....pplez!
     
  7. GHOST RYDER

    GHOST RYDER JF-Expert Member

    #7
    Jul 14, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 1,025
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Mwanamrisho Abdallah
    Anaulizia Suala kuhusu kero za Muungano kutotatuliwa na athari zake kama zilivyotabiriwa na Mzee Karume sasa ni kama unaelekea kukwama?

    PM: Muungano umetujengea heshima na umetuunganisha kama pande mbili na kutufanya kuishi kwa raha, tuchelee kuubeza na tuendeleze yale mazuri
     
  8. GHOST RYDER

    GHOST RYDER JF-Expert Member

    #8
    Jul 14, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 1,025
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Nyongeza: Huoni kama umefika wakati pande mbili kupiga kura za maoni kuhusu Muungano kwa sasa

    PM: Fikra zako kama ndio za wengi ni vema zikaelekezwa katika kuandika katiba mpya. Zanzibar wapo kama milioni moja na Tanzania zaidi ya milioni 40. Ni vema kuendelea kusaka namna ya kumaliza kero zilizopo kuliko kufikiria kutengana.
     
  9. GHOST RYDER

    GHOST RYDER JF-Expert Member

    #9
    Jul 14, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 1,025
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Suala la kupiga au kutopiga kura si muhimu kwa sasa
     
  10. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #10
    Jul 14, 2011
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    GR unatisha, au uko mjengoni nn
     
  11. GHOST RYDER

    GHOST RYDER JF-Expert Member

    #11
    Jul 14, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 1,025
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Maswali mengi so far hayana mashiko kwa ishus zinazojiri kwa sasa
     
  12. DSN

    DSN JF-Expert Member

    #12
    Jul 14, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 2,718
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Kuna mbunge mama wa Kizanzibar kamnukuu Marehem Abed Amani karume kuwa MUUNGANO NI KAMA KOTI,UKIVAA UKAONA LIMEKUBANA UNAVUA.Kwa hiyo anamuuliza waziri Mkuu aoni kuwa ni wakati mwafaka matatizo ya muungano yanaipa nafasi kauri ya Mzee Karume kuchukua nafsi yake kuwa MUUNGANO UVUNJWE

    Nawasilisha
     
  13. F

    FJM JF-Expert Member

    #13
    Jul 14, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Sitta aondoke kwenye nyumba ya U-spika. Sasa hivi ni waziri wa kawaida and he should like waziri wa kawaida. huu ni wizi wa hela za umma. mnafiki original huyu mzee.
     
  14. GHOST RYDER

    GHOST RYDER JF-Expert Member

    #14
    Jul 14, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 1,025
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Leo mjengoni kabisa Mkuu kwa awamu hii ya asubuhi kabla ya kutimuka kurejea mji wenye Neema
     
  15. GHOST RYDER

    GHOST RYDER JF-Expert Member

    #15
    Jul 14, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 1,025
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Alikuwa anajifuta jasho tu wakati swali linaulizwa hata hivyo bibi kiroboto kambeba. Kuwa ni stahiki yake kwa kuwa bado ana hadhi ya Spika Mstaafu na kuwa haki hizo huwa haziondoshwi kisheria
     
  16. GHOST RYDER

    GHOST RYDER JF-Expert Member

    #16
    Jul 14, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 1,025
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Anamwita Mh. Lema

    Na anamtania kidogo kuwa Mh.Lema nimukumiss

    Lema nae anamwambia nimekumis

    Swali:
    Kuhusu utitiri wa waajiriwa kutoak nje kwa nafasi ambazo hata watanzania wanaziweza

    PM:
    Tatizo la watanzania ni visingizio na uzembe, leo mtoto wa mjomba anaumwa mwingine anaharisha na visingizio kibao hakuna mwajiri atakayevumilia haya

    Tubadilike sasa
     
  17. GHOST RYDER

    GHOST RYDER JF-Expert Member

    #17
    Jul 14, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 1,025
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Swali Kuhusu bei ya Mafuta: Soma thread ya GR ya jana Serikali itaoka Likizo Lini?


    PM: Serikali ilipotamka bei ya mafuta tulitambua kuwa haitabadilika mara moja kwa kuwa kuna shehena kubwa na huchukua siku kati ya 35 hadi 40 kuimaliza ila tumeishawaagiza EWURA kuchunguza shehena hizi na tujue zinakwisha lini kutokana na hila za wafanyabishara.

    Baada ya muda huo na taarifa ya EWURA tutatoa Tamko.

    Kamaliza na G.R bado nipo nipo kidogo kufuatilia mjadala wa wali kabla ya kuchomoka
     
  18. Zanta

    Zanta JF-Expert Member

    #18
    Jul 14, 2011
    Joined: Apr 4, 2011
    Messages: 1,994
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 145
    Ishu ya mafuta naona sanaa tu! Hajajibu kitu! Anasema bei itashuka baada ya muda mpaka stock iishe wakati huo huo mafuta ya taa yalipanda tu baada ya tamko?
     
  19. W

    WildCard JF-Expert Member

    #19
    Jul 14, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Ni Tanzania tu. Mtu anakuwa mstaafu na huku ni waziri pia! Anaitumia hadhi anayoona inamfaa kulingana na mazingira na wakati aliomo.
     
  20. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #20
    Jul 14, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Yaaani unajua mkuu nimeshangazwa sana na hayo maelezo kuhusu spika Sitta. Hivi kweli TZ tupo serious????????????
     
Loading...