Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maswali 7 ya wazi kwa Zito ZK: Tangazo la ugombea Urais 2010 na 2012 linaashiria nini?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Bill, Oct 12, 2012.

  1. Bill

    Bill JF-Expert Member

    #1
    Oct 12, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 3,582
    Likes Received: 565
    Trophy Points: 280
    ZZK, mwaka 2010 na baadae mwaka huu 2012 umetangaza nia ya kugombea urais ifikapo 2015, sio jambo baya. Lakini nina maswali yafuatayo:

    1. [*=1]Je ni kwa nini mwaka 2010 wakati wa kampeni, chama chako kikiwa na mgombea aliyekuwa na matumaini makubwa ya kushinda wewe ulitangaza nia ya kugombea urais 2015?
      [*=1]Je, ulijua mgombea wa chama chako 2010 asingehinda?
      [*=1]Ama Je, ulijua yale yaliyokuwa yanatamkwa na mnajimu Sheikh Yahaya yangetimia?
      [*=1]Au, Je ulijua baada ya kuongea na Jack Zoka - TISS kuwa huyu mgombea wenu asingeshinda na nini kingefuata baada ya hapo?
      [*=1]Je unaweza kutuambia ni nini kitatokea na kumfanya mgombea wenu wa 2010 asigombee tena 2015 ili kukupa nafasi wewe ya kugombea?
      [*=1]Wakati unatangaza nia 2010 na 2012, unajua kuwa katiba haikupi nafasi, je umeshaongea na mkuu wa nchi kakuhakikisha katiba itakuruhusu?
      [*=1]Je unafanya jitihada zozote kuhakikisha chama chako kinapata uungwaji mkubwa wa mkono wa Watanzania hasa Vijijini?

    Naomba unipatie majibu, na hata usiponipatia mimi soma haya maswali na kisha ujijibu mwenyewe.

    Asante kwa kusoma na nakutakia kila la heri katika ujenzi wa Taifa.​
     
  2. s

    sverige JF-Expert Member

    #2
    Oct 12, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 362
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Sasa ajibu nini
     
  3. Arushaone

    Arushaone JF-Expert Member

    #3
    Oct 12, 2012
    Joined: Mar 31, 2012
    Messages: 14,003
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Yeah! Maswali ya msingi hasa!
     
  4. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #4
    Oct 12, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,680
    Likes Received: 276
    Trophy Points: 180
    Zito hawezi kuja kijibu unless kama kuna issue ya waziri wa nishati Muhongo,yule mkongo ana matatizo sana
     
  5. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #5
    Oct 12, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    ukionna mtu anajiandaa kuvunja katiba kwa jambo kubwa kama la urais ujue kuna kitu hakiko sawa.
    si vibaya kuota kuwa umekanyagwa na treni na hukufa ila ni mbaya kama utaifanyia practice hiyo ndoto.
     
  6. C

    Concrete JF-Expert Member

    #6
    Oct 12, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 3,608
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Kumbuka pia kumuuliza kwa nini mwaka 2011 alianza kwa kukanusha kuwa aliwahi kusema kuwa anampango wa kugombea urais?
     
  7. c

    cheichei2010 JF-Expert Member

    #7
    Oct 12, 2012
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 900
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    "Ukimchekea Nyani Utavuna Mabua"
    Nilijiuliza sana mwaka 2010, alipowatangazia ndugu zake kule Kigoma kwamba atagombea uraisi 2015.Nilijiuliza kwasababu kuu moja au mbili."kwanini atangaze uraisi wakati yeye alikua akigombea Ubunge? na pili Je;alikua na lengo la Kumblock Dr. Slaa ili asichaguliwe kugombeakwamara ya pili?Kwani inavyojulikana Dr. bado ana nguvu na anakubalika, kwa busara ya kawaida inabidi apewe walau nafasi ya mwisho, ili akishindwa then Tuangalie mwingine.
    Kwa upande mwingine naona kama vile anatumiwa na swahiba wake E.L ili ikifika 2015, akimege chama , na kura zigawanyike.Bado nafuatilia kwa karibu,lakini pia najaribu kutafuta muda wa kuonana nae tuchat kidogo.
     
  8. mgomba101

    mgomba101 JF-Expert Member

    #8
    Oct 12, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,770
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    Nimwamini nani?? wanasiasa vigeugeu!! 2015 tusipokuwa makini tunaweza kupata rais FISADI papa-nyangumi kuliko hata
    baba mwanaasha Dhaifu.
     
  9. p

    propagandist Member

    #9
    Oct 12, 2012
    Joined: Aug 12, 2011
    Messages: 93
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wanaomkataa ZZK wengi wanasukumwa na Udini,
     
  10. M

    Mr.Mak JF-Expert Member

    #10
    Oct 12, 2012
    Joined: Feb 23, 2011
    Messages: 2,083
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    dalili za chuki binafsi hizo.
     
  11. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #11
    Oct 12, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,112
    Likes Received: 1,379
    Trophy Points: 280
    hapo kwenye red naomba msaada wako kidogo mkongo nani??
     
  12. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #12
    Oct 12, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,680
    Likes Received: 276
    Trophy Points: 180
    mkuu zito kabwe walikimbia vita wakati wanajaribu kumtoa Mobutu miaka ya nyuma,kwa vile alikulia pale kigoma niyo hivyo tena keshakuwa raia,sawa bwana wanatusaidia lakini
     
  13. Super H

    Super H JF-Expert Member

    #13
    Oct 12, 2012
    Joined: Oct 6, 2012
    Messages: 1,007
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    akajiunge na cuf tujue moja
     
  14. Bill

    Bill JF-Expert Member

    #14
    Oct 12, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 3,582
    Likes Received: 565
    Trophy Points: 280
    Hakuna aliyetaja udini isipokuwa wewe, na kwakuwa hii dhana ya udini iko akilini mwako, wewe ndiye mdini, na kwakuwa unakimbilia dhana dhaifu kama hii kujikinga wewe pia ni DHAIFU
     
  15. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #15
    Oct 12, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,112
    Likes Received: 1,379
    Trophy Points: 280
    Unakosea unasema hivo, huenda wapo wengi wanaomuunga mkono ila kabla ya kumkubali moja kwa moja lazima wadodose nia yake hiyo na sababu za kugombea urais na kupima uwezo , upeo na uadilifu wake tusije fanya kosa kama tulilofanya la kumpa vasco kwa kudanganywa ni chaguo la mungu kumbe ni chaguo la mafisadi! Watanzania wenzangu nawakumbusha na kuwasihi sana tusipende kuchochea chuki za udini na ukabila, angalieni kinachotokea Nigeria, kilichotokea Rwanda wakati wa genocine na kilichotokea Kenya wakati wa uchaguzi! Mkristu, Muislamu, Mpagani wote wanahitaji shule, huduma za afya., maji safi, barabara, umeme, nyumba ya kuishi, mavazi, chakula, na kikubwa uhuru wa kuabudu na kufanya chochote bila kuvunja sheria, kama taifa kwa umoja wetu tudai hayo, chuki za udini na ukabila na ukanda haiztatusaidia na zitawapa mafisadi na mabeberu kuendelea kufyonza rasilimali zetu huku sisi tukifa maskini na malumbano ya dini na kabila zetu!
     
  16. POMPO

    POMPO JF-Expert Member

    #16
    Oct 12, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 6,694
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hawezi kuja kujibu kwa sasa anatafuta first lady...!
     
  17. Ileje

    Ileje JF-Expert Member

    #17
    Oct 12, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 3,340
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Kiongozi bora na makini ni yule anayeheshimu katiba ya nchi na utawala wa sheria. Kwa mujibu wa katiba ya sasa Zitto anaikiuka hivyo si kiongozi anayetufaa!

    Bora angekazania kuwashawishi wananchi ili wajenge hoja nzito katika mabadiliko ya katiba yajayo kupunguza umri wa mgombea urais kutoka miaka 40 mpaka labda miaka 30!
     
  18. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #18
    Oct 12, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,434
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Zitto come this way mkuu
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  19. p

    promi demana JF-Expert Member

    #19
    Oct 12, 2012
    Joined: Oct 9, 2012
    Messages: 309
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Zitto atahaibika kwenye kura za maoni.
     
  20. Facilitator

    Facilitator JF-Expert Member

    #20
    Oct 12, 2012
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,065
    Likes Received: 117
    Trophy Points: 160
    Duh, ndoto kama hizi unaota kama una malaria plus plus.
     
Loading...