Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maswa wagomea Mkoa Mpya Wa Simiyu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MAMA POROJO, Jun 15, 2012.

  1. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #1
    Jun 15, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    [h=2]source: kwanzajamii[/h]
    WANANCHI wa wilaya ya Maswa katika mkoa mpya wa Simiyu wamemtaka Rais Jakaya Kikwete kuiondoa wilaya hiyo katika mkoa huo mpya ili wabaki katika mkoa wa zamani wa Shinyanga kwa madai kuwa hawakubaliani na uamuzi wa makao makuu ya mkoa huo kupelekwa wilayani Bariadi.

    Wakizungumza jana mjini Maswa walisema kuwa wameamua kuchukua uamuzi huo kufuatia serikali kutozingatia vigezo vya mahali ambapo panafaa kuwa makao makuu ya mkoa huo mpya na badala yake imetumika rushwa na ubabe chini ya ofisi ya Waziri Mkuu.

    “Sisi wananchi wa wilaya ya Maswa hatuko tayari kuwa miongoni mwa wilaya zinazounda mkoa mpya wa Simiyu na hivyo hatuwezi kushirikiana na wananchi wa wilaya ya Bariadi katika kuujenga mkoa huo kwani kila mara wamekuwa wakitubeza na kutudhihaki kuwa sisi ni maskini na ni lazima makao makuu yawe wilayani kwao jambo ambalo limetimia,” .

    Waliendelea kueleza kuwa licha ya kulalamika mara kwa mara juu ya ubabe uliotumika katika mchakato wa kupendekeza makao makuu ya mkoa huo katika kikao cha kamati ya ushauri cha mkoa wa Shinyanga (RCC), hawajapatiwa majibu yoyote na Waziri Mkuu.

    “Serikali kupitia ofisi ya Waziri Mkuu tumeilalamikia juu ya ubabe uliofanywa na aliyekuwa Mkuu wa Mkoa wa Shinyanga, Dk. Yohana Balele, uliofanyika wakati wa mchakato wa kupendekeza makao makuu ya mkoa huo katika kikao cha RCC lakini hadi sasa hakuna majibu yoyote yaliyotolewa juu ya malalamiko yetu,”
     
  2. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #2
    Jun 15, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 510
    Trophy Points: 280
    Kwani wanyantuzu sio wasukuma?
     
  3. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #3
    Jun 15, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,880
    Likes Received: 7,060
    Trophy Points: 280
    ah..kila mtu hii nchi anagoma ttafika kweli??
     
  4. T

    Tenths Member

    #4
    Jun 15, 2012
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 80
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 15
    Kiukweli Maswa ilikuwa na vigezo vingi vya kuifanya kuwa makao makuu ya mkoa mpya wa Simiyu ikilinganishwa na Bariadi iliyopewa heshima hiyo.
     
  5. M

    Mwanaweja JF-Expert Member

    #5
    Jun 15, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 3,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    inategemea mkoa wa semiyu kwa ujumala naufahamu kwa undani sana na kwa kifupi location ya mkoa ulipo sio mbaya kuwa bariadi kwa kuwa bariadi ni mji uliojengwa kisasa sana ukilinganisha na maswa, pili kutoka na wilaya zingine kama busenga nivingumu kuamini kama wangeweka maswa watu wa busenga wangenyanyasika sana kuja mkoani. kwa kifupi maswa haina chakuishawishi serikali kuweka makao makuu ya mkoa pale.
     
  6. magosha

    magosha JF-Expert Member

    #6
    Jun 15, 2012
    Joined: Apr 25, 2012
    Messages: 638
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    maamuzi yako kwenu nyinyi wana simiyu wenyewe kaeni chini mlitafakari hilo.
     
  7. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #7
    Jun 15, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Mara ya mwisho umefika lini Bariadi....? Maswa ndiyo iliyo izaa Bariadi, Meatu lakini haiendelee kivile.. acha yapelekwe Bariadi...hebu angalia hata location ilipo Maswa pamoja na wilaya zinazounda mkoa wa Simiyu!
     
  8. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #8
    Jun 15, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,040
    Likes Received: 1,339
    Trophy Points: 280
    serikali za majimbo ndilo suluhisho la maendeleo ya nchi yetu!
     
  9. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #9
    Jun 15, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Ni wapemba wa bara.
     
  10. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #10
    Jun 15, 2012
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    [​IMG]
     
  11. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #11
    Jun 15, 2012
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    [​IMG][​IMG][​IMG]
     
  12. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #12
    Jun 15, 2012
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    [​IMG][​IMG]
     
  13. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #13
    Jun 15, 2012
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    [​IMG]
     
  14. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #14
    Jun 15, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    not yet drawn mpaka pale wazungu watakapo jitotelea kuichora..
     
  15. m

    mkurugenz JF-Expert Member

    #15
    Jun 16, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 242
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kazi kwao wandugu
     
Loading...