Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Masonga, sikumkimbia John Heche huko Njombe

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by EMMANUEL MASONGA, Aug 1, 2012.

  1. E

    EMMANUEL MASONGA Member

    #1
    Aug 1, 2012
    Joined: Aug 1, 2012
    Messages: 35
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    KUTOKUWEPO KWA NYERERE NA UWEPO WA WADAI HAKI ISIWE NEMBO YA KUHALALISHA UKANDAMIZAJI.

    MWALIMU Nyerere katika uhai wake amehusishwa na ukombozi na mpigania uhuru wa nchi, pia alisaidia kujenga taifa taifa lenye mshikamamno na wananchi walioishi kwa kupendana wao kwa wao,watanzania walipendana pamoja na utofauti wao wa vyama, dini, kabila,na rangi.
    Baada ya kifo cha Mwalimu baadhi ya wananchi wamepata wasiwasi, wameingiwa hofu, kwamba amani ya nchi itavunjika kwakuwa tu Mwalimu amekufa, kwa madai kuwa yeye ndiye aliyeleta amani, sasa amekufa na nchi itaparaganyika, alkini hawajaaishia hapo wanatumia kauli za viongoi wa kisisa juu ya kukemea uovu wa serikali kuhalalaisha ukandamizaji wa wananchi, mfano kauli ya Dr Slaa alipokuwa akizungumzia ubadhilifu waserikali aliposema nchi haitatawalika pindi serikali isipotenda haki, lakini pia kauli za viongozi kudai haki zinaitwa uchochezi, pale viongozi wa vyama vya siasa wanaposema ukweli eti ni uchochezi kwa wananchi.
    Viongozi wakubwa wa nchi nao wamekuwa wakijenga hofu kwa wananchi juu ya upotevu wa amani na kutahadharisha wananchi na vyama vya siasa kuwa ni chanzo cha kuvuruga amani nchini,swali kubwa la kujiuliza je nchi hii haina sheria ya uchochezi na sheria ya kuhatarisha amani ya nchi mpaka kila siku viongozi wahubiri na kuvituhumu vyama vya siasa pasipo kuchukua hatua za kisheria na endelevu kwa manufaa ya nchi? Na zaidi wananishia kumnukuu mwalimu nyerere na kusema alitengeneza nchi yenye amani na kuheshimiana pamoja na tofauti zilizokuwepo.
    Lakini hofu hii inatoka wapi hasa, kitu gani alichokuwa nacho Mwalimu Nyerere kimezuia amani isichafuke wakati wa uhai wake na kwanini amani itoweke wakati huu ambao Mwalimu ametoweka, tunaweza kujiuliza au wanakili uwezo wao mdogo wa kuongoza nchi kama sio kuamini nyerere alikuwa mtu tofauti na wao, lakini utapata shida kidogo kutafuta ukweli wa haya, kwanza ni pale viongozi wanapoelekeza tuhuma za kuivuruga nchi kwa wapinzani, ikumbukwe pamoja na kutokuwepo upinzani Nyerere aliona umuhimu wa upinzani ndipo akaamua kuleta mfumo huu Tanzania kwani aliamaini pia changamoto ndio zilizomjenga akiwa rais wan chi kwa kupata mawazo tofauti kutoaka kwa wasomi walioichambua serikali yake.Lakini tutakubaliana kwa pamoja kuna fukuto kubwa la wananchi kutokubali mwenenndo wa uendeshaji nchi unaoendeshwa na chama cha mapinduzi hivyo kukikataa wakati watawala wakiwa na hamu ya kuendelea kutawala.
    Kutokana na hali hiyo wanaamua kutumia mbinu ya kuwagawanya watanzania kwa misingi ya kidini,itikadi,kabila na rangi, Itakumbukwa walianza na Zanzibara kuwafanya wakichukie chama cha CUF wakafanikiwa kuendelea kuiongoza Zanzibar baada ya kuwaua sana wananchi, lakini hawajachoka kuwafanya watanzania wakichukie chama cha demokrasia na maendeleo ili waendelee kutawala na kusema nyerere aliacha nchi yenye amani hivyo watanzania waituinze na kumuenzi Nyerere, lakini watanzania hawaambiwi kumuenzi mwalimu kwa kukemea wizi na taifa lisilojenga usawa kwa wananchi wake.
    Kwani nini kinafanya amani iwepo au kipi kinasababisha amani isiwepo mpaka tuingiwe na hofu kubwa kiasi cha kuihusisha amani ya nchi na Mwalimu Nyerere na kuzungumzia swala la wapinzani kuchochea upotevu wa amani kwa kuwajengea chuki wananchi kwa minajili ya kuwweleza ile iliyo kweli kwa juu ya wizi wa rasilimali zao ulioko serikalini.
    Tusijinyong’eshe kwa imani za ajabu ajabu tulizojengewa nchini muda mrefu sasa, kila kitu kinakwenda kwa muda maalum na wakati maalum. Mwendeshaji wa mambo yote ni Mungu. Yeye ndiye mwenye uwezo wote.
    Viongozi wote wa vyama vya siasa, wa dini na madhehebu mbalimbali wapewe hadhi na fursa sawa na heshima isibague watu katika nafasi zao,Vyombo vya dola vitumie sheria katika kazi zao, viache kutumia jazba na chuki binafsi, wala kutumiwa na vyama vya siasa hususani watawala katika kushughulikia matatizo ya makundi ya watu na wachukuliwe hatua za kisheria wakibainika na makosa.
    Haki itawale katika shughuli za kiserikali za kila siku ndio amani itadumu, wasinyimwe watu haki yao kwa wingi wao ama kwa uchache wao ilimradi haki yao wapewe na atakayezuia achukuliwe hatua ili kuepusha vurugu.
    Serikali isitumie propaganda za kuwepo kwa vyama vya siasa na kufa kwa Mwalimu Nyerere kama kinga ya kuwaogopesha wanaodai haki zao wasidai kwa kuwahusisha na machafuko ya nchi, Serikali isihofishe watu na kuwakandamiza kwa kuwa tu Mwalimu ametoweka na kuwatangaza vibaya kwa wengine kuwa wanataka kuvuruga amani ili ipate kuwakandamiza kwa manufaa yao wenyewe.
    WATANZANIA TUHESHIMU VYAMA VYA SIASA SERIKALI IHESHIMU VYAMA VYA SIASA, WATENDAJI WAACHE KUFANYA SIASA, WATAWALA TUSILAZIMISHE KUTAWALA PALE TUSIPO KUBALIKA NA KUKUBALI KUSHINDWA, TUHESHIMU UTU NA UHAI WA MTU, HATUHITAJI KUUA ILI TUSHINDE UCHAGUZI, WATANZANIA TUSIKATE TAMAA KUDAI HAKI ZETU HATA WATAWALA WAKITUTISHA KUTETEA MASLAHI YAO BADO TUWAAMBIE UKWELI JUU YA MIENENDO YAO MIBOVU.
     
  2. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #2
    Aug 1, 2012
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,052
    Likes Received: 479
    Trophy Points: 180
    asanteeeeeee..naona hiyo taarifa imekufanya hadi ukajiunga na jf...
     
  3. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #3
    Aug 1, 2012
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,853
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Uko wapi?
     
  4. 1

    19don JF-Expert Member

    #4
    Aug 1, 2012
    Joined: May 13, 2011
    Messages: 572
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    kalibu sana kamanda :welcome:
     
  5. Manyanza

    Manyanza JF-Expert Member

    #5
    Aug 1, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 4,447
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    wewe ni nani ndani ya CHASEMA?
     
  6. kanga

    kanga JF-Expert Member

    #6
    Aug 1, 2012
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 1,011
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    hongera kamanda kwa taarifa yako.
     
  7. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #7
    Aug 1, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,700
    Likes Received: 4,539
    Trophy Points: 280
    Ila huu mtandao siyo Jamii Forum bali ni Jamii Forums JF.
     
  8. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #8
    Aug 1, 2012
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,944
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Inawezekana alikuwa Mwanachama ila ameamua kujibu kwa kutumia jina lake halisi
     
  9. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #9
    Aug 1, 2012
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,788
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    jamaa ni mwenyekiti wa hiki chama kipya labda.
     
  10. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #10
    Aug 1, 2012
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 5,548
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Wengine tuna hofu. Hayo majukumu maalum isijekuwa ni ya kutigita na wale Kigoma stars.
     
  11. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #11
    Aug 1, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    EMMANUEL MASONGA
    Karibu JF Kamanda umefanya vyema kufafanua humu humu yalikoanzia ....waliolianzisha karibuni ili sisi wasomaji tujue pumba ni ipi na mchele ni upi....Ningefurahi akina ZZK wakaiga mfano wako.
     
  12. w

    why JF-Expert Member

    #12
    Aug 1, 2012
    Joined: Jun 23, 2012
    Messages: 203
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kamanda mbona mimi siamini kama hukukimbia,lakini sasa masonga wewew mbona hatukusikii na ile kasi yako hapa mjini kama mwanzo?

    Na huonekani kwenye matukio nini kimejili?

    Sasa wewe unaonekana nguvu zako za mafuta ya taa vile kaka twambie uko wapi na unafanya nini ukaamua kuacha tuuu chama huku kipo na sagasaga na lutonndwe peke yao
     
  13. KML

    KML JF-Expert Member

    #13
    Aug 1, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 862
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    mpita njia tu
     
  14. Kashaijabutege

    Kashaijabutege JF-Expert Member

    #14
    Aug 1, 2012
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 2,700
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Waja leo, je warudi leo?
     
  15. chitalula

    chitalula JF-Expert Member

    #15
    Aug 1, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,307
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    karibu sana kamanda
     
  16. E

    EMMANUEL MASONGA Member

    #16
    Dec 12, 2013
    Joined: Aug 1, 2012
    Messages: 35
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    Tupo kazini bado makamanda, hahahah kazi kweli
     
Loading...