Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maslahi ya waislam ni yapi hapa tanzania?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mrdash1, Jan 16, 2011.

  1. M

    Mrdash1 JF-Expert Member

    #1
    Jan 16, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,378
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Wana JF naomba mnieleweshe kuhusu waislam wa tanzania kudai maslahi yao, Hivi wanamaanisha nini? Je ni umeme kwa waislam, maji, sewage system mijini ili waislam wasiishi na mavi kwenye makazi yao, je ni shule za kusomesha waislam peke yao, je ni kujengewa misikiti kila mtaa? je kutumia vipaza sauti kuita watu kwa ibada usiku bila kujali wagonjwa, watoto na wasiowaislam wanaoishi jirani na miskiti? Hivi mtu ukiwa mwislam unakuwa na mahitaji mengine gani ambayo binadamu wengine wasiowaislam hawaitaji? Huko nyuma tuliwahi kusema Binadamu wote ni sawa, je waislam ni binadamu zaidi ya binadamu wengine kiasi wawe na mahitaji yao tofauti?
     
  2. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #2
    Jan 16, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,255
    Likes Received: 5,818
    Trophy Points: 280
    wanatumika tu bila kujijua
     
  3. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #3
    Jan 16, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,774
    Likes Received: 4,637
    Trophy Points: 280
    Tatizo sio waislamu, tatizo ni taasisi za kiislamu karibu zote zinaongozwa na watu wenye elimu ndogo sana na upeo finyu, na ndio maana hata mtu anapoushambulia ukristo lazima atalishambulia kanisa katoriki, kwa sababu kanisa katoliki limesheni wasomi na hauwezi kupata daraja la upadre kama hauna degree.
    kwahiyo zimekuwepo chuki zisizo na msingi bila kujuwa kwamba baraza la maaskofu linapokutana ni sawa na jopo la maprofesa wa pale university, hapo ndipo tofauti kubwa inapoanzia, rakini shura ya maimamu inaweza kuongozwa na hata mtu alieishia darasa la nne, sifa kubwa ya kuwa kiongozi wa shura ya maimamu ni lazima uwe na cv ya kushiriki mapinduzi ya kung'oa viongozi mbalimbali katika misikiti tofauti.
    Kimsingi hapa naomba nieleweke kwamba kuna wasomi waliobobea ambao ni waislamu lakini hawataki kujihusisha moja kwa moja na uongozi wa taasisi hizi za kiislamu, ndio maana wahindi ambao ni waislamu wa madhehebu ya ismailia wao mambo yao super na ukiwaeleza habari za mahakama ya kadhi au oic wanakuona mwehu na ni waislamu, ikumbukwe hakuna mwislamu zaidi kuliko mwislamu mwingine, hawa Ismailia ndio wanamiliki Aga Khan hospital na mashule mbalimbali ya kimataifa na wana mabenki ya kumwaga tu hapa Tanzania. mpaka hapo nadhani utakuwa umepata uelewa mzuri. Hawa wanajiita shura ya maimamu kinachowasumbuwa wao ni njaa tu hakuna kitu kingine, hawa hata tende huwa wanataka wapewe za msaada kutoka saudia, sasa mtu wa namna hiyo unategemea kichwani kwake kutasaria akili kweli?
     
  4. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #4
    Jan 16, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Nchi hii hii..vyakula hivi hivi..mgao huu huu..vumbi na jua hili hili..dala dala hizi hizi...kipi hapo wanachopata wengine wao wasichokipata au wasichopata wenzao wanapata?Embu waache kutaka vitu ambavyo havipo walalamikie ufisadi instead!
     
  5. A

    ASKOFU MSAIDIZI JF-Expert Member

    #5
    Jan 16, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 209
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tatizo si waislamu na taasisi ,bali tatizo ni baadhi ya wanasiasa kuwahonga viongozi wa dini kujisafisha!!!
    Kikwete ndiye aliyesema kuna udini na ndiye anaye watenga shura ya maimam na kukumbatia bakwata!!
    Bakwata wanatuhumiwa kupora mali za waislamu !!!
    Shehe basalee na shehe ponda huyo huyo ndio waliotaka kuandamana wiki moja kabla ya uchaguzi lakini kikwete kawapinga na kuwaruhusu askofu gamanaywa kukemea udini kwenye hotel ya rostam aziz kilimanjaro hotel!!
    Waislamu wanateswa na kutumiwa halafu wanatupwa.


    Mwaka 2005 kikwete aliweka kipengere cha kadhi kuwahujumu waislamu lakini 2010 ameondoa !!!
    Waislamu wawe macho kabla hawajatumiwa ,kumuhoji rais mambo ya maendeleo!!!
    Anaye gonganisha dini ni kikwete wala hata yeye hana maadili ya dini hiyo
     
  6. REBEL

    REBEL Senior Member

    #6
    Jan 16, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 163
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    kuna ombi lao la kujitenga na kuanzisha nchi ya kislamuu lilichekesha sana...yaani tuwape mikoa yenye waslamu wengi na mali zetu?
     
  7. CPU

    CPU JF Gold Member

    #7
    Jan 16, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 3,871
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Nadhani wanamaanisha kwamba hitaji lao kuu ni Tanzania kuwa nchi ya Kiislamu, na kufuata miiko yote ya kiislamu
     
  8. CPU

    CPU JF Gold Member

    #8
    Jan 16, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 3,871
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Walitamka??? Wapi hiyo ndugu, sijaipata mimi!
     
  9. W

    We can JF-Expert Member

    #9
    Jan 16, 2011
    Joined: Sep 4, 2010
    Messages: 676
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Mtawalaum bure waisalam. Hao wanaotoa matamko, si waislaam, mimi nakuhakikishia: Ni watu wanaotumiwa na wanasiasa. Lengo lao kubwa ni kutengeneza mazingira ya kuwashawishi wa Tanzania waamini kuwa kuna tatizo la udini.

    Mdini, ni yule anayewaza udini.....
     
  10. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #10
    Jan 16, 2011
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,542
    Likes Received: 2,537
    Trophy Points: 280
    Hawa jamaa hawana maslahi yeyote tanzania kazi kuanzisha malumbano yasiyokuwa na miguu wala kichwa, sasa hili la kugawana nusu kwa nusu unaweza sema limetolewa na watu wenye akili timamu kweli? ridiculous.
     
  11. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #11
    Jan 16, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,032
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    kuna sifa zingine mbona ujazisema CATHOLIC SEXUAL ABUSE SCANDAL, watoto wengi wameliwa tìg....ulaya, afrìca, latin america,caribbean, wewe umesoma seminary gani?
     
  12. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #12
    Jan 16, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,054
    Likes Received: 705
    Trophy Points: 280
    __________
     

    Attached Files:

  13. M

    Mrdash1 JF-Expert Member

    #13
    Jan 16, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,378
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mheshimiwa Ritz, nitashukuru kama utaweka bayana maslahi nyeti ya waislam ambayo ni special kwao tu na si kwa watanzania wengine wasiowaumini wa dini tukufu islam. Honestly, nimejiuliza sana hili jambo kwa muda mrefu hadi kichwa kinauma, jibu sipati. kama unalo mkuu naomba unisaidie.
     
  14. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #14
    Jan 16, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    yani kama ni haki itabidi na wengine tundamane kuhusu kuamshwa kila siku na vipaza sauti vyao
     
  15. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #15
    Jan 16, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,054
    Likes Received: 705
    Trophy Points: 280
    Mdini ni Kikwete
     
  16. Shinto

    Shinto JF-Expert Member

    #16
    Jan 16, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 1,782
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    <br />
    <br />
    Same old shit, different thread!
     
  17. A

    Alfu Lela Ulela JF-Expert Member

    #17
    Jan 16, 2011
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,255
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Great! It is absolutely correct.
     
  18. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #18
    Jan 16, 2011
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,490
    Likes Received: 770
    Trophy Points: 280
    Waislamu wana ugonjwa wa inferiority complex, kutojiamini na kusingizia wengine!

    wakumbuke Kikwete hatakuwepo madarakani daima

    viwanda na makampuni mengi ni ya kigeni na wafanya kazi huko ni wasomi tu,

    badala ya kuwaza elimu na kujikomboa wanawaza uchafu kila siku!

    angalia shule zao na vyuo vyao kila siku wanafeli kule sijui tatizo ni wakristo

    Let them waste time in these affairs ni muda wa kufurahia ushindi kwa watu walio serious na maisha ya ukweli ya dunia hii na sio ya kuigiza au wishful thinking

    Believe me serious muslims they dont have time or even part in these kind of muslimu's matters
     
  19. Sir R

    Sir R JF-Expert Member

    #19
    Jan 16, 2011
    Joined: Oct 23, 2009
    Messages: 2,177
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Waislamu wanatakiwa kubadilika kifikra la sivyo mifumo ya maisha itawasumbua sana. Kila wakati ni kulalamika tu. Hasa waislamu waafrika wa kitanzania, wa asili ya kiasia hawako hivyo.

    Huku Moshi shule ya secondary ya Maadhil imewashinda wamempa kijana mmoja aiendeshe. Nasikia wanataka kuachia Kibohehe sec, wanamtafuta mtu atakayeweza kuiendesha.
     
  20. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #20
    Jan 16, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,032
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    ukiona watu wazima wanakubaliana kwa kila jambo ujue basi akili zao zina ukungu, unadhani waislam wote wapo CCM?
     
Loading...