Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Masikini watumishi Serikalin!!!!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mvaa Tai, Mar 5, 2011.

  1. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #1
    Mar 5, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Kuna nyepesi zinasema Serikali ilitenga katika bajeti yake karibu Tshs Billion48 kwa ajili ya mikopo kwa watumishi wa Serikali ili waweze kununua vitu kama Magari, Samani za ndani na Matengenezo ya magari. Inasemekana katika kiasi hicho ni zaidi ya Billion32 karibu 70% zimekopeshwa kwa wabunge tuu, kiasi kinacho baki yaani chini ya 30% ndicho kitakachokopeshwa kwa watumishi woote serikalini nchi nzima. na mbaya zaidi inasemekana kiasi cha 90,000,000 alichokopeswa kila mbunge kwa wabunge karibu 360, yaani 360x90,000,000=32.4Bn ni nusu tuu ndo mbunge anatakiwa kuirudisha kama mkopo, inayobaki atalipiwa na serikali.

    Swali linakuja, kama haya ni ya kweli ni kwanini wabunge wamepewa kipaumbele kiasi hiki?
     
  2. Kirange

    Kirange Member

    #2
    Mar 5, 2011
    Joined: Mar 2, 2011
    Messages: 12
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama kiasi hicho ni kweli basi watumishi tume kwisha. Maana, kiasi kilicho baki hakitoshi chochote.
     
  3. Mwana CCM.

    Mwana CCM. Member

    #3
    Mar 5, 2011
    Joined: Jan 4, 2011
    Messages: 83
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hizo tetesi hata mimi nilizipata siku nimepita pale hazina upande wa Advances, nadhani zitakuwa na ukweli ndani yake lakini tuiachie serikali maana ndo inajua mipango yake juu ya maslahi ya watumishi wake
     
  4. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #4
    Mar 5, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    hizo pesa wabunge wanapewa zanini?ukisema magari mbona wanayo kwanini uwape pesa inamaana mbunge kila baada ya miaka 5 ananunua gari?kwanini wasipewe wale wabunge wapya tu?huku ni kuchezea pesa kwa nchi kama tanzania yaani kila baada ya miaka 5 serikali inawapa wabunge magari mapya kweli hapo umaskini utaisha kweli?
     
  5. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #5
    Mar 5, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,769
    Likes Received: 4,522
    Trophy Points: 280
    Nadhani sio Sisiemu tena bali ni HaoHaoEmu
     
  6. kuberwa

    kuberwa JF-Expert Member

    #6
    Mar 5, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 568
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    kwa staili hii ndo maana tunarudi enzi hizooo! Ubinafsi na ufisadi ndo ulowajaa viongozi wetu... Uozo mtupu!
     
  7. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #7
    Mar 5, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,673
    Likes Received: 2,839
    Trophy Points: 280
    Kwa nini kila kitu wanapendelewa wabunge tu!
     
  8. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #8
    Mar 5, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    Kipaumbele kilitakiwa kiwe kwa walimu,madaktari,mahakimu na maafisa ugani sio wabunge.
     
  9. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #9
    Mar 5, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,769
    Likes Received: 4,522
    Trophy Points: 280
    asante kwa swali zuri lenye jibu wazi......wanalipa fadhila kwa wana CCM wao, umeshahu kuwa wana wabunge kibao huko mjengoni?? wanaendekeza utabaka...yaani ili ikija suala la kuchangia chama wawe kataka good position..na sio kujenga nchi
     
  10. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #10
    Mar 5, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Nani angetoa hiyo proposal maana hata Waziri wa fedha naye ni mbunge wa zamani, kwahiyo unamaanisha angependekeza kwamba wabunge wa zamani wasipewe ili na yeye asipate? au waziri mkuu anaweza akapendekeza mbunge wa zamani asipate ili nayeye asipate?
     
  11. T

    Tasia I JF-Expert Member

    #11
    Mar 5, 2011
    Joined: Apr 21, 2010
    Messages: 1,220
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    hivi kwani wabunge wana thamani kuliko walim, madaktari, manjinia, wa sosiolojia n.k???
    Hivi kwa hali hii kwa ninitusipate hasira na kusapot CHADEMA??
    Kwa nini tusikate tamaa kiasi cha kuwachukia viongozi wetu toka mkuu wao hadi yule wa mwisho anaewasapo, hata tukatamai kua na uwezo wa kuwatoa duniani kabisa??
    Hivi wabunge 360, watachukuaje 70% af watumish wanaokadiriwa kua 300,000 wachukue 30%??
    Hivi haya ni mahesabu gani?? hivi huu sio uungu utu?? hivi sisi kuendelea kukubali hal hii sio kukosa utimamu jamani!!

    OOOshhh!! i hate this system.Hivi zile serikali za kijasusi si zitusaidie kuwaondoa hawa mapapa wanaotumaliza viperege humu baharini jamani??
     
  12. Mallaba

    Mallaba JF-Expert Member

    #12
    Mar 5, 2011
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 2,561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    waowao emu
     
  13. mashikolomageni

    mashikolomageni JF-Expert Member

    #13
    Mar 5, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 1,562
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Huo ndio ukweli kwani hata mie nimeongea na Mhe. mmoja akasema wao wanastahili kulipa 9m/= kwa mwaka kwa miaka 5 ni 45m/=. Kwa hiyo ni kweli wanalipa nusu ya deni wale wafanyakazinwengine ndio imekula kwao. hii ndio serikali yetu
     
  14. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #14
    Mar 6, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Jamani wana JF mnaambiwa mwenye nacho huongezewa na asiyekuwanacho hunyang'anywa na hata kile kidogo alichonacho, pia wanaangalia kibanzi kilichopo kwenye jicho lao kwanza ndio waangalie katika jicho la watumishi. Ila haya yoote yana mwisho
     
  15. M

    MZAWATA JF-Expert Member

    #15
    Mar 6, 2011
    Joined: Feb 10, 2011
    Messages: 555
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    hizo mbona nying sana, tushazoea watumishi ni jalala, lakin nina iman kuna cku watajua umuhimu wetu tu, tukiingia rroad watajua tu
     
Loading...