Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Masikini watoto hawa!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by kilimasera, Apr 25, 2011.

  1. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #1
    Apr 25, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    SIMANZI imetawala kwa wazazi na uongozi wa Shule ya Awali iitwayo Nia baada ya kupoteza watoto wanne kufa papohapo baada ya kuangukiwa na ukuta wakati wakiwa michezoni
    Shule hiyo ya awali ‘chekechea’ ipo Kimara Matosa jijini Dar es salaam wilayani Kinondoni inamilikiwa na Jacqueline Sarungi [42] mkazi wa Kimara Matosa.

    Juzi majira ya saa 6:30 mchana katika shule hiyo watoto wane walipoteza maisha papohapo na wengine watatu walijeruhiwa baada ya kuangukiwa na ukuta wa nyumba uliokuwa karibu na shule hiyo.


    Watoto hao walipoteza maisha wakati walipokuwa wakibembea na ghafla waliangukiwa na ukuta wa nyumba iliyo karibu na shule hiyo

    Watoto waliopoteza maisha ni Isaack Ndosi [5], Gladness Shimwela (5), Devotha Living (5)na Ludacris Lawrence (3) wote walikuwa wakazi wa Kimara B Matosa.
     
  2. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #2
    Apr 25, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    mwenye sshule akamatwe na asekwe jela...huu ni uhaini,a ada zinalipwa lakini majengo hayaboreshwi, hapo hamna cha siasa, sweka jela na damu zao zitamlilia...unakumbuka kule tabora kwenye kumbi flani watoto walikufa siku ya sikukuu......hawajifunza tu...huu ni uzembe sana...!!
     
  3. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #3
    Apr 26, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 573
    Trophy Points: 280
    Kaka una uhakika na mazingira ya ajali yenyewe? Nimesikia kitu kama ukuta wa nyumba ya jirani, hapo mwenye shule anahusika vipi?
     
  4. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #4
    Apr 26, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    ok kuna umuhimu wa maeneo ya shule kua mbali na makazi ya watu!
     
  5. A

    August JF-Expert Member

    #5
    Apr 26, 2011
    Joined: Jun 18, 2007
    Messages: 3,665
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    ipo haja ya wanao kagua shule wawe wana fanya proper risk assessment hata ya majirani , au kama shule ina uzio, na pia sisi wenyewe tuwe tunakumbushana kuhusu taadhari ya majalala tunamopita, vyoo, kuta nk nk ambapo mara nyingi watoto wanapita au kucheza. Maana tunatabia ya kudharau vitu au kusema hiki hakinihusu, lakini wewe au mimi tunaweza kupita hapo tukapata hayo madhara.
    na Pole kwa wafiwa.
     
  6. N

    NZURI PESA JF-Expert Member

    #6
    Apr 26, 2011
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 1,438
    Likes Received: 194
    Trophy Points: 160
    Wakulaumiwa ni Idara ya ustawi wa jamii ya eneo husika kwani shule zote kama hiyo hutakiwa kukaguliwa maeneo na mazingira yake kabla na baada ya kuanzishwa na kuna sheria no 17 ya mwaka 1981 ya uanzishaji wa shule au vituo hivyo.Kama sheria hiyo ingefuatwa kusingekuwa na shule hiyo maeneo hayo na watoto hao wasinge angukiwa na huo ukuta mbovu na hatimae kupoteza maisha.Kwa Dar ni kawaida kukuta vishule hivi vipo ktk mazingira ya ajabu ajabu kwa mfano kapo kamoja maeneo ya Msasani -macho nyuma ya Chines restaurant watoto wanasomea juu ya Canopy na Uangalizi wa watoto ni mdogo na huyo mwalimu hana hata ujuzi wa ualimu wala malezi ya watoto! USTAWI WA JAMI K/NDONI MKO WAPI?
     
Loading...