Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Masikini elimu ya tan'ka, mwanafunzi sekondari hajui kuandika jina lake

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by WA MAMNDENII, May 12, 2011.

  1. WA MAMNDENII

    WA MAMNDENII JF-Expert Member

    #1
    May 12, 2011
    Joined: Jun 5, 2010
    Messages: 274
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    katika gazeti la mwananchi la leo tarehe 12 may kuna taarifa ya mkuu wa shule moja iliyopo kata ya majohe kuwa asilimia themanini 80% ya wanafunzi wanaopokelewa shuleni hapo hawajui kusoma wala kuandika majina yao ,na kwamba wengi wao walipata alama ya asilimia saba katika masoma ya hisabati na kiingereza. jamani mi najiuliza kama hii taarifa ni ya kweli yaani 80% hawajui
    kusoma na kuandika? jamani hili taifa tunalipeleka wapi. elimu ya wanetu huko kwenye chimbuko la kukuza uelewa kwa bongo za watoto imezorota kwa kiasi kwamba walimu wameamua bora liende. Matokeo bora kwa wanafunzi imekuwa sio lengo na dhumuni la shule zetu za kina kayumba. Serikali sijui inaliona hili au sijui ina mikakati yoyote au ndio sera za elimu bora ipo kwenye mafaili na kuhubiri kwenye majukwaa ya siasa mipango isiyotekelezeka.

    Sipati picha baada ya miaka kadhaa ijayo taifa letu lilojaaliwa tunu nyingi litakuwa katika mustakabali gani kwani kundi la vijana wengi watakaokuwa wanazagaa mitaani wakiangaika huku na huko wakitafuta namna ya kujikimu katika mazingia magumu huku wakishuhudia wachache wakifaidi kanchi ketu sote.
     
Loading...